Abin da za a saya ɗan kwikwiyo a karon farko
Dogs

Abin da za a saya ɗan kwikwiyo a karon farko

Kafin kawo kwikwiyo a gida, yana da daraja shirya "saki" - abin da jaririn zai buƙaci a nan gaba. Kuma a nan, masu mallakar nan gaba sukan rikice: abin da za a saya kwikwiyo a karon farko?

  1. Ƙwararru za su buƙaci nasu daga rana ɗaya. wani wurikoda kin shirya ki barshi ya shige gadonki. Yana da kyau idan yana da katifa, wanda yake da kyawawa don "tufafi" a cikin matashin matashin kai mai cirewa, wanda ya dace don maye gurbin da wani kuma wanke. Duk da haka, ka tuna cewa karnuka suna son "tono" gadon gado, kuma katifa na iya zama mara amfani da sauri. Kuna iya ba da kwandon filastik a matsayin kujera inda kuka shimfiɗa bargo na jarirai. Yana da mahimmanci cewa wurin yana nesa da zane-zane, ba a kan hanya ba kuma daga kayan dumama. Da kyau, idan kwikwiyo zai iya ganin dukan ɗakin daga wurin zama. A kan sayarwa akwai kuma gadaje da aka yi don karnuka.
  2. Soya abinci. Da farko, ciyar da kwikwiyo abin da ya ci daga mai kiwo. Ana gabatar da duk canje-canje a cikin abincin kare a hankali.
  3. bowls – Na dabam don abinci da ruwa.
  4. Gidan. Yana da mahimmanci cewa abin wuya yana ɗaure da sauri da sauƙi, kuma yana da kyau idan girman ya daidaita. Kada abin wuya ga ɗan kwikwiyo ya kasance mai tsauri.
  5. kayan aiki. Idan kayan doki ya dace da kyau, shine mafi kyawun harsashi ga kare. Koyaya, kafin siyan kayan doki, kuna buƙatar auna ɗan kwikwiyo.
  6. Leashes. Yana da kyau a sami leash guda biyu - gajere ɗaya (kimanin mita 1) da tsayi (aƙalla mita 3). Ya kamata carabiner ya zama haske kamar yadda zai yiwu, amma a lokaci guda mai karfi sosai. Roulette ba shine mafi kyawun zaɓi ba.
  7. Zane ko jaridu don bandaki.
  8. toys (aƙalla kaɗan), kuma daban-daban sun fi kyau - don haka da sauri za ku fahimci abin da kwikwiyonku yake so: igiyoyi, squeakers na roba, ƙwallo ko faux fur abokai.
  9. cin duri – misali, busasshen magani (kamar busasshen magani ko tushen sa) ko tururuwa.
  10. Maganin kirji, kuma a farkon wuri - yana nufin magani da maganin raunuka da magunguna don cututtuka na gastrointestinal.
  11. Kayayyakin Kulawa ga kwikwiyo. Saitin ya dogara da nau'in kare da kuma siffofin kula da shi, amma furminator, tsefe, ƙusa ƙusa, shamfu, tawul, masu tsabtace ido da kunne ba za su ji rauni ba.

Hoto: www.pxhere.com

Kuma, ba shakka, don zuwan sabon gida, ya kamata ku shirya ɗaki, gami da ɓoye duk abubuwan da ke da haɗari ga ɗan kwikwiyo kuma musamman mahimmanci a gare ku. Ya kamata a cire carpets har sai ɗan kwikwiyo ya koyi tsabta.

Leave a Reply