Menene kare yake yi?
Dogs

Menene kare yake yi?

Dole ne masu lura da hankali sun lura cewa haushin kare ɗaya na iya bambanta dangane da yanayin. Wasu na iya ko da, da jin haushin kare ku, faɗi abin da yake so da abin da yake "magana". Menene kare ke yin haushi da kuma yadda za a koyi fahimtar haushinsa? 

A cikin hoton: kare yayi haushi. Hoto: pixabay.com

Kocin Norwegian, masanin ilimin cynologist Tyurid Rugos yayi karin haske 6 nau'in karnuka masu haushi:

  1. Haushi lokacin farin ciki. A matsayinka na mai mulki, yin haushi lokacin farin ciki yana da girma, wani lokaci kadan kadan kuma fiye ko žasa ci gaba. Wani lokaci kare ya yi haushi a cikin jerin, tsakanin abin da akwai ƙananan dakatarwa. A wannan yanayin, kare kuma yana iya yin nishi. Harshen jikin kare ya haɗa da tsalle, gudu da baya, wutsiya mai tsanani, kewayawa.
  2. haushin gargadi. Ana amfani da wannan sautin a cikin garke ko a gaban masu shi. Yawancin lokaci, don sanar da kusancin abokan gaba, kare yana yin gajeren sauti mai kaifi "Buff!" Idan kare ba shi da kwarin gwiwa a kansa, ya yi ƙoƙari ya lallace. Amma wani lokacin kare yakan tsaya a baya don ɗaukar kariyar sauran fakitin.
  3. Wani haushin tsoro. Wannan haushin jigon sauti ne mai girman gaske, mai ɗan tuno da haushin jin daɗi, amma harshen jiki yana nuna damuwa na kare. Karen yana ɓoye a kusurwa ko kuma ya yi sauri daga gefe zuwa gefe, wani lokaci yakan fara cizon abubuwa daban-daban ko kuma ya ciji kansa.
  4. Tsare-tsare da haushin tsaro. Irin wannan haushi ya haɗa da sautin ƙararrawa. Irin wannan haushi na iya zama duka ƙananan da gajere, kuma babba (idan, alal misali, kare yana jin tsoro). A matsayinka na mai mulki, kare yana lumshewa zuwa ga abin da ya yi kuka, yana ƙoƙarin fitar da shi.
  5. Kwanciyar kadaici da yanke kauna. Wannan jerin sautuna ne masu ci gaba, wani lokaci ana maye gurbinsu da kururuwa, sa'an nan kuma su sake komawa cikin haushi. Sau da yawa wannan haushin yana tare da stereotypy ko halin tilastawa.
  6. koyi haushi. A wannan yanayin, kare yana so ya sami wani abu daga mai shi, yayi haushi, sannan ya dakata kuma yana jiran amsa. Idan bai samu abin da yake so ba, sai ya sake yin kuka ya sake yin shiru don ganin abin da ke faruwa. A wannan yanayin, kare yana iya waiwaya baya ga mai shi don tabbatar da cewa ya ja hankalinsa, ko kuma ya yi ƙoƙari ya yi hulɗa da mai shi don samun lada.

A cikin hoton: kare yayi haushi. Hoto: maxpixel.net

Barking shine ƙoƙarin kare don sadarwa. Kuma ta hanyar koyo don bambanta abin da karenku yake yi, za ku iya fahimtar abokin ku mai ƙafa huɗu.

Leave a Reply