Abin da magungunan kashe zafi za a iya ba wa kare don cututtuka daban-daban: nau'o'in da kuma zaɓin da ya dace na kwayoyi
Articles

Abin da magungunan kashe zafi za a iya ba wa kare don cututtuka daban-daban: nau'o'in da kuma zaɓin da ya dace na kwayoyi

Tattauna wani batu a dandalinmu

A rayuwa, al'amuran da ba a sani ba sukan tashi lokacin da kare yana buƙatar taimako don kawar da ciwo. Pain na iya zama daban-daban: a cikin kasusuwa da haɗin gwiwa, pathological, tasowa daga cututtuka na yau da kullum da sauran cututtuka, da sauransu. A cikin kowane nau'in, ana buƙatar daidaitaccen maganin da zai sauƙaƙa yanayin dabba, kuma yana da kyau a zaɓi maganin tare da likitan dabbobi. A cikin yanayin gaggawa, lokacin da babu lokaci don jira taimakon likitan dabbobi, kwayoyi daga kayan aikin agaji na farko na kare za su zo da amfani, wanda ya kamata ya kasance a hannu.

Nau'in ciwon karnuka da alamun su

Don rubuta madaidaicin maganin ciwo ga kare ku, buƙatar ƙayyade nau'in ciwodandana da dabba. A kan wannan, ana ba da magani ɗaya ko wani magani na analgesic. Karnuka sukan sami ciwon ciki na visceral. Alamomin irin wannan ciwon sune:

  • damuwa;
  • kare yana lasar ciki ko ya cije shi;
  • dabbar tana ɗaukar matsayi mara kyau, sways;
  • rashin narkewar abinci yana faruwa, ci ya ɓace.

Ciwon ƙirji shima ba sabon abu bane. Ana siffanta su da ƙarin taka tsantsan na dabba lokacin motsi, ƙin ɗaukar matsayi na kwance, tsayawa tare da gwiwar hannu, da numfashi mara zurfi. Mafi yawan furci sune ciwon sama ko na somatic. Suna faruwa a kan bangon lalacewar fata, ƙasusuwa, tsokoki, pleura da jijiyoyi na intercostal. A matsayinka na mai mulki, lokacin da yake taɓa kirji, kare ya yi tsalle, yayi ƙoƙari ya kaucewa, yana iya ɗaukar matsayi mai ban tsoro ko girma, murmushi, wato, yana nuna cewa duk wani taɓawa yana ƙara ciwo, yana haifar da rashin jin daɗi. Ciwon visceral yana nunawa cututtukan zuciya ko huhu ba a bayyana su ba, amma suna da alamomi iri ɗaya.

Jin zafi a cikin ƙananan ƙafa da ciwon baya yana faruwa a kan bango na kumburi da cututtuka na kashin baya, haɗin gwiwa, tsokoki, kashin baya kuma suna, mafi yawan lokuta, somatic. Halin da kare ya yi don jin zafi a cikin waɗannan wurare yana bayyana a cikin nau'i na:

  • rashin motsi;
  • gurguwa;
  • rashin iya taka kafafu;
  • kare na iya yin nishi;
  • rashin jin daɗi bayyananne lokacin taɓa wuri mai raɗaɗi.

Haka kuma karnuka na iya fama da ciwon kai. Hakanan suna iya zama duka biyun visceral da somatic, ƙarin furci. Ciwon somatic yana nuna cewa fata, jijiyoyi, periosteum, jijiyoyi a kai suna shafar. Ciwo mai zurfi shine alamar ƙãra cranial matsa lamba ko cutar cerebrovascular.

Jin zafi zai iya faruwa tare da guba, cututtuka na tsarin jin tsoro, anemia. An bayyana ciwon kai mai tsanani a cikin kare a cikin ƙara yawan sha'awa, da kuma ciwon kai maras ban sha'awa a cikin barci da rashin barci. Hakanan na iya fuskantar rashin narkewar abinci da amai. Kuna iya gano kasancewar ciwon kai a cikin dabba yayin bincike a asibitin dabbobi.

Ветеринарная аптечка для собаки | Чихуахуа Софи

Nau'in maganin kashe zafi ga karnuka

Nemo na musamman na jin zafi ga kare na iya zama sau da yawa ba kawai wahala ba, amma kawai aiki mai wuyar gaske. A wannan yanayin, don rage zafi ga dabba Za a iya ba da magungunan kashe zafi? da sauran magungunan da ake amfani da su wajen yi wa mutane magani. Tare da irin waɗannan kwayoyi, ya kamata ku yi hankali sau biyu kuma ku lissafta adadin a hankali kamar yadda zai yiwu don kada ku tsananta yanayin dabbar.

Rukunin farko na kwayoyi da aka yi amfani da su don jin zafi sune abubuwan gina jiki. Sun hada da amino acid, ganye, antioxidants, ma'adanai da fatty acid. Waɗannan magungunan yawanci ana amfani da su don magance ciwon haɗin gwiwa kuma kusan babu contraindications.

Magunguna marasa steroidal (NSAIDs) suna da tasiri sosai azaman masu rage jin zafi ga karnuka. Ana iya ba su a mafi yawan lokuta na yanayin zafi a cikin dabba. Waɗannan sun haɗa da:

Ana yin amfani da magungunan steroid sau da yawa ba kawai a matsayin maganin sa barci ba, amma har ma a matsayin wakili na anti-mai kumburi. Wadannan kwayoyi suna da kyau sosai wajen kawar da ciwo, amma amfani da su na dogon lokaci zai iya haifar da sakamakon da ba a so ba daga bayyanar cututtuka. Corticosteroids da steroids kada ku yi wa kanku mulkimafi kyau ziyarci likitan dabbobi.

Opioids da magungunan kashe radadin narcotic ga kare likita ne kawai za a iya rubuta su. Wadannan kwayoyi masu nauyi ana ba da su ne kawai a cikin mafi tsanani lokuta, musamman idan dabba yana da ciwon daji ko ciwon huhu. Wadannan kwayoyi suna haifar da barci, jin dadi, rashin tausayi a cikin dabba.

Maganin kashe zafi ga karnuka

Akwai abubuwan rage jin zafi ga karnuka Ketonal ko Ketoprofen. Wannan kayan aiki ba kawai mai araha ba ne, amma ya dace don amfani, tunda yana samuwa duka a cikin hanyar maganin allura da allunan. An ba da izinin amfani da miyagun ƙwayoyi har zuwa makonni ɗaya da rabi.

Vedaprofen (Quadrisol) Gel An Ƙirƙira Musamman don Sauƙaƙe Alamun Ciwo a cikin Kare ya kasance mai kyau don rage yanayin zafi a cikin cututtuka daban-daban na tsarin musculoskeletal. Rashin amfanin wannan magani shine ingantacciyar tsadarsa. Kuna iya amfani da gel na tsawon kwanaki 28.

Carprofen (Rimadyl) kwamfutar hannu ce mai ingantacciyar lafiya mai rage zafi wanda ke taimakawa rage zafi. Da miyagun ƙwayoyi ne quite tasiri, da kuma yin amfani da a yarda allurai ba ka damar amfani da shi na dogon lokaci.

Baralgin da Analgin dabbobi suna jure wa cikin sauƙi, amma tasirin su ya fi na Ketonal rauni, don haka ba za a iya ɗaukar waɗannan magungunan a matsayin tasiri kamar yadda zai yiwu ba.

Revalgin da Spazgan likitocin dabbobi sun ba da shawarar yin amfani da su don kawar da ciwon spasmolytic a cikin dabbobi.

Idan ba zai yiwu a tuntubi likitan dabbobi ba game da yiwuwar ba da wannan ko wannan magani ga kare, da kuma gano madaidaicin sashi. za ka iya amfani da homeopathic magunguna Trauma ko Traumelem.

Indomethacin, Ketorolac, Diclofenac ba a ba da shawarar sosai don magani ba karnuka. Wadannan kwayoyi na iya haifar da sakamako mai tsanani har ma da mutuwar dabbar dabba.

Idan kuna da shakku game da irin nau'in maganin kashe zafi da za ku iya ba wa karenku, to tabbas ku sami shawarar kwararrun likitan dabbobi.

Leave a Reply