Me za ku yi idan kun sami kare?
Dogs

Me za ku yi idan kun sami kare?

Dukkanmu sau da yawa muna saduwa da karnuka ba tare da masu shi a kan titi ba. Don haka ku, kuna tafiya, ku lura da kare wanda ba ku taɓa gani ba. Kallonta yayi da kyau - shin tabbas tana zaune akan titi ko tana da mai gida?

 

Yadda za a taimaka kare?

Idan kare yana da abin wuya, kare ya fi dacewa kare gida. Duba a kusa - akwai mai shi a kusa? Wataƙila maigidan ya yanke shawarar tafiya zuwa shagon yayin da dabbarsa ke yin kasuwancinsa. Yi ƙoƙarin kiran kare gare ku - dabbobin gida galibi sun saba da umarni da amincewa da mutane. Idan kare ya kusance ku kuma bai nuna zalunci ba, bincika wuyansa. Ana iya haɗa alamar adireshi tare da lambobin mai shi zuwa kwala. Idan kun yi sa'a kuma kuna da littafin adireshi, kira mai shi kuma ku ba da rahoton abin da aka samu. Idan babu alamar adireshin, gwada bincika idan dabbar tana da guntu ko alama. Kwararru na asibitocin dabbobi ko wasu wuraren sayar da dabbobi da kantin sayar da dabbobi za su taimaka muku da wannan.

Haka kuma kare na iya zama marar gida amma yana buƙatar taimako. Dabbar na iya ji rauni, a cikin wannan yanayin kare zai yi kuka kuma ya lasa rauni. Yi hankali idan kun yanke shawarar ɗaukar dabbar da ta ji rauni zuwa asibitin dabbobi. Karnuka dabbobi ne, kuma lokacin da kake ƙoƙarin ɗaukar kare a hannunka, ’yan’uwansa za su iya taimaka masa.

 

Matsalar lafiya

Mafi yawan lokuta ana yi wa karnukan gida alluran rigakafi da kuma yi musu magani daga cututtuka na ciki da na waje. Amma idan dabbar ta daɗe a waje, tana iya rashin lafiya. A lokacin rani, karnuka suna fuskantar kaska da cizon ƙuma. Kafin ka sanya karenka a cikin mota, sanya wasu tsummoki ko diapers a kan kujerun, wanda za'a iya saya a kowane kantin sayar da dabbobi. 

Idan ka yanke shawarar taimakawa dabba a kowane hali, ka tuna cewa zai buƙaci a nuna shi ga likitan dabbobi da kuma gwaje-gwajen da suka dace. Tambayi likitan dabbobi don bincika idan kare yana microchipped ko alama. Har sai an sami sakamakon gwaji, sanya dabbar a keɓe. Keɓewa na iya zama ɗaki daban ko ɗaki inda yara ƙanana da sauran dabbobin gida ba su da damar shiga.

 

Neman Mallaki

Mafi mahimmanci, za ku nemi masu kare da kanku. Tambayi likitan dabbobi don buga hoton dabbar tare da bayanan tuntuɓar ku akan teburin bayanai a asibitin.

Idan kare ya ɓace kuma ana nemansa, mai yiwuwa masu mallakar sun buga wani tallan mutumin da ya ɓace a kan shafukan sada zumunta na musamman. Bincika ƙungiyoyi masu kama da juna a yankinku ko gundumar ku. Idan babu wani abu makamancin haka, sanya sanarwar ku game da gano. Dole ne ya ƙunshi babban hoto mai launi na kare ko bidiyo. Tabbatar kun haɗa yankin da kuka samo dabba da bayanan tuntuɓar ku. Rubuta game da fasali na musamman na kare - watakila yana da launi mai ban mamaki, abin wuya na asali, ko idanu masu launi daban-daban.

Abin takaici, sau da yawa masu karnuka suna barin dabbobinsu su tafi da kansu, wanda ke da haɗari sosai. A cikin yanayin damuwa, dabbar na iya ɓacewa kuma ta tafi wani yanki na daban. Sanya tallace-tallace a yankunan da ke kan iyaka. Zai fi kyau a rataya hotuna a inda mutane suka fi yawa - a tashoshin bas, a ƙofar shaguna da sabis na zamantakewa.

 

wuce gona da iri

Idan ba ku da damar sanya dabbar da aka samo a gida, kuna iya ba da kare na ɗan lokaci don wuce gona da iri. Abin da ya wuce kima shine sanya dabbobi a cikin otal-otal na musamman na zoo ko gidaje, inda ake ba su cikakkiyar kulawa. Ana ciyar da karnuka a irin waɗannan wuraren, ana tafiya, a yi musu shewa kuma, idan ya cancanta, a yi musu magani. Ana biyan sabis na wuce gona da iri. Idan babu ikon biyan kuɗin zaman kare a otal, yi ƙoƙarin nemo mutumin da ke shirye ya ɗauke ta aƙalla na ɗan lokaci.

Sau da yawa yakan faru cewa yayin da kuke neman sabon gida don dabba, kun riga kun saba da shi kuma ba za ku iya yarda da ra'ayin cewa yana bukatar a ba wa wani ba. Idan kun kiyaye kare ku fa? Idan kun kasance a shirye don ɗaukar irin wannan alhakin, to taya murna ga sabon ɗan gidan ku!

Leave a Reply