8 Matsalolin Halayen Kare gama gari
Ilimi da Training

8 Matsalolin Halayen Kare gama gari

  • wuce gona da iri

    Karnuka suna yin sauti iri-iri: suna yin haushi, kuka, kururuwa, da sauransu. Amma galibin masu su kan damu da kukan dabbar sau da yawa. Kafin ka iya gyara shi, dole ne ka ƙayyade dalilin da yasa karenka ke yin haushi akai-akai.

    Mafi yawan abubuwan da ke haifar da haushi sune:

    • Kare yana so ya yi muku gargaɗi game da wani abu;

    • Kare yana ƙoƙarin jawo hankalin ku;

    • Haka wasanta yake bayyana;

    • Wani abu ke damun ta;

    • Ta gundura kawai.

    Abin da ya yi?

    Koyi don sarrafa yawan haushi. Tare da mai kula da kare, yi ƙoƙarin koya wa dabbar ku umarnin "Tsaru" da "Voice". Ku kasance masu daidaito da haƙuri. Kawar da tushen bacin rai.

  • Abubuwan da suka lalace

    Karnuka suna buƙatar wani abu don taunawa, wannan al'ada ce. Amma idan maimakon kayan wasan kwaikwayo na musamman na tauna, dabbar dabbar tana jin daɗin abubuwan ku, to wannan na iya zama babbar matsala.

    Yawancin lokaci, kare yana tauna abubuwa saboda:

    • Tana haƙora (wannan ya shafi ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴan ƴan ƙwanƙwaran ne;

    • Ta gundura kuma ba ta da inda za ta sa kuzarinta;

    • Wani abu ke damun ta;

    • Wannan shine yadda sha'awar ke bayyana kanta (musamman a cikin ƴaƴan kwikwiyo).

    Abin da ya yi?

    Sayi kayan wasa masu yawa da za a iya taunawa kuma ku yaba wa karenku lokacin da yake wasa da su. Lokacin da ka bar karenka shi kaɗai a gida, iyakance motsinsa zuwa wuraren da akwai ƙananan abubuwan da zai iya lalata.

    Idan ka kama dabba a lokacin da ya yi wa wani abu da bai dace ba, dakatar da shi da sauti mai kaifi kuma ka maye gurbin wannan abu da abin wasan yara. Kuma, ba shakka, ƙara tafiya kuma ku yi wasa tare da dabbar ku don ya jagoranci ƙarfinsa a cikin kwanciyar hankali kuma kada ya yi rikici a cikin gida saboda rashin gajiya.

  • kasa tona

    Wasu karnuka (kamar terriers) suna son tono ƙasa, suna bin ilhamar farautarsu. Kuma idan dabbar ku ta lalata lawn a cikin gidan ku, to, ba shakka, ba za ku so shi ba.

    A matsayinka na mai mulki, yawancin karnuka suna tono ƙasa saboda dalilai masu zuwa:

    • Rashin gajiya ko wuce gona da iri;

    • damuwa ko tsoro;

    • ilhami na farauta;

    • Sha'awar ta'aziyya (alal misali, don kwantar da hankali a cikin zafi);

    • Ana son ɓoye abubuwa (kamar ƙasusuwa ko kayan wasan yara)

    • Yunkurin tserewa.

    Abin da ya yi?

    Yi ƙoƙarin sanin dalilin da ya haifar da tono, sa'an nan kuma kokarin kawar da shi. Ku ɓata lokaci tare da kare ku, yi wasa da shi kuma ku horar da shi. A madadin, zaku iya tsara wurin da kare zai iya tono, kuma kawai ku ba shi damar yin haka a can.

  • rabuwa damuwa

    Wannan matsalar tana bayyana a cikin abubuwa kamar haka: da zarar mai gida ya bar kare shi kadai, sai ta fara kuka, ƙulla abubuwa, shiga bandaki a wuraren da ba daidai ba, da dai sauransu.

    Yadda za a fahimci cewa duk waɗannan bayyanar cututtuka suna da alaƙa daidai da tsoron rabuwa?

    • Kare ya fara damuwa lokacin da mai shi zai tafi;

    • Mummunan hali yana faruwa a cikin minti 15-45 na farko bayan mai shi ya fita;

    • Kare yana bin mai shi da wutsiya.

    Abin da ya yi?

    Wannan babbar matsala ce da ke buƙatar aiki tare da ƙwararrun ƙwararru - yana da kyau a tuntuɓi likitan ilimin dabbobi don gyara wannan hali.

  • Fitsari da bayan gida a wuraren da ba daidai ba

    Yana da matukar mahimmanci a tattauna wannan tare da likitan dabbobi da farko don kawar da matsalolin lafiya. Idan har yanzu dalilin ba likita bane, gwada sanin dalilin da yasa dabbar ke yin haka. Wannan yawanci ana danganta shi da wani abu daga wannan jeri:

    • Fitsari saboda yawan tashin hankali;

    • Halin yanki;

    • Damuwa;

    • Rashin tarbiyyar da ta dace.

    Abin da ya yi?

    Idan an lura da wannan hali a cikin ɗan kwikwiyo, to wannan al'ada ne, musamman ma a ƙarƙashin shekarun 12 makonni. Tsofaffin karnuka abu ne na daban. Yana da kyau a tuntuɓi likitan zoopsychologist don gyara irin wannan halayen da ba a so.

  • rokon

    Wannan dabi'a ce da masu kare kansu sukan karfafa gwiwa. Amma bai kamata ku yi haka ba, domin bara na iya haifar da matsalolin narkewar abinci da kuma kiba. Karnuka suna tambayar masu su abinci don suna son ci, ba wai don suna jin yunwa ba. Duk da haka, ragowar abincinku ba abin jin daɗi ba ne, abincin kuma ba ƙauna ba ne. Tabbas, yana iya zama da wahala a tsayayya da kallon roƙo, amma ko da bayar da “sau ɗaya” zai haifar muku da matsala a cikin dogon lokaci. Don haka kare zai fahimci cewa za ta iya yin bara, kuma zai yi wuya a yaye ta daga wannan.

    Abin da ya yi?

    Duk lokacin da ka zauna a teburin, aika kare zuwa wurinsa - zai fi dacewa a wani wuri inda ba zai iya ganinka ba. Ko rufe shi a wani daki. Idan kare yana da kyau, bi da shi kawai bayan kun bar teburin.

  • tsalle

    Tsalle dabi'a ce ta gama gari kuma ta dabi'a ga karnuka. ’Yan kwikwiyo sun yi tsalle suna gaida mamansu. Daga baya, za su iya tsalle su gai da mutane. Amma lokacin da kwikwiyo ya zama babba, tsallensa a kan mutane na iya zama matsala mai tsanani.

    Abin da ya yi?

    Akwai hanyoyi da yawa don dakatar da kare mai tsalle, amma ba duka ba ne na iya aiki a gare ku. Hanya mafi kyau, wanda koyaushe yana aiki, shine kawai watsi da kare ko tafiya gaba ɗaya. Kada ka kalli kare a ido, kar ka yi magana da shi. Idan ta nutsu ta daina tsalle, yabi ta. Ba da daɗewa ba kare zai fahimci cewa tsalle a kan ku ba shi da daraja.

  • bites

    Ƙwararru suna ciji don bincika yanayin su. Uwa karnuka suna koya wa jarirai kada su ciji sosai. Mai shi kuma yana buƙatar nuna wa ɗan kwiwar cewa kada ku ciji.

    A cikin manya karnuka, sha'awar cizon kuma ba koyaushe yana hade da zalunci ba. Kare yana cizon wasu dalilai:

    • Saboda tsoro;

    • a kan tsaro;

    • Kare dukiya;

    • Fuskantar zafi.

    Abin da ya yi?

    Kowane kare yana buƙatar zamantakewa da ingantaccen ilimi. Ana bukatar a koya wa ƴan tsana tun suna ƙuruciya kada su ciji. Idan ba ku yaye kare daga wannan al'ada a cikin lokaci ba, za ku buƙaci taimakon cynologist a sake karatunsa.

  • Leave a Reply