Me yasa cat ba ya amsa sunan
Cats

Me yasa cat ba ya amsa sunan

Wataƙila cat ɗinku ya san sunanta sosai. Amma kullum tana bashi amsa? Wataƙila ka lura cewa wani lokacin dabbar ka mai fushi tana jinka a fili, tana motsa kunnuwanta kuma tana motsa kai, amma a zahiri tana watsi da ƙoƙarin kiranta. Me ke faruwa? Wani abu ya bata mata rai kuma bata son jin daga gare ku? Yadda za a amsa ga gaskiyar cewa cat bai amsa ba?

Cats da karnuka: bambancin fahimta Masu bincike sun ba da shawarar cewa kuliyoyi na gida suna da ikon bambance sunan laƙabi da kalmomi masu irin wannan sauti. Amma menene bambanci tsakanin yadda kare yake amsa sunansa da yadda cat zai yi? Ba a yi nazari sosai kan iyawar kuliyoyi don sadarwa da iyawar karnuka ba. Tabbas, cat, kamar kare, yana bambanta siginar sauti na maganganun ɗan adam kuma yana koyo sosai. Amma kuliyoyi, saboda 'yancin kansu, ba su da sha'awar nuna wa mai shi sakamakon horon da suka samu.  

A cikin binciken, masana kimiyya sun yi amfani da dabarar janyewar al'ada, wanda galibi ana amfani da shi wajen nazarin halayen dabbobi. Tawagar masanin halittu Atsuko Saito sun ziyarci iyalai 11 na cat da kuma wuraren shakatawa na cat da yawa. Masanan kimiyyar sun bukaci masu su karanta wa dabbobinsu jerin sunaye guda hudu da suka yi kama da sunan dabbar. Yawancin kuliyoyi da farko sun nuna alamun kulawa ta hanyar motsa kunnuwansu, amma sun daina amsawa ta kalma ta huɗu. Kalma ta biyar ita ce sunan dabbar. Masu binciken sun lura cewa 9 daga cikin 11 kuliyoyi na gida sun amsa sunansu a fili - sautinsa ya fi saba da dabbobi fiye da sauran kalmomi. A lokaci guda kuma, kuliyoyi na cafe ba koyaushe suna bambanta sunansu da sunayen sauran dabbobi ba.

Amma masu binciken sun jaddada cewa gwaje-gwajen ba su nuna cewa kuliyoyi da gaske suna fahimtar harshen ɗan adam ba, suna iya bambanta siginar sauti kawai.

finickiness feline Yi ƙoƙarin kallon dabbar ku. Cats, kamar mutane, na iya canza yanayin su dangane da yanayin. Har ila yau, kuliyoyi na iya mayar da martani ga yanayin masu su. Suna kula da halayen murya daban-daban - timbre, ƙara da sauransu. Idan kun dawo gida daga aiki kuna jin takaici, cat ɗinku zai iya lura kuma yana iya ƙoƙarin kwantar muku da hankali. Amma dabbar ku da kanta na iya kasancewa cikin mummunan yanayi kuma ba su da sha'awar sadarwa. A irin wannan yanayi, kawai za ta yi watsi da duk ƙoƙarin ku na kiran sunanta. Wannan ba yana nufin ko kaɗan cewa cat yana yin wani abu ba tare da komai ba - kawai a wannan lokacin, saboda wasu dalilai, tana jin rashin jin daɗi. Kada ka ji haushin ƙawarka idan ba ta amsa sunan ba, kuma babu yadda za a yi ta ɗaga muryarka. Yi ƙoƙarin kiranta kaɗan daga baya - watakila yanayin cat zai canza, kuma za ta zo wurin kiran ku da farin ciki.

Atsuko Saito ya ce kyanwa zai yi magana da kai ne kawai lokacin da take so, saboda kyanwa ne! 

Sunan cat Wataƙila dalilin shine har yanzu dabbar ku kyanwa ce kuma ba ta da lokacin yin amfani da sunanta. Kun zabo mata sunan da ya dace? Yi amfani da shawararmu da shawarwarin likitan dabbobi. Lokacin zabar sunan laƙabi ga dabba, yi ƙoƙarin fito da sunan da zai kasance da haruffa ɗaya ko biyu, don haka kyanwa za ta tuna da shi da sauri. Kada ka kira cat dogon suna, wanda kuma yana da wuyar furtawa. Lura cewa yana da kyau a zaɓi sunan barkwanci wanda sautin "s", "z", "ts" zai kasance - don kuliyoyi suna kama da kukan rodents kuma an fi tunawa da su, ko "m" da "r" , Tunawa da purring. Ka yi ƙoƙarin kada a yi amfani da sautin huɗa da sunan, saboda hushi alama ce ta zalunci ga kuliyoyi. 

Koyaushe duba halin dabbar ku. Yana iya zama cewa ba ta amsa sunan ba saboda matsalolin kiwon lafiya - a wannan yanayin, tabbatar da ziyarci likitan dabbobi.

Leave a Reply