Me yasa cat ya ƙi ci?
Cats

Me yasa cat ya ƙi ci?

Katar ta ki cin abincin da aka saba, ta fara zabar abinci? Ko kuma ta kusa rasa sha'awarta kuma ta yi watsi da duk abin da kuke bayarwa? Menene dalilan irin wannan hali?

  • Akwai dalilai da yawa da yasa cat zai iya ƙin abinci. Mafi na kowa - abincin da aka tsara kawai ba ya son dabbar. Wataƙila kun sayi layi daban, kuma cat ɗinku bai yaba da shi ba. Ko wataƙila abincin da aka saya bai yi kyau a adana shi ba kuma ya rasa ɗanɗanonsa da abubuwan gina jiki.

  • Wani dalili kuma shine rashin daidaituwar abinci. Misali, mai shi na iya zama rashin daidaituwa a cikin zaɓin abinci kuma koyaushe yana ba dabba abinci iri-iri. Ko, ban da shirye-shiryen ciyarwa, ciyar da dabbar ku tare da abubuwan jin daɗi daga tebur. Tare da irin wannan ciyarwa, cat ya fara karba da zabi. Duk da haka, wannan ba shine babban haɗari ba. Dole ne a daidaita abinci mai gina jiki sosai, kuma kowane canje-canje na iya cutar da lafiyar dabbar.

  • Abincin bai dace da cat ba. Yi nazarin abubuwan da ke cikin abincin a hankali. Babban abu ya kamata ya zama nama, saboda. cats ne mafarauta. Kuma abincin dole ne ya dace da dabbar dabba dangane da shekaru da halaye na ilimin lissafi. Don haka, ba a so a ciyar da kyanwa mai watanni 6 tare da abinci don kuliyoyi masu haifuwa, kuma akasin haka.

  • Cat na iya ƙin abinci idan ya gundura ta. Ta dabi'a, ana jawo kuliyoyi zuwa abinci iri-iri. Kuma idan har shekaru da yawa ta ciyar da ita busasshen abinci guda ɗaya kawai, za ta iya rasa sha'awarsa.

Me yasa cat ya ƙi ci?
  • Cat na iya rashin lafiya. A matsayinka na mai mulki, a irin waɗannan lokuta, ƙin cin abinci ɗaya ne kawai daga cikin "ƙarararrawa". Idan akwai wani abu game da kamannin ku ko halin ku wanda ke damu da ku, ku tabbata ku kai shi ga likitan dabbobi da wuri-wuri.

  • A cikin dabbobin da ba a fitar da su ba, canje-canjen halayen cin abinci na iya haɗawa da ilhami. Lokacin da Maris yake a waje da taga kuma rai yana neman ƙauna, tunani game da abinci ya ɓace a bango.

  • Idan cat ya ƙi abinci na kwanaki da yawa, lafiyarta da rayuwarta suna cikin haɗari! Jiki mai rauni ya zama mai rauni.

  • Kuma wani dalili guda ɗaya, ba shi da alaƙa da abincin kanta. Kila dabbar ku ba ta son kwanonta ko wurin ciyarwa. Masu runduna da wuya suna kula da waɗannan lokutan, amma a banza. Kayan filastik na iya wari mara kyau kuma suna tsoratar da kyan gani, kuma wurin cin abinci kusa da na'urori, sinadarai na gida, ko a cikin hanyoyin wucewa na iya hana duk wani sha'awar dabbar da ke da hankali.

Shin kun sami karar ku?

Karanta game da abin da za mu yi idan a cikin labarinmu na gaba.

Leave a Reply