Hanyoyi 10 masu sauƙi don kiyaye gidan ku daga kyanwa
Cats

Hanyoyi 10 masu sauƙi don kiyaye gidan ku daga kyanwa

Shin kin ɗauki kyanwa? Yana da mahimmanci a kiyaye gidan ku don kada sabon abokin ku mai fursuwa kada ya ciji, ya ci, ko kuma ya tozarta duk wani abu da ba a nufin ya kasance ba. Idan ka sami babban cat, tabbas zai zama ƙasa da ɓarna, amma a kowane hali, yana da muhimmanci don samar da hanyoyin da za a kare kayan aiki daga irin wannan mai haya. Anan akwai wasu shawarwari don kiyaye gidanku lokacin da kyanwa ko kyanwa suka zo.

1. Suna son tabawa da taunawa.

Kittens suna ta hanyoyi da yawa kama da yaranmu: suna koyi game da duniyar da ke kewaye da su da idanunsu, hannayensu (wato tafukan hannu) da baki. Ko da kuwa shekarun su, kuliyoyi dabbobi ne masu wasa tare da ƙauna ta zahiri don kama duk abin da ke kewaye da su suyi wasa da duk abin da za su iya samu a ƙasa. Na ƙarshe yana da mahimmanci: kuna tsammanin benaye suna da tsabta, amma idan kun sauka a ƙasa, kuna iya samun abubuwan da zasu iya zama matsala ga kyanwar ku.

Ga abin da yakamata ku nema da cirewa daga ƙarƙashin sofas da shelves kafin kawo kyanwa gida:

  • Hanyoyi.
  • Igiyoyi
  • Kashewa.
  • Ribbons.
  • Makadan roba.
  • Jakunkunan filastik.
  • Kayayyakin dinki.
  • Doll/ kayan wasan yara.
  • Ƙananan bayanai daga wasannin allo.
  • Goge goge

Kyanwa na iya samun abubuwa da suka watse cikin sauki da hadiye su, kuma akwai wasu abubuwa da yawa a gidanku da zai yi kokarin taunawa, ciki har da wayoyi. Kashe duk wayoyi waɗanda ba za a iya cire su daga wurin kyanwarka ba, koda kuwa ana amfani da su akai-akai don na'urorin da ke buƙatar motsi da su. Idan kuna amfani da kayan aikin gida na ɗan lokaci kamar ƙarfe, igiyar sa mai raɗaɗi kuma na iya zama ɗan jaraba ga kyanwa. Yana iya tunanin cewa za a iya wasa da igiyar, amma idan ya zubar da baƙin ƙarfe daga allon guga, yana iya samun mummunan rauni.

Baya ga igiyoyin lantarki da igiyoyi, kuna buƙatar kare wayoyi na tarho, labule, da igiyoyin makafi waɗanda kawai suke da aminci. Rike waɗannan abubuwan a cikin zuciya yayin da kuke shirin yin kitty-lafiya na gidanku!

2. Ba duk tsire-tsire ba ne masu amfani.

Tsire-tsire na gida suna ƙara ɗan namun daji zuwa gidanku, amma ku yi hankali game da barin cat ɗinku kusa da su. Philodendron, lilies, mistletoe da spurge suna daga cikin mafi yawan tsire-tsire masu guba, wanda, tare da haɗuwa akai-akai, zai iya haifar da rashin lafiya mai tsanani a cikin kullunku. Lilies, azaleas, da daffodils sune tsire-tsire na lambu na yau da kullun waɗanda kuma suke da guba ga kittens. Yana da mahimmanci a bincika kuma tabbatar da duk wani yanke furanni da kuka kawo cikin gidanku suna da lafiya ga jarirai masu kunne.

3. Rufe murfin bayan gida.

Cats da kyanwa a koyaushe suna neman ruwan sha da rana. Wurin da ya fi dacewa shine bandaki a bandaki. Abun ya bata mana rai, amma ba duk kuliyoyi ne suke yin tari ba, kuma idan tana son sha, ko da yaushe akwai ruwa a wurin. Don haka tabbatar da rufe murfin bayan gida lokacin da kitten ke cikin gidan ku. Bayan haka, idan ba ka yi haka ba, abokinka mai fushi yana fuskantar haɗarin fadowa a can ya nutse. An rufe sauran murfi a gidanku? Gwangwani, injin wanki, wanki da bushewa. Ba kwa son kyanwar ku ta fada tarko kuma ta kasa fita.

4. Wuraren zafi ba su da aminci.

Ko da yake kittens suna son dumi, kuna buƙatar tabbatar da cewa waɗannan wuraren ta'aziyya suna da lafiya. Idan zafi ya fito daga murhu ko murhu na itace, bari cat ya san cewa yana da kyau kada ya yi barci a waɗannan wurare masu dumi. Idan ya cancanta, yi wa cat ɗin wahalar shiga waɗannan wuraren ta hanyar motsa abubuwan da ta hau zuwa zafi, ko kuma tashe ta bayan ɗan lokaci. A ƙarshe, tabbatar cewa an cire duk na'urorin dumama kuma an adana su da kyau lokacin da ba a amfani da su. Idan an haɗa su, koyaushe saka idanu masu dumama don kare dangin ku daga zazzaɓi.

5. Kare kayan daki daga farjin cat.

Cats da kyanwa suna son karce, amma ba su san lokacin da ba za su bar farantansu ba har sai kun koya musu. Maƙasudin mafi sauƙi don farantan ɗan ƙaramin ku shine manyan kayan daki irin su sofas ko teburi. Hakanan ana iya shafar kafet da matakan kafet.

Hanyoyi 10 masu sauƙi don kiyaye gidan ku daga kyanwa

Lokacin ƙoƙarin kare kayan daki daga cat a cikin gidanku, kuyi tunani ba kawai game da abin da kyanwarku zai iya ba, har ma game da abubuwan da zai iya hawa: labule, dogayen kayan tebur, ko ɗakunan littattafai. Maimakon waɗannan abubuwan, a nuna wa ƙwarƙwarar wani tukwane ko itacen katon da za a iya gogewa, don haka ya san ainihin kayan nasa.

6. Kula da rashin isa ga wuraren da aka haramta don cat.

Cats suna da sha'awar a zahiri, don haka rufaffiyar kabad baya nufin dabbar ku ba za ta so shiga ba. Yi la'akari da siyan kabad don kabad ɗin da ke riƙe da kayan tsaftacewa ko magunguna. Ana iya adana waɗannan abubuwan a saman shiryayye na kabad don tabbatar da cewa ba su isa ba.

Ka tuna cewa cat ɗinka na iya hawa a can ma, don haka ƙofar kabad ita ma dole ne a rufe.

Idan akwai wani daki na musamman da ba a ba wa kyanwa damar shiga ba, a koyaushe a kulle shi. Shingayen yara da karnuka ba za su hana kyanwa ba, wanda cibiyar sadarwar Mother Nature Network ta ce tana iya tsallen tsayin ta sau biyar. Duk abubuwan tunawa da ke da mahimmanci a gare ku da danginku yakamata a kulle su ko a ɓoye su. Shin kun sami furen fure - gado na musamman daga dangi na nesa? Kunna shi don adanawa kuma ajiye shi har sai dabbobinku sun isa su yi tafiya cikin aminci a kusa da irin waɗannan abubuwa.

7. Duba ƙananan wurare.

Cats suna son yin gida a ƙananan wurare masu dumi. Misali, kafin ka rufe kofar bushewa, ka tabbata kyanwarka ba ta zamewa don yin bacci ba. Haka yake ga sauran wurare masu natsuwa kamar riguna, kwanduna, firij da firiza.

8. Haɗa duk gidajen sauro zuwa tagogi.

Kittens suna son ɗumi na rana kuma za su yi tsalle zuwa tagogi don samun ɗumi na halitta gwargwadon yiwuwa. Don tabbatar da lafiyar kyanwar ku a cikin gidanku, duba duk allon da ke kan tagogi da kofofin, ko da lokacin sanyi ne a waje. Hakanan, kar a manta game da shi a cikin bazara ko lokacin rani lokacin da kyanwa ta riga ta saba da kewayenta. Idan ragar ya kwance, yana iya kasancewa cikin haɗari. Don ƙarin kariya, saya gidajen sauro na musamman na anti-cat da makafi iri ɗaya. Irin wadannan gidajen sauro ba wai kawai sun fi aminci ba, har ma suna dadewa fiye da na al'ada, saboda sun fi dorewa.

9. Ya tanadi kayan wasan da ya fi so.

Da tsayin dabbar ku yana aiki, ƙarancin yuwuwar yanayin haɗari shine. Kittens suna son yin wasa, don haka kar ku yi tsalle a kan kayan wasan yara na kitty za su iya wasa da su lokacin da ta tashi. Tabbas zai ƙaunaci berayen wasan yara da ƙwallaye tare da ƙararrawa waɗanda ke yin isassun amo don sanar da ku inda yake yayin rana. Ka kasance cikin shiri cewa jaririn zai yi wasa da kai ko kuma zai yi barci a cinyarka.

10. Yi haƙuri lokacin ƙirƙirar gida mai aminci ga cat.

Ko da kuwa ko kun ɗauki kyanwa ko babba kuma mai hikima, zai yi musu wuya su koyi duk dokokin gida nan da nan. Cat na iya nisantar wayoyi ko abubuwa masu tarwatsewa a ƙasa, amma yana farin cikin hawa labule ko tsalle kan ɗakunan ajiya. Zata iya yin kururuwa a wulakance zuwa ga kwanon ta ta sha daga cikin kwano. Daidaita sabon gida ya kamata ya zama santsi, da farko ya bar ta a cikin wani ɗan ƙaramin fili mai son kyanwa yayin da take koyo, sannan a sanya ta a hankali ta shiga sauran gidan har sai ta saba da ƙa'idodi. Lokacin ba ta damar yawo cikin gida da kuma bincika sabbin mahalli, tabbatar da sanya ido a kanta.

Idan an jawo ta zuwa wuraren da ba su dace ba ko haɗari a gare ta, ɗauki matakan da suka dace don tabbatar da lafiyarta. Don ƙirƙirar yanayi mai aminci, yana da mahimmanci don gyara kyanwa a hankali da kwanciyar hankali.

A ƙarshe, kar a taɓa azabtar da kyanwa ko cat don rashin ɗabi'a. Har yanzu suna koyon ƙa'idodin gidan ku kuma ba sa haddace komai gaba ɗaya. Hukunci na iya kara dagula al'amura, yana sa dabbar ta zama cikin tashin hankali da tsoro. Koyarwa da kyau da kuma lada don ɗabi'a mai kyau za su taimaka masa ya fahimci abin da za a iya yi da abin da ba za a iya yi ba. Idan ka lura cewa ya fara taurin kai, kawai ka nuna shi zuwa ga kayan wasan yara ko kuma wurin da aka zana. Dabbobin ku yana koyo kuma yana tsammanin ku jagorance shi. Yi haƙuri kamar ƙaramin yaro wanda ya fara sanin wannan duniyar - kuma haɗin kai zai yi ƙarfi kowace rana.

Erin Ollila

Erin Ollila mai son dabbobi ne kuma ya kammala karatun digiri na Jami'ar Fairfield tare da digiri na biyu a fannin fasaha. Bi ta akan Twitter @ReinventingErin ko ziyarci http://erinollila.com.

Leave a Reply