Me yasa kare yake murzawa a ball idan yana barci
Articles

Me yasa kare yake murzawa a ball idan yana barci

Karnuka da yawa suna barci sun naɗe a cikin ƙwallon. Me yasa hakan ke faruwa?

Da fari dai, ya fi zafi ga kare. A cikin daji, karnuka sun tattake ciyawa don yin wani irin gida inda suka dunkule. Wallahi, al’adar karnuka da yawa tana da alaƙa da wannan, suna zagayawa wuri guda suna zagawa kafin su kwanta.

Akwai sigar cewa kare, ya nade a cikin ball, yana kare gabobin ciki daga mafarauta. Duk da haka, wannan hasashe yana kama da shakku. Idan kare ya riga ya rasa tsarin mafarauci mai haɗari a gare shi, to, yanayin "kalachik" ba zai iya taimaka masa da yawa don kare kansa ba.

Ka yi tunanin: an kai ka hari, kuma a wannan lokacin kuna cikin nutsuwa, kun naɗe a cikin ƙwallon. Shin wannan yanayin zai taimaka muku wajen kare kanku daga mafarauci dauke da muggan makamai ta hanyar hakora, fangi da makamantansu? Ba zai yuwu ba. Sabili da haka, yana da alama cewa karnuka, duk da haka, sun dogara da wasu hanyoyi na kariyar kai, da yawa fiye da matsayi na barci. Kuma da wuya su yi barci lokacin da makiya suka gabato. Kuma, farkawa, da wuya su ci gaba da yin ƙarya.

Don haka wannan hasashe kamar ba za a iya tsayawa ba.

A ƙarshe, mafi sauƙi hasashe (kuma mafi kusantar) yana da dacewa. Bayan haka, kare yana iya murɗawa a cikin ƙwallon duka a cikin yanayi mai zafi da kuma ƙarƙashin bargo, wato, dumi dumi na iya zama maras muhimmanci. A matsayinka na mai mulki, a cikin wannan matsayi, tsokoki suna shakatawa, kuma numfashi yana da zurfi har ma. Sau da yawa karnuka suna kwance irin wannan akan filaye masu laushi kuma sun fi son samun kusurwa ko wani nau'i na goyon bayan baya, amma ba lallai ba ne.

Leave a Reply