Wanne hamster ya fi Dzungarian ko Siriya: bambance-bambance, kwatanta, wanda ya fi dacewa don zaɓar yaro
Sandan ruwa

Wanne hamster ya fi Dzungarian ko Siriya: bambance-bambance, kwatanta, wanda ya fi dacewa don zaɓar yaro

Wanne hamster ya fi Dzungarian ko Siriya: bambance-bambance, kwatanta, wanda ya fi dacewa don zaɓar yaro

Kafin samun dabbar dabba, masu mallakar nan gaba suna mamakin abin da hamster ya fi Dzungarian ko Siriya. Wadannan nau'ikan guda biyu suna daga cikin mafi yawan abubuwan da suka fi kowa a Rasha. Don kwatanta waɗannan nau'o'in, yana da kyau a san su dalla-dalla a cikin kwatancin mu tare da hotuna: a nan game da Dzungarian, kuma a nan game da Siriya.

A cewar wani bincike na baƙi zuwa gidan yanar gizon Khomkin.Ru, kusan kashi 95% na hamsters na gida su ne Siriya ko Dzungarian. Dzhungariki jagora ta ɗan ƙaramin gefe.

Wani lokaci, bisa kuskure, ana kiran hamsters na Siriya: Ussuri, Persian, Iranian ko Sicilian. Idan mai siyar da dabba a kasuwa ya dage da irin wannan suna, yana da kyau a yi la'akari kafin samun dabbar da ba ta fahimta ba.

Dzungaria da Siriyawa na zinariya sune wakilan nau'in da aka fi nema.

Wakilan jinsin sun bambanta ba kawai a cikin bayyanar ba, suna da halaye da halaye daban-daban. Don fahimtar wanda za ku zaɓi ɗan hamster na Siriya ko Djungarian, ku san rodents kusa!

Bambance-bambancen waje

Da zaran kun kalli wakilan nau'ikan nau'ikan biyu, nan da nan za ku fahimci yadda hamster na Siriya ya bambanta da Dzungarian. Dzhungariki sun fi na Siriya ƙanƙanta (tsawon tsayi da wutsiya har zuwa 10 cm, nauyi har zuwa gram 50), ɗan Siriya zai iya girma har zuwa 20 cm kuma yana auna gram 100-150, wanda ke nuna cewa ya kusan sau biyu girma.

Wanne hamster ya fi Dzungarian ko Siriya: bambance-bambance, kwatanta, wanda ya fi dacewa don zaɓar yaro
Djungarian hamster (hagu) da Siriyawa biyu

Launin rodents kuma ya bambanta: inuwa mai launin toka-launin ruwan kasa mai launin zinari da ratsin duhu tare da baya sune halayen dzungaria. Gashi yana da santsi, na matsakaicin tsayi. Suriyawa galibi ana fentin su cikin launin ja, amma sauran zaɓuɓɓukan launi suna yiwuwa. Sunan na biyu na Siriya shine "hamster zinariya", tun da wannan ita ce inuwa ta kowa. Idan kuna sha'awar launuka masu yawa, karanta ku duba hotuna a cikin zaɓin launukan hamster na Siriya.

Hamster na Siriya babban nau'i ne kuma na kowa. Siffofin ban mamaki: macen Siriya da sauri ta haifi 'ya'ya, bayan kwanaki 16 an haifi 'ya'ya, yayin da Dzungaria ta haifi 'ya'ya na kwanaki 18-22. Ya zuwa yau, yawancin nau'ikan hamsters na Siriya an haife su tare da tsayin gashi daban-daban. Jarirai masu gajeran gashi da masu dogon gashi ana nema.

Wanne hamster ya fi Dzungarian ko Siriya: bambance-bambance, kwatanta, wanda ya fi dacewa don zaɓar yaro
hamster siriya

Dzungaria yayi kama da linzamin kwamfuta, bambancin yana cikin tsayin wutsiya. Suna cikin hamsters furry. Suna canza launi na gashi a cikin lokacin hunturu, ya zama haske, kusan fari, ratsi a baya a lokacin wannan lokacin yana da rauni.

Wanne hamster ya fi Dzungarian ko Siriya: bambance-bambance, kwatanta, wanda ya fi dacewa don zaɓar yaro
Djungarian hamsters

Wasu dabbobin gida suna canza launi, suna kama da ban mamaki da ban mamaki: duhu launin toka mai launin toka akan farin ulu, duk wannan yana cike da ɗigon bangon baya.

Wataƙila, kun riga kun zaɓi wa kanku wanda ya fi jungarik ko hamster ɗan Siriya, kuma ba da daɗewa ba zai zama mazaunin gidan ku mai daraja.

Wani irin hamster don siyan yaro?

Hamsters sun shahara tare da yawan jama'a, musamman yara suna son su. Akwai dalilai da yawa don wannan - ba pickiness a cikin kulawa, ƙananan farashi na dabba, kuma mafi mahimmanci, rodent, tare da gidansa, yana ɗaukar sarari kaɗan a cikin ɗakin.

Ana sayan Hamsters sau da yawa don yara. Yana da matukar muhimmanci a zabi dabbar da ta dace, saboda wannan kuna buƙatar sanin bambanci tsakanin hamster Djungarian da hamster Siriya. Na farko sun fi ƙarfin hali, za su iya ciji, na biyun sun fi natsuwa.

Wanne hamster ya fi Dzungarian ko Siriya: bambance-bambance, kwatanta, wanda ya fi dacewa don zaɓar yaro
Shaggy Syrian hamster (angora) - irin hamster na Siriya

Bayyana wa yaron cewa hamster yana buƙatar kulawa, komai irin nau'in da kuka fi so. Duk wakilai biyu sun dace don ajiyewa a cikin ɗakin gida. Jungars suna buƙatar ƙarin sarari, a gare su yana da kyau a saya babban keji mai hawa ɗaya. Siriyawa suna son hawa a cikin ramuka da labyrinths, ƙananan ɗakunan bene masu yawa sun dace da su.

Don jungars, yana da kyau a zaɓi keji tare da mafi ƙarancin nisa tsakanin sanduna, wannan zai hana tserewa. Dzungaria hamsters ne na hannu sosai kuma da zaran sun sami damar tserewa, tabbas za su yi amfani da shi.

Djungarian hamsters suna rayuwa matsakaicin shekaru 2-2.5, yayin da takwarorinsu na Siriya ke rayuwa 2.5-3.5.

Ga nau'ikan nau'ikan guda biyu, yawancin rayuwa ana ƙaddara ta hanyar yanayin rayuwa. Tare da kulawa mai kyau, rashin cututtuka, ciki har da ciwace-ciwacen daji, wanda rodents suka fi dacewa, tsawon rayuwa yana ƙaruwa.

Yana da mahimmanci a gane cututtuka na hamsters a cikin lokaci:

  • hamster yana kallon maras lafiya, kullun kullun;
  • baya nuna aiki, kamar da;
  • Dabbobin yana da idanu masu ruwa, ana fitar da gamsai daga hanci;
  • yana cizo, ƙugiya, yana nuna zalunci lokacin da kake son ɗaukar shi a hannunka;
  • a wani yanki, ciwon daji wanda ya zama abin mayar da hankali ga rashin lafiya da ciwo.

Idan kun ba wa ɗanku ɗan Siriya ko Dzungarian, duba lokaci-lokaci akan rodent, a ɗan zato na cuta, tuntuɓi likitan dabbobi. Don kada dabbar ba ta da matsala da hakora, tabbatar da cewa akwai kullun alli ko dutsen ma'adinai a cikin keji don niƙa hakora, da kuma rassan bishiyoyin 'ya'yan itace.

Siffofin abun ciki

Ta yaya hamsters Djungarian suka bambanta da hamsters na Siriya, sai dai don kamanninsu da halayensu? Kamshi, ko da yake yana da wuya a faɗi abin da hamsters ya fi wari. Mazan Dzungarian da matan Siriya sun ɓoye sirrin jima'i, wannan yana tare da sakin wari. A lokaci guda, ba za a iya jayayya cewa Dzungarian da hamsters na Siriya suna jin dadi ba, ƙanshi yana da wuya a gane.

Wakilan nau'ikan nau'ikan biyu ba sa jin wari idan kuna tsaftace keji akai-akai kuma ku sayi filaye da aka tsara don rodents. Don kare dabbar ku daga cututtuka, kuna buƙatar shigar da yashi ko wanka a cikin keji. Ka tuna cewa kafin a yi wa waɗannan dabbobin horo, ƴan hamada ne, don haka wanka da ruwa ya hana su, ruwa ya kamata ya kasance a cikin wani kwano na musamman na sha.

Dzungaria sun fi zamantakewa, sauƙin horarwa, ko da yake suna son cizo. Suriyawa sun fi natsuwa, ba kasafai suke cizo ba, sun fi son tafiya da hannayensu.

Ta hanyar dabi'a, hamsters na Siriya sun fi kusa da alade: mafi kwanciyar hankali da ladabi. A kan rukunin yanar gizon mu kuma zaku iya samun kwatancen hamster tare da alade na Guinea.

Wanne hamster ya fi Dzungarian ko Siriya: bambance-bambance, kwatanta, wanda ya fi dacewa don zaɓar yaro
hamster siriya

Dzhungariks sun fi wuya a horar da su, saboda wannan dole ne ku kara hakuri, kada ku tsawata wa dabbar ku idan ya cije ku lokacin ƙoƙarin ɗaukar shi.

Hamster Siriya da Djungarian hamster dabbobi ne na dare waɗanda ba sa son kasancewa tare da sauran rodents. Zaɓin abun ciki mai kyau shine kowace dabba ta sami kejin ta. A cikin kejin Siriyawa da Dzungarians, dole ne a sami gidaje don barci, ƙafafu, matakala da labyrinths don "goyi bayan adadi".

Siyan hamsters don kiwo

Sau da yawa, masu siye suna juya zuwa kantin sayar da dabbobi a cikin sha'awar siyan nau'i biyu don dabbobin su. Amma, abin takaici, waɗannan ba dabbobin zamantakewa ba ne. Wanne hamsters ya fi kyau a wannan batun: Dzungarian ko Siriya, yana da wuya a faɗi. Wakilan waɗannan nau'in nau'in nau'in nau'i ne na halitta, a cikin daji sun fi son zama tare kawai a lokacin lokacin jima'i.

Idan kuna son kiwo hamsters, tara su tare na 'yan kwanaki kuma ku sa ran "cirewa a cikin iyali" a cikin kwanaki 16-24. Babban abu shine kula da dabbobin gida a hankali - hamsters biyu a cikin keji ɗaya bazai dace ba kuma suna cutar da juna. m raunuka.

Ƙananan hamsters suna jin dadi tare da mahaifiyarsu, amma yayin da suke girma, rikici ya tashi a tsakanin su, wanda maganinsa zai iya haifar da rauni da mutuwa. Idan kun sayi hamsters don kiwo, tabbatar cewa mata da maza suna da damar rayuwa a cikin cages daban-daban. Za ku iya haɗa ɗan Siriya kawai tare da ɗan Siriya, Dzungarians na iya kawo zuriya tare da hamster na Campbell.

Menene bambanci tsakanin hamster na Siriya da Djungarian hamster

 Djungarian hamstershamsters na Siriya
1Girman dabbar bai wuce 10 cm baTsawon maraƙi zai iya kaiwa 20 cm
2An yi ado da baya tare da fadi mai fadi, rhombus a fili yana "zana" a kaiMafi sau da yawa samu zinariya, amma akwai wasu launuka. Babu ratsi.
3Sosai ta hannu da kuma nimbleDan karin phlegmatic
4Ƙaunar jama'a, sabawa, yin hulɗa da mutumBabban yuwuwar zama abin fi so ga dukan iyali. Tare da wasu keɓancewa, tana son zama a hannunta kuma ta sami ƙauna daga mutum.
5Yana buƙatar isasshen sarari saboda yana da hannu sosaiYana buƙatar sarari da yawa saboda girman girma
6Yayi rauni sosai kuma ga yaran da suka kai matakin firamareYaron makaranta mai son dabba zai sami farin ciki mai yawa daga sadarwa ta kusa.
7Ba koyaushe yana yiwuwa a koyar da hamster don amfani da tire ba. Yana da tsabta, amma ba ya iya samun horo.Mai tsabta sosai, mai sauƙin saba da "tire".
8Kuna iya ajiyewa a cikin daidaitattun keji don rodents tare da lattice mai kyau.Saboda girmansa, yana da ƙarancin damar fita daga kejin
9Mai saurin kamuwa da ciwon sukari, bai kamata a ba da wasu 'ya'yan itace masu zaki baOmnivorous, amma kada ku zagi shi. Dabbar tana buƙatar cikakken abinci mai inganci.
10Maza sun fi mata wari1 lokaci a cikin kwanaki 3, a lokacin estrus, mata na iya jin wari
11Yi gajeren gashiAkwai mutane masu gajere da dogon gashi.
12Glandan ƙamshi suna kan cikiGlands a tarnaƙi

Kwatanta mafi yawan nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i)) wanda za'a iya aiwatar da shi har abada. Amma suna da yawa iri ɗaya, aƙalla gaskiyar cewa duka Siriyawa da Dzhungars kyawawan halittu ne. Zaɓin hamster ba yanke shawara bane mai sauƙi. Idan yana da wuya a gare ku don yanke shawarar abin da ya fi kyau: hamster Siriya ko Dzungarian, za ku iya samun dama kuma ku sami wakilai na nau'i biyu a cikin cages daban-daban. Yana da matukar ban sha'awa don kallon su, wanda ya cancanci kawai cusa kunci tare da abinci, yana gudana a cikin dabaran da cin kyawawan kayan zaki.

Menene bambanci tsakanin hamster na Siriya da hamster Dzungarian?

3.4 (68.32%) 190 kuri'u

Leave a Reply