Me yasa karnuka suke fada da kuma yadda za a hana fada?
Kulawa da Kulawa

Me yasa karnuka suke fada da kuma yadda za a hana fada?

Idan wani kare mai kirki da kirki ya fara fada da wani kare a filin wasa fa? Me ya sa k'awarki ta yi rawar gani da wutsiya da farin ciki da ganin ƴan uwan ​​wutsiya a jiya, yau kuma ta yi kururuwa? Me ya sa kare yake yin natsuwa ga wasu dangi kuma yana rikici da wasu? Yadda za a hana fada da yadda za a raba karnuka idan sun yi gwagwarmaya? Mun fahimta a cikin labarinmu. 

Fadan kare abu ne mai ban tsoro. Ciki har da saboda yana iya faruwa ba zato ba tsammani, kuma sakamakon zai iya zama mafi rashin jin daɗi. Abin takaici, karnuka suna da dalilai da yawa don fara squabble, kuma ko da mafi kyawun dabba ba shi da kariya daga fada. Amma akwai labari mai kyau: daidaitaccen tsarin ku zai rage yuwuwar faɗa zuwa ƙarami, kuma saurin amsawa zai taimaka wajen warware rikicin cikin sauri kuma ba tare da sakamako mai tsanani ba. Amma kafin mu yi magana game da ayyukan mai shi, bari mu dubi manyan dalilan da ke tilasta karnuka yin amfani da hakora. Ga su nan.

Balaga Idan dabbar ku tana da kusan watanni 6 kuma ba zato ba tsammani ya fara yin karo da ma'auratan kwanan nan a rukunin yanar gizon, yana iya yiwuwa balaga. A cikin wannan lokacin, ɗan kwikwiyo ya zama marar natsuwa da rashin hankali, wasu karnuka kuma sukan fara ganinsa a matsayin abokin hamayya kuma suna neman kare bukatunsu. Kada ku damu, halin kare ku zai inganta akan lokaci.

  • Yaƙi ga mace. Idan kare a cikin zafi yana kusa, mazan da ba a haɗa su ba na iya yin farin ciki kuma su fara daidaita abubuwa tare da abokan hamayya.  

  • Mamaye. Wasu karnuka shugabanni ne a dabi'a, wasu kuma mabiya. Shugabannin biyu za su iya duba juna idan sun hadu don tabbatar da matsayinsu. Abin farin ciki, idan karnuka suna da daidaito kuma suna da kyau, irin wannan cak ɗin ya ƙare ko žasa cikin lumana.

  • Rarraba yanki da mai shi. Har ila yau, rigima na faruwa a cikin karnukan da suke zaune a gida ɗaya na dogon lokaci kuma yawanci suna samun jituwa. Rayuwa tare ba abu ne mai sauƙi ba. Karnuka ba za su raba kashi ko abin wasan yara ba, suna iya kishin mai shi, ko kuma kawai ba sa cikin yanayi.

  • Rashin aiki. Karnuka na iya yin yaƙi daga… gundura. Wannan yana faruwa idan dabbar ba ta da inda za ta jefa makamashin da aka tara. Saboda haka, kare ya kamata ya kasance a koyaushe "a cikin kasuwanci." Rashin damuwa na jiki da na hankali shine kai tsaye bari zuwa halayya mai lalacewa.

  • Ba daidai ba tarbiyya da zamantakewa. Karnukan da aka tashe ba daidai ba da zamantakewa suna iya samun wahalar gina dangantaka da dangi. Sau da yawa suna nuna rashin ƙarfi, suna zaluntar wasu karnuka kuma suna yin watsi da umarnin mai shi.

  • Matsalolin tunani. Mahimmanci, amma, sa'a, ba shine dalilin da ya fi kowa ba. Kare na iya kai hari ga wasu karnuka saboda rauni na ɗabi'a, kuma ba tare da taimakon ƙwararru ba, ba za a iya yin shi a nan ba.

  • Ba daidai ba na mai shi. Kuma mun adana wannan batu na ƙarshe, saboda ya cancanci kulawa ta musamman. Karnuka na iya zama cikin rikici saboda masu su suna "turawa" su ba tare da saninsa ba. Ko da ja mai ƙarfi a kan leshi ko kusancin kare a lokacin da bai dace ba na iya zama abin ƙarfafa masa gwiwa don fara ɓangarorin. Za mu yi magana game da wannan a ƙasa.

Mafi kyawun abin da mai gida zai iya yi don kare karensa ba shine ya wargaza fada ba, amma don hana shi.

Me yasa karnuka suke fada da kuma yadda za a hana fada?

Koyi karanta harshen jikin kare. Karnukan da ke cikin kwanciyar hankali ba sa tashi a ƙafafu, bayansu ba ya da ƙarfi kamar ruwa, gashi kuma ba ya ɗagawa. Irin wannan yanayin yana faruwa tun yana ƙanana: lokacin da wani abu da ba a sani ba ya bayyana a fagen hangen ɗan kwikwiyo. Idan kun koyi gane wannan tashin hankali, za ku iya amsawa cikin lokaci kuma ku janye hankalin kare ba tare da barin fada ba.

– Ilimantar da kyau. Tushen kyakkyawar ɗabi'ar kare shine ingantaccen tarbiyya da zamantakewa tun yana ƙuruciya. Idan kuna da kare mai ƙarfi na girman girman ko matsakaici, kuna buƙatar ɗaukar kwas ɗin ƙwararru a cikin zamantakewa. Zai gaya maka dalla-dalla yadda za a hana rikice-rikice tsakanin karnuka da abin da za a yi idan hargitsi ya faru.

– Yi ƙoƙarin nisantar karnuka masu tayar da hankali da fakitin kare.

- Yi tafiya da kareka akan leash kuma, idan zai yiwu, tare da muzzle don sarrafa lamarin koyaushe.

– Saurari sauran masu kare kare. Idan wani mai kare ya tambaye ka kada ka kusance shi, kada ka yi watsi da maganarsa, kada ka gwada.

– Gabatar da karnuka na musamman akan yankin tsaka tsaki.

– Kar ka bari karnuka su san juna. Sanin ya kamata ya faru daidai gwargwado. Idan kare ya zo gare ku ba tare da leshi ba, kwance igiyar dabbar ku ma. Zaɓin da ya fi dacewa shine gabatar da karnuka akan leshi kyauta. Amma duka karnuka dole ne su kasance a kan leash. Yayin da karnuka suna shakar juna, tsaya kadan kadan kuma kada ku tsoma baki tare da tsari.

- Idan kuna son yin abota da karnuka, kuyi tafiya tare da su tare, guje wa "ci karo-kai." Yi ƙoƙarin saka su cikin wasan sau da yawa don su mai da hankali kan manufa ɗaya, ba a kan juna ba.

Koyi gane manufar kare. Idan ’yan hamayya suna kururuwa da murmushi, da alama ba za a yi yaƙi ba. Irin wannan dabi'a hanya ce ta gabatar da kai, ba da labari. Abu ne mai yuwuwa, bayan sun nuna a gaban juna, waɗannan karnuka za su bige ball ɗaya a kotu.

Amma idan karen ya yi tauri, ya yi tsauri (gamar da ke bushewa, a ɗaga wutsiya, an ja kunnen gaba), bai kawar da idanunsa daga abokan gaba ba, ya jajirce zuwa gare shi, to ba za a iya guje wa faɗa ba. .

– Idan wani kare ya kai wa karenka hari ba tare da leda da leda ba, kwance ko sakin leshin nan da nan. Kare da ke kan maƙarƙashiya ba zai iya karewa da motsa jiki ba. Tabbas, muna magana ne game da karnuka masu nauyin nauyin nau'in nau'in nau'in nau'i.

– Ka kwantar da hankalinka. Kada ku yi ihu ko jin tsoro lokacin da wani kare ya zo gare ku. Tsoron ku yana ƙara yuwuwar faɗa ne kawai. Ba sabon abu ba ne ga babban kare ya saba da ƙarami, mai shi kuma ya tsorata, ba zato ba tsammani ya kama dabbar a hannunsa, ya fara kururuwa ... Abin takaici, duk waɗannan ayyuka suna haifar da hari ne kawai.

– Keɓe yanki don karnuka. Idan fada ya faru tsakanin karnukan da ke zaune a daki daya, a yi kokarin rage musabbabin rikicin nasu. Alal misali, kowane kare ya kamata ya kasance yana da gadonsa da kwanoninsa, kuma ku ba da kulawa daidai ga dukan dabbobi.

Yabo da sakawa karnuka da magunguna don kyawawan halaye.

Me yasa karnuka suke fada da kuma yadda za a hana fada?

Me za a yi idan har yanzu karnuka suna kokawa? Abu mafi mahimmanci shine kada a firgita. A irin wannan yanayi, ba shakka, yin wannan abu ne mai wahala. Amma yana da mahimmanci a fahimci cewa ayyukan gaggawa na iya haifar da mummunan sakamako ba kawai ga kare ba, har ma a gare ku. To, me za a yi idan fada ya barke tsakanin karnuka?

  • Idan karen da ba shi da leshi ya kai wa karenka hari a cikin aji iri ɗaya, fara kwance (ko saki) leshin kare naka. Wannan zai ba ta damar kare kanta da kuma yin motsi.

  • Aiki tare. Da sauri kira mai karen da aka kai hari don neman taimako, kuma idan ba ya nan, sauran mutane.

  • Hanyar da ta dace ita ce lokacin da mutane biyu suka ɗauki karnuka biyu da ƙafafu na baya kuma a lokaci guda, bisa umarnin, suna janye su daga juna. Da kyau, kowa ya ja nasa kare. Kuna buƙatar ja lokacin da karnuka suka canza matsayi. Wajibi ne a jinkirta da kuma rike abokan adawar har zuwa lokacin da suka daina ganin juna.

  • Yana yiwuwa a zubar da karnuka da ruwa, amma wannan hanya ba koyaushe yana yiwuwa kuma ba koyaushe yana aiki ba.

  • Idan leash ɗinku yana da madauki, to, zaku iya yin hanci. Don yin wannan, da sauri kunsa a wuyan kare mai kai hari kuma ku zare leash ta madauki. Ta hanyar ƙara sarƙoƙi, zaku iya kawar da maharin kuma ku hana kare ya canza zuwa gare ku.

  • Duka kare mai kai hari. Ta hanyar buga za ku iya ƙara zaluntar ta. Bugu da kari, kare na iya kai hari gare ku.

  • Ƙoƙarin buɗe jaws da hannuwanku, ƙoƙarin cutar da kare. Duk waɗannan alamun suna iya haifar da gaskiyar cewa kare zai ciji ku. Kuma a nan ne kuke buƙatar taimako.

  • A wasu lokuta, yana da mahimmanci don buɗe jaw da "cire" kare daga abokin gaba, amma mai horar da wannan kare ne kawai zai iya yin wannan.

  • Jawo kare ɗaya kawai lokacin da babu wanda ke riƙe da ɗayan. Don haka, zaku tsokane lacerations.

  • Jawo karnuka da abin wuyansu. Hakan zai bata musu rai.

Idan fada tsakanin karnuka ya ƙare ba tare da sakamako ba, ci gaba da tafiya kamar dai babu abin da ya faru. Yarda da halin da ake ciki - wannan yana faruwa a wasu lokuta, bala'i bai faru ba kuma kada ku ji tsoron yin hulɗa da wasu karnuka saboda wannan lamarin.

 Me yasa karnuka suke fada da kuma yadda za a hana fada?

Bari a warware duk rikice-rikice cikin sauri, cikin sauƙi kuma ba tare da wani sakamako ba. Rayuwa mai dadi da kwanciyar hankali ga karnukanku!

 

Leave a Reply