Me yasa giraffe yana da harshen shuɗi: dalilai masu yiwuwa
Articles

Me yasa giraffe yana da harshen shuɗi: dalilai masu yiwuwa

Tabbas kowa ya yi mamakin aƙalla sau ɗaya dalilin da yasa raƙuman yana da shuɗin harshe. Bayan haka, wannan wata inuwa ce mai ban mamaki ga harshe, kun gani. Bari mu yi ƙoƙari mu fahimci wannan tambaya mai ban sha'awa.

Me yasa rakumin ke da shuɗin harshe? dalilai masu yiwuwa

To, menene dalilin faruwar irin wannan lamari?

  • Da yake magana game da dalilin da yasa giraffe yana da harshen shuɗi, yana da daraja da farko don suna sunan ka'idar da aka fi sani da ita tsakanin masu bincike - wato, irin wannan harshe yana da kariya daga konewa. Mu tuna mene ne launin fatar mutanen da ke zaune a kasashe musamman masu zafi. Haka ne: mazauna irin waɗannan ƙasashe baƙar fata ne. Kuma duk saboda irin wannan launi mai duhu yana ba da kariya da kyau daga kunar da zai iya fitowa saboda zafin rana. Bisa ga bincike, raƙuman raƙuman ruwa suna sha abinci kusan kowane lokaci - wato, daga 16 zuwa ko da sa'o'i 20 a rana! Gaskiyar ita ce, abincin shuka, wanda ya ƙunshi dukan abincin raƙuman ruwa, yana da ƙananan adadin kuzari. Idan aka yi la'akari da nauyin raƙuman raƙumi, wani lokacin yana kai kilogiram 800, yana buƙatar cin akalla kilogiram 35 na ciyayi a kowace rana. Yayin da ciyayi ke yage, wannan dabbar tana amfani da dogon harshe mai tsawon cm 45, wanda zai iya kaiwa ko da ganyaye mafi girma. A hankali ya nade su, sannan ya sa a bakinsa. Masu bincike sun yi imanin cewa idan harshe ya yi sauƙi, tabbas zai ƙone. Kuma mai ƙarfi da sau da yawa.
  • Har ila yau, dalilin da ya sa harshen raƙuma ya kusan baƙar fata shine tsarin dabba. Kowa ya san cewa rakumin yana da tsayi sosai - wannan shine ɗayan nasa, don yin magana, "katunan kira". Sabili da haka, zuciya yana da babban nauyi - yana buƙatar kullun jini mai yawa. A lokaci guda, jinin yana da kauri sosai - an yi imanin cewa yawan ƙwayoyin jini sau biyu na ɗan adam. Ko da a cikin jijiya a cikin wuya akwai wani bawul na musamman wanda zai iya toshe jini. Ana yin wannan don daidaita matsin lamba. A cikin kalma, rakumin yana da tasoshin ruwa da yawa. Saboda haka, wuraren mucosa ba ja ba ne, kamar yadda muka saba, amma duhu, bluish.
  • Af, yana da daraja magana dabam game da jini. Yana da jajayen ƙwayoyin jini da yawa - fiye da, misali, a cikin mutane. Hakazalika, akwai mahaɗan oxygen da yawa. Wannan, ba shakka, yana shafar sautin harshe.

Abin da sauran dabbobi ke da blue harsuna

Menene sauran dabbobi za su iya yin alfahari da harsuna shuɗi?

  • Giant lizard - tun da yake yana aiki a matsayin abinci mai dadi ga wasu mafarauta, yana buƙatar wani abu don tsayayya da su. Gudu ba koyaushe yana yiwuwa ba, amma yana yiwuwa a tsoratar da abokan gaba! Kuma launuka masu haske suna da kyau don wannan dalili. Harshen shuɗi kuma yana taka rawa a cikin wannan jijiya. Da zaran kadangaru ya fito da harshensa mai haske da wari, wasu maharbi suna cikin rudani. Wani lokaci irin wannan rudani ya isa, ta hanya, don tserewa.
  • Wasu nau'ikan karnuka sune Chow Chow, Shar Pei. Har ila yau, Sinawa, waɗanda suka haifa irin waɗannan nau'o'in, sun yi imanin cewa harsunan waɗannan dabbobi suna tsoratar da mugayen ruhohi. Wato su nau'in layya ne. Amma ƙwararrun masu bincike, ba shakka, ba su karkata ga irin wannan sufi ba. Sun yi imani cewa Shar Pei ya sami yarensa na musamman daga kakanni wanda yake da irin wannan inuwar harshe da duhun fata. Af, an yi imani da cewa Chow Chow ya fito ne daga kakanni guda - kerkeci na iyakacin duniya, wanda ya mutu. Kuma a ina waɗannan kerkeci suke da irin wannan inuwar harshe? Ma'anar ita ce dukiya ta musamman na iska na Arewa - yana da ƙananan abun ciki na oxygen.
  • Kuma a nan za mu ci gaba da tafiya a hankali zuwa batu na gaba, saboda maƙarƙashiya ma yana alfahari da harshe mai launin shuɗi! Bayan haka, lokacin da akwai iskar oxygen kaɗan, wannan ɓangaren jiki kawai ya zama shuɗi. Amma game da baƙar fata? Bayan haka, yana zaune kudu! Amsar a cikin wannan yanayin ta ta'allaka ne a cikin kwararar jini mai aiki zuwa harshe.

У yanayi ba ya faruwa kamar haka. Kuma idan wani abu yana da launi mai ban mamaki, wanda ke nufin cewa tabbas za a sami bayani. Haka yake ga launuka. harshen giraffe!

Leave a Reply