Me yasa kare yake buƙatar mai ɗaukar kaya da kuma yadda za a zabi wanda ya dace?
Kulawa da Kulawa

Me yasa kare yake buƙatar mai ɗaukar kaya da kuma yadda za a zabi wanda ya dace?

An haɗa akwati don sufuri (ɗauka) a cikin jerin abubuwan da ake bukata ga kowane kare. Ko da kuna da ƙaramin kare cinya wanda ke tafiya galibi akan hannu, har yanzu kuna buƙatar akwati don tafiya zuwa asibitin dabbobi. Wannan ba wuce gona da iri bane, amma ma'auni na amincin dabbobin ku da garantin jin daɗin wasu. Me yasa kowane kare yana buƙatar mai ɗaukar kaya da kuma yadda za a zaɓi ɗaya? Karanta game da shi a cikin labarinmu.

Me yasa kowane kare yana buƙatar mai ɗaukar kaya?

  • Tsaro

Ka yi tunanin kana ɗauke da kare a cikin mota a kan cinyarka. Yayi kyau da farko. Amma idan motar tayi birki da karfi ko kuma ta shiga cikin hatsarin ababen hawa (kuma komai na iya faruwa akan tituna), kare zai iya fadowa daga cinyarka, ya tashi a cikin tazarar dake tsakanin kujerun kuma ya ji rauni sosai. Shin kuna shirye don ɗaukar wannan kasadar? Muna fata ba.

Dabbobin ba zai iya buɗe babban mai ɗaukar kaya tare da makullin abin dogaro ba. Wannan yana nufin ba zai gudu ba, ba zai ɓace ba kuma ba zai faɗi ƙarƙashin ƙafafun mota ba. Kada mu manta game da lafiyarmu. Kare a cikin mota zai iya tsoma baki tare da direba: hawa a kan gwiwoyi ko a karkashin fedals, toshe ra'ayi ko samun dama ga tuƙi. Daukewa ma'aunin aminci ne ga dabbobin gida da duk wanda ke cikin mota.

Ba tare da dalili ba cewa ka'idodin sufuri sun tsara jigilar dabbobi a cikin kwantena na musamman. Wannan ma'aunin yana ba ku damar kare lafiyar dabbar ku da duk wanda ke kewaye da ku.

Dole ne a sayi mai ɗaukar kaya kafin kwikwiyo ya bayyana a gidan. Ya kamata ku je wurin mai kiwo ko mafaka riga tare da ita.

Me yasa kare yake buƙatar mai ɗaukar kaya da kuma yadda za a zabi wanda ya dace?

  • Kariyar damuwa

Ba kowane kare ke son tafiye-tafiye da tafiya ba. Akwai dabbobin gida waɗanda ziyarar zuwa asibitin dabbobi, har ma a cikin gidan makwabta, ta juya zuwa gwaji na gaske. Karen yana rawar jiki, damuwa, rawar jiki ga kowane sauti, yana ƙoƙari ya ɓoye ya gudu.

Dauke yana taimakawa rage matakan damuwa. A ciki, dabbar ta sami kwanciyar hankali, saboda ƙungiyar "Ina cikin ɗakin gida, an kiyaye ni" tana aiki. Tabbas, don wannan kuna buƙatar saba da dabbobin ku don ɗaukar a gaba.

Hakanan zaka iya sanya abin wasan yara da aka cika da magunguna a cikin akwati. Karen ku zai so wannan hawan!

  • Kariyar cuta

Sufuri a cikin akwati na musamman yana iyakance hulɗar dabbar ku da sauran dabbobi kuma yana rage haɗarin kamuwa da cututtuka da ƙwayoyin cuta.

  • Ikon tafiya

Komai yanayin sufuri da kuke tafiya: ta mota, bas, jirgin ƙasa, jirgi ko jirgin sama, ƙa'idodin sun buƙaci a sanya dabbobin gida cikin kwantena na musamman. A mafi yawan lokuta, ba tare da mai ɗaukar kaya ba, ba za ku iya fitar da dabbar ku kawai ba.

  • saukaka

Sufuri a cikin jigilar kaya ya dace da dabba da mai shi.

A cikin akwati, kare yana, kamar yadda yake, a cikin karamin ɗakin kansa, inda akwai diaper, kwano na ruwa, kayan wasa, magunguna da sauran halayen tafiya mai dadi. Dabbobin ba zai nemi mafaka a tsakanin sauran fasinjoji ba, shiga hanya kuma ya ɓoye a ƙarƙashin kujeru. Kuma mai shi zai san cewa dabbar nasa yana cikin matsuguni mai aminci, tare da samun iska mai kyau da duk abin da ya dace. Ba sai ya rike dabbar da ya tsere ba.

Me yasa kare yake buƙatar mai ɗaukar kaya da kuma yadda za a zabi wanda ya dace?

Don dacewa da dabba, yana da kyau a saka diaper mai shayarwa a ƙarƙashin ƙasa mai cirewa. Don haka, idan kare ya tafi bayan gida a cikin abin hawa, ba zai tsaya a kan gurɓataccen wuri ba. Tabbatar siyan kwano na musamman don ɗauka, zai fi dacewa tare da bangarorin ciki don kada ruwa ya zube lokacin motsi. Ana ɗora irin waɗannan kwano a kan ramin ƙofar kuma ana iya cire su cikin sauƙi idan ya cancanta.

  • Ta'aziyyar wasu

Abin mamaki ne, amma ba kowa a duniya ke son karnuka ba. Amma da gaske, karnuka da yawa suna jin tsoro sosai.

Wasu za su sami kwanciyar hankali sosai idan an sanya kare ku a cikin akwati na musamman kuma ba su da alaƙa kai tsaye da shi. Kai, a matsayinka na mai kare, ma ka amfana da wannan. Bayan haka, yana da nisa daga gaskiyar cewa dabbar ku za ta yi farin ciki tare da kamfanonin baƙi.

An gyara shi. Amma yadda za a zabi mai ɗauka daga duk nau'ikan da aka gabatar a cikin kantin sayar da dabbobi? Tafi!

Yadda za a zabi mai ɗaukar kare?

  • Idan kuna shirin tafiya, bincika ƙa'idodin jigilar dabbobi daga takamaiman kamfani mai ɗaukar kaya a gaba. Kowane kamfani na iya gabatar da bukatun kansa don ɗaukar nauyi: girma, nauyi, fasalin ƙirar ƙira. Tabbatar cewa mai ɗaukar hoto ya cika buƙatun kamfani da aka zaɓa. In ba haka ba, ana iya tura ku a filin jirgin sama kafin jirgin.

Wasu dillalai ana yiwa alama "Dace da balaguron iska". Amma ko da a cikin wannan yanayin, yana da kyau a sake nazarin buƙatun ɗaukar kaya daga kamfanin jirgin sama da kuma bincika yarda.

  • Girman mai ɗauka dole ne ya dace da girman kare. Idan kana da ɗan kwikwiyo, saya akwati bisa girman girman kare babba. Wannan zai taimake ka ka guje wa ƙarin kashe kuɗi a nan gaba.
  • Girman mai ɗauka yakamata ya ƙyale kare ya tashi ba tare da karkatar da kansa ba.
  • Zabi masu ɗaukar kaya tare da tsayayyen ƙira mai dorewa: suna kiyaye siffar su kuma suna kare dabbar ku daga yiwuwar raunin da ya faru.
  • Dole ne mai ɗaukar kaya ya kasance yana da ƙaƙƙarfan tushe mai ƙarfi, mara ruwa. Ya kamata ya goyi bayan nauyin kare ku tare da gefe.
  • Kula da rikewa. Ya kamata ya zama mai ɗorewa kuma ya dace da kwanciyar hankali a hannunka.
  • Dole ne a sami iskar iska mai kyau a cikin mai ɗaukar hoto don kada kare ya cika. A lokaci guda, tabbatar cewa kare ba zai iya makale kansa ko tafukan sa cikin ramukan samun iska ba.
  • Dole ne tsarin kullewa ya hana buɗe kofa na bazata da tserewar dabbar. Fi son akwati mai ƙofar ƙarfe.

Me yasa kare yake buƙatar mai ɗaukar kaya da kuma yadda za a zabi wanda ya dace?

Waɗannan su ne manyan abubuwan da za su taimaka maka yin zaɓin da ya dace. Jin kyauta don yin tambayoyi ga mai ba da shawara a cikin kantin sayar da dabbobi kuma kuyi nazarin sake dubawa akan samfuran da kuke so.

Sa'a mai kyau tare da siyan ku, kuma fatan kare ku ya yi abokantaka tare da sabon mai ɗauka da sauri!

 

Leave a Reply