Me yasa karnuka suke kuka?
Kulawa da Kulawa

Me yasa karnuka suke kuka?

Wasu masu gidajen suna korafin cewa karnuka suna kuka da daddare. Wasu da kansu ba su taɓa jin kukan dabba ba, amma maƙwabta da ba su ji daɗi ba sun yarda da akasin haka. Har ila yau wasu, suna dawowa daga aiki, ba su da lokacin buɗe kofa - kamar yadda aka riga aka ji kukan da ba a bayyana ba daga ɗayan ɓangaren. Ana iya ci gaba da misalan ad infinitum. Amma akwai matsala ɗaya kawai - kuka. Me yasa kare ke kuka a gida ko a tsakar gida? Yadda za a magance shi? Game da wannan a cikin labarinmu.

Kukan kare na iya zama abin tsoro. Musamman idan an ji shi ba zato ba tsammani a tsakiyar dare. Har yanzu muna tunawa da tsofaffin alamun da ke cewa: kare yana kuka cikin masifa. Amma a aikace, duk abin da yafi prosaic. Mun lissafa manyan abubuwan da ke haifar da halayen "mummunan" kuma muna ba da shawarar hanyoyin magance su.

Me yasa kare ke kuka: dalilai

  • Ilhami

Ko ta yaya kare ya kasance, kakansa ya kasance kuma ya kasance kerkeci. Hawaye hanya ce ta kyarkeci don sadarwa. Mafi kusancin kare yana kusa da kerkeci, mafi kusantar shine yanke shawarar "yi kuka a wata." Misali, huskies galibi suna “masu kamu” da kuka. Don haka karnuka suna neman sadarwa tare da danginsu, kuma watakila suna amsawa da dannawa wani ɗan'uwa daga titi, wanda kawai kunnen ɗan adam bai kama ba.

Abin da ya yi?

Rarraba lokacin hutu, kar a bar kare ya gaji, karkatar da hankalinsa da ƙarfafa horo. Bari dabbar ku ta yi wasa da karnuka a filin wasa ya daɗe, sadarwa kuma ku yi wasa da shi akai-akai, ku yi “Voice!” umarni. da "Shiru!". Lokaci na gaba da karenka ya yi kuka, raba hankali da shi ko ba shi umarni. Kar a manta ba da lada tare da jin daɗi!

Me yasa karnuka suke kuka?

  • Kewar mai gida, gajiya, rashin jin daɗi

Waɗannan su ne mafi yawan dalilan da ke sa karnuka kururuwa.

Shin kare yana kuka da daddare? Haka masu gidan suke kwana, ita kuwa ta gundura. 

– Maƙwabta suna kokawa game da kuka, amma ba ku taɓa jin shi ba? Kare yana kuka lokacin da kuke wurin aiki. Domin abin bakin ciki ne. 

Shin kare yana kuka lokacin da mai shi ya bar aiki? Tana kokarin rike shi. 

Kare yana kururuwa a tsakar gida? To, me kuma zata iya yi?

A cikin kashi 95% na shari'o'i, kuka wani ƙoƙari ne na jure gajiya, bege, ko nuna rashin gamsuwa da halin da ake ciki.

Abin da ya yi?

Yi ƙoƙarin samar da dabbar da lokacin hutu mafi ban sha'awa. Kada kare ya gaji, kada mai shi ya yi watsi da shi, kada ya ji tsoron kadaici. Mafi kyawun mataimaka a cikin wannan sune kayan wasan yara waɗanda dabbobin zasu iya taka da kansu, ba tare da halartar ku ba. Wannan shi ne misali:

- kayan wasan kwaikwayo na yadi kamar Kong Wild Knots ko Aromadog (wanda, ta hanya, yana da ɗan tasirin kwantar da hankali),

- kayan wasan yara masu tasirin sauti daban-daban: squeakers, crunches (kamar kasusuwa da sandunan Kong masu tsauri),

- a matsayin hanya mafi aminci don ɗaukar kare na dogon lokaci,

- kayan wasan yara masu kwaikwayi abubuwan da karnuka ke son ci kawai (sandunan Dogwood ko Deerhorn antlers),

- ga karnuka masu karfi da jaws, da sauran su.

Don kada karen ya rasa sha'awar wasanni, yakamata ya sami kayan wasan yara daban-daban kuma suna buƙatar musanyawa lokaci-lokaci.

Me yasa karnuka suke kuka?

  • Tsoro, tsananin damuwa

Dabbobin gida na iya yin kuka saboda ya damu sosai. Siren injin kashe gobara, wasan wuta, tsawa a wajen taga, gyare-gyaren gida - duk waɗannan da sauran abubuwan haushi na iya sa kare ya fara ihu. A haka take nuna tsoronta, kuma ko kadan ba za a hukunta ta ba.

Abin da ya yi?

Ya rage ko dai jira, ko, idan zai yiwu, kawar da irritants. Tare da damuwa mai tsanani da na lokaci-lokaci, ya kamata a ba wa kare na musamman magunguna. Likitan dabbobi zai ba su shawarar.

  • Yanayin rashin lafiya

Kuka na iya haifar da cututtuka daban-daban. Cututtuka ba koyaushe suke tare da wasu alamomi ba, kuma ƙila ba za ku san su ba.

Abin da ya yi?

Idan kuna tunanin dabbobin ku suna kururuwa ba tare da dalili ba, ziyarci likitan dabbobi a matsayin ma'aunin rigakafi. Wannan zai taimaka ko ta yaya.

  • Joy

Kowane kare mutum ne. Ɗayan cikin farin ciki ya lasa mai shi daga kai har zuwa ƙafafu, ɗayan yana kaɗa wutsiyarsa tare da kamewa, kuma na uku na iya fara kuka. Al'amarin ku?

Abin da ya yi?

Ana magance matsalar ta hanyar ilimi kawai. Aiwatar da umarnin "Shiru!" da "A'a!".

  • Kiɗa

Wasu karnuka suna mafarkin zama opera divas ko rock mawaƙa. Suna son yin waƙa ne kawai. Duk wani kiɗan da ya isa kunnuwansu na iya zama lokacin yin kuka da kyau. To me? Talent, kamar yadda suke faɗa, ba za ku iya ɓoyewa ba!

Me yasa karnuka suke kuka?

Abin da ya yi?

Yi murna! Sai dai idan ba shakka, kare ya yi kururuwa da yawa kuma baya damun makwabta. Dabbobin waƙa abin alfahari ne. Tare da shi za ku iya ƙirƙirar ƙungiyar gaske, ko kuna iya yi masa dariya daga zuciya!

Amma idan har kuka ya zama abin damuwa, ana magance matsalar ta hanyar ilimi. Ƙarfafa "Shiru!" umarni, sauraron kiɗa tare da belun kunne, kuma yayin darussan kiɗanku, tambayi danginku su ɗauki kare don yawo - ku kasance masu kirkira.

Karen ku yana kuka? Yaya kuke magance matsalar? Raba kwarewar ku!

Leave a Reply