Me yasa alade ke yin hakora, menene ma'anarsa?
Sandan ruwa

Me yasa alade ke yin hakora, menene ma'anarsa?

Me yasa alade ke yin hakora, menene ma'anarsa?

Don daidaitaccen kula da dabbar dabba, mai shi yana buƙatar samun bayanai game da lafiyarsa, yanayinsa, yanayinsa. Kuma dabbobi sukan aika wa mai shi ta hanyar hali, sauti. Kawai kuna buƙatar koyon fahimtar wannan “harshen”.

"Kamus na Halayyar" na Guinea Pigs

Yawancin motsin dabbobi, haɗe tare da sautuna, suna ɗaukar bayanai.

Idan alade yana magana da hakora, yana nufin yana fuskantar mummunan motsin rai. A cikin yanayi, rodent yana tsoratar da abokan gaba tare da irin waɗannan ayyuka, yayi gargadin yiwuwar harin.

Me yasa alade ke yin hakora, menene ma'anarsa?
Lokacin da aladun Guinea suka kafa matsayi a tsakanin su, suna washe hakora suna ƙoƙarin tsoratar da abokin hamayya.

Idan irin wannan mummunan hali yana nunawa ga mai shi da kansa, mutumin bai kamata ya ci gaba da sadarwa ba - dabbar na iya ma ciji shi.

Hirar hakora sau da yawa yana tare da ƙaramin ƙara. Yana fassara azaman saƙon rashin jin daɗi. Rungumar ɗan adam mai ƙarfi, sadarwa mai kutse, ƙiyayya ga maƙwabci na iya haifar da tashin hankali, wanda rodent ya ruwaito.

Wani lokaci bugun haƙora yana faruwa a kan bangon busa, wanda ke nufin ba gargaɗi ba, amma farkon yaƙi. A wannan yanayin, bai kamata ku yi ƙoƙarin kawar da ƙiyayya ba, amma ku bar shi kadai ko cire abu mai ban haushi.

Idan alade ya danna haƙoransa ya yi rawar jiki, ya firgita sosai, ya firgita da wani abu. Wani sabon abu a cikin keji zai iya haifar da irin wannan yanayi: abin wasa, kwanon sha, gida. Canjin mallaka yana haifar da tsoro, tashin hankali. Rashin tabbas shine damuwa ga rodent.

Amma irin wannan hali kuma na hali ne idan dabbar tana da sanyi ko sanyi.

Muhimmanci! Kada ku dame ta da bugun hakora da cizon. Rodent yana murƙushe muƙarƙashinsa idan yana da ƙwayoyin cuta.

Yaya mutum zai yi idan roho ya yi ta hakora

Idan alade ya nuna damuwa, ya kamata ku bincika idan akwai zane-zane, idan sauti mai ƙarfi da tsautsayi suna tsoma baki, idan warin mafarauta ba su da ƙarfi.

Idan tashin hankali daga ɓangaren mumps ya shimfiɗa na dogon lokaci, to dalilin wannan hali ya fi kwanciyar hankali:

  • m keji;
  • makwabci mara dadi (kishiya).
Me yasa alade ke yin hakora, menene ma'anarsa?
Idan alade baya son sabon makwabci, daga bugun haƙoransa zuwa faɗa bai yi nisa ba

Amma sau da yawa tashin hankali yana haifar da abubuwan da ba a sani ba, mutane, dabbobi. Don haka, kada ku “faranta” dabbar ku nan da nan bayan siyan sabon abin wasan yara, mashaya, ko abincin da ba a gwada ba tukuna.

Sanin kowane sabon abu ya kamata ya faru a hankali. Da farko kana buƙatar sanya sabon abu kusa, amma a nesa, don dabba zai iya lura kuma ya fahimci cewa ba shi da haɗari.

Hakanan zaka iya karanta bayanai masu amfani game da al'adar alade a cikin kasidunmu "Yaya kuma nawa aladun Guinea ke barci" da "Me yasa aladu ke lasa hannuwansu"

Bidiyo: guinea alade suna hira da hakora

Me yasa aladun Guinea ke yin hakora?

3.1 (62.67%) 75 kuri'u

Leave a Reply