Me ya sa kare ba ya cin busasshen abinci da abin da za a yi game da shi
Dogs

Me ya sa kare ba ya cin busasshen abinci da abin da za a yi game da shi

A matsayinka na mai mulki, bushe, cikakke da abinci mai ma'auni ya ƙunshi duk abubuwan da ake buƙata don ingantaccen abinci mai gina jiki na kare. Dole ne ya dace da shekaru da aiki na wakilin nau'in, kuma a daidaita shi a cikin bitamin da ma'adanai. Amma ya faru cewa kare saboda wasu dalilai ba ya so ya ci busassun abinci. Da me za a iya haɗa shi?

Dalilai masu yiwuwa na rashin cin busasshen abinci

A mafi yawan lokuta, ƙin busassun abinci shine sakamakon canza kare zuwa gare shi daga wani abincin. Idan dabbar gida bai taɓa cin busasshiyar abinci ba, kuma aka ci gaba da miƙa masa, to zai iya ƙi ta saboda rashin sabawa da kuma zargin kowane sabon abu. Ƙila dabbar ku ba ta son kamanni ko ƙamshin sabon abincin.

Amma kuma yana faruwa cewa karnuka sun ƙi abincin da suka saba. Dalilan na iya zama daban-daban: dabba yana da matsaloli tare da hakora, narkewa, cututtuka na rayuwa, cututtuka masu cututtuka ko damuwa mai tsanani. A ƙarshe, idan an adana shi ba daidai ba, abincin zai iya lalacewa. Duk waɗannan abubuwan na iya zama tushen ƙi na dabba daga abincin da ta saba.

Rashin ci zai iya zama alamar cututtuka da yawa. Don tabbatar da cewa komai yana cikin tsari tare da dabbar, kana buƙatar neman shawarar likitan dabbobi. Zai ba da cikakken shawarwari kuma ya ba da shawarar abincin da ya dace.

Idan kare yana da lafiya, kuma an tabbatar da wannan ta bayyanarsa da sakamakon gwajin, mafi mahimmanci, yana da taurin kai, ba ya so ya canza zuwa wani nau'in abinci mai ban sha'awa don shi. Sannan kana bukatar ka yi amfani da dabararka da dabararka.

Yadda ake horar da kare ku don busasshen abinci

Canje-canje zuwa busassun abinci ya kamata a yi hankali - kowace rana ƙara shi zuwa abincin da aka saba kuma a hankali ƙara yawan sabon abinci. Yawancin lokaci yana ɗaukar kwanaki 7 don canzawa zuwa sabon abinci, amma wasu dabbobin na iya ɗaukar tsayi. Dole ne a yi wannan a hankali, amma a hankali, don kada ya sa dabbar ta zama abin ƙyama da abinci. Har ila yau, kada ku kalli yadda kare yake cin abinci: dabbobi suna jin matsi na ɗabi'a kuma suna iya ƙi ci saboda wannan dalili.

Hakanan yana iya faruwa cewa kare ya wuce gona da iri, don haka a halin yanzu ba ya son komai. Ko kuma ta koshi da abinci na yau da kullun kuma tana jiran wani abu mai kyau.

Idan kare ya ƙi abinci mai bushe, za ku iya cire kwano na abinci har zuwa ciyarwa na gaba. Yunwa, dabbar yakan ci abinci tare da jin daɗi. Idan dabbar ta ci gaba da nuna rashin son cin abinci, yana da kyau a nuna shi ga likitan dabbobi don kawar da matsalolin lafiya.

Kada ku ciyar da abincin kare ku daga teburin ku: abincin ɗan adam yana da mummunar tasiri akan narkewar dabba da lafiyarta gaba ɗaya. Bayan lokaci, dabbar za ta saba da abinci kuma za ta ci tare da ci.

Leave a Reply