Me yasa karnuka suke buƙatar kayan wasan yara?
Kulawa da Kulawa

Me yasa karnuka suke buƙatar kayan wasan yara?

Mutane da yawa suna tunanin cewa karnuka suna buƙatar kayan wasan yara don jin daɗi, amma wannan ba duka ba ne. A aikace, kayan wasan yara na musamman don karnuka suna yin babban adadin ayyuka masu amfani, ba tare da abin da ba za a iya tunanin cikakken lafiyar lafiyar dabbobi ba. Menene waɗannan ayyuka?

– Kula da lafiyar jiki.

Wasa mai aiki ita ce hanya mafi kyau don kula da mafi kyawun nauyin kare ku. Abin takaici, dabbobin gida suna da wuyar samun nauyi mai yawa. Kuma shi, bi da bi, yana haifar da cututtuka masu tsanani: ciwon zuciya, ciwon sukari, cututtuka na haɗin gwiwa, da dai sauransu. Don kare lafiyar dabbar dabba, dole ne a kula da siffarsa. Daban-daban frisbees, sanduna, bukukuwa, ja da baya (kamar Petstages ko Kong Safestix) duk kayan wasan yara ne waɗanda zasu sa kare ka cikin wasan motsa jiki da biyan buƙatun motsa jiki.

– Karfafa ayyukan kwakwalwa.

Karnuka dabbobi ne masu hankali sosai, kuma ana iya haɓaka iyawarsu kusan har abada. Bai isa ya koyi ainihin umarni ba kuma ya tsaya a can. Don cikakkiyar rayuwa, dole ne hankalin kare ya kasance cikin shiga kowane lokaci, aikin kwakwalwa dole ne ya kasance mai motsa jiki koyaushe. Amma wannan ba yana nufin cewa mai shi ya ƙirƙira tambayoyin kare kowace rana ba. Ya isa don siyan kayan wasan wasan caca na musamman (alal misali, Zogoflex Qwizl), wanda ba kawai zai sa kare ya shagaltu da dogon lokaci ba, har ma ya koya masa samun mafita a cikin yanayi mara kyau.

– Lafiyar baka.

Kayan wasan yara kuma suna taimakawa wajen kiyaye hakora, gumi da muƙamuƙi gaba ɗaya. A cikin shagunan dabbobi, zaku iya samun samfuran musamman (misali, Finity Dog Chew) don ƙarfafa jaws, cire plaque, kawar da warin baki, da sauransu.

Me yasa karnuka suke buƙatar kayan wasan yara?

– Gamsar da buqatar tauna.

Babu shakka kowane kare yana son tauna. Wannan sha'awar tana cikin su ta yanayi. Kuma idan ba ku samar wa dabbar ku da kayan wasan yara na musamman don tauna ba, tabbas zai sami madadin su. Misali, takalmin maigida ko kafafun kujera. Abin farin ciki, masana'antar dabbobi ta ɗauki babban mataki a wannan batun kuma sun ƙera manyan kayan wasan yara masu ɗorewa waɗanda kare ba zai iya lalata su ba (Zogoflex anti-vandal toys). Kuna iya tauna su har abada!

– Gudanar da damuwa.

Damuwa ba kawai a cikin rayuwar mutane ba, har ma a cikin rayuwar dabbobi. Rabuwa daga mai shi, zuwan baƙi, wasan wuta a waje da taga, motsi ko ziyara zuwa asibitin dabbobi - duk waɗannan sune masu tayar da hankali ga kare. Amma nau'ikan kayan wasa iri-iri suna zuwa don ceto, waɗanda ke kawar da hankalin kare daga abubuwan ban haushi kuma suna ba shi ƙungiyoyi masu daɗi. Alal misali, da dama daban-daban kayan wasan kwaikwayo za su zama ainihin ceto ga kare wanda ke jiran mai ƙaunataccensa daga aiki duk rana.

– Horon Cage.

Wani abin wasan yara tare da abin sha a ciki (Kong Classic) zai taimaka wajen saba wa ɗan kwikwiyo zuwa akwati. Zai sauƙaƙa damuwar ɗan kwiwar yayin aikin horo kuma zai zama babban lada na abinci.

Me yasa karnuka suke buƙatar kayan wasan yara?

– Kafa lamba “mai-kare”.

Kuma wani batu mai mahimmanci. Wasannin haɗin gwiwa na mai shi da kare su ne mabuɗin ruhin ƙungiya, abota da amana. Kuma ba tare da shi ba, babu inda!

Leave a Reply