Yadda za a koya wa karenka umarnin zama?
Ilimi da Training

Yadda za a koya wa karenka umarnin zama?

A ina wannan zai iya zama da amfani?

  1. An haɗa wannan fasaha a cikin duk darussan horo na horo kuma a kusan dukkanin nau'o'in wasanni tare da kare;

  2. Saukowa na kare yana taimakawa wajen gyara shi a cikin kwanciyar hankali kuma, idan ya cancanta, bar shi a cikin wannan matsayi na wani lokaci;

  3. Lokacin koyar da kare don nuna tsarin hakori, lokacin da ake yin amfani da fasaha na "motsi ta gefe", maidowa, gyara kare a kafa, ƙwarewar saukowa ya zama dole a matsayin fasaha na taimako;

  4. Ana amfani da saukowa don gyara kare a lokacin ci gaba da horo a liyafar "yanke";

  5. A gaskiya ma, ta hanyar koyar da kare umarnin "Sit", za ku sami iko a kansa kuma a kowane lokaci za ku iya amfani da saukowa don kula da kunnuwa, idanu, gashin kare, za ku iya ba shi yanayin kwantar da hankali lokacin sakawa. kwala da muzzle, hana yunƙurin tsalle a kan ku ko gudu daga ƙofar gaba kafin lokaci, da dai sauransu.

  6. Bayan koya wa kare ya zauna, za ku iya samun nasarar aiwatar da dabarun nuna kulawa tare da shi, koyar da umarnin "Voice", dabarun wasan "Ba da paw" da sauran dabaru masu yawa.

Yaushe kuma ta yaya za ku fara koyon fasaha?

Bayan ya saba wa ɗan kwikwiyo da sunan barkwanci, umarnin “Sit” na ɗaya daga cikin na farko da zai ƙware. Don haka, ya zama dole a fara aiwatar da wannan dabara kusan daga farkon hulɗar ku da ɗan kwikwiyo. Kyawawan kwikwiyo suna sauƙin fahimtar wannan fasaha kuma suna fahimtar abin da ake buƙata daga gare su da sauri.

Me ya kamata mu yi?

Hanyar 1

Don yin aiki da saukowa a hanya ta farko, ya isa ya yi amfani da sha'awar kwikwiyo don samun lada mai dadi. Ɗauki magani a hannunka, nuna shi ga kwikwiyo, kawo shi zuwa hanci. Lokacin da kwikwiyo ya nuna sha'awar abin da ke hannunka, faɗi umarnin "Zauna" sau ɗaya kuma, ɗaga hannunka tare da magani, matsar da shi sama da baya a bayan kan kwikwiyo. Zai yi ƙoƙari ya bi hannunsa kuma ya zauna ba tare da son rai ba, tun da yake a cikin wannan matsayi zai fi dacewa da shi don kallon wani yanki mai dadi. Bayan haka, nan da nan ba kwikwiyon magani kuma, bayan ka ce "lafiya, zauna", shafa shi. Bayan barin kwikwiyo ya zauna a zaune na ɗan lokaci, sai a sake ba shi kyauta kuma ka sake cewa "lafiya, zauna" kuma.

Yayin aiwatar da wannan fasaha, tabbatar da cewa kwikwiyo, ƙoƙarin samun magani da sauri, ba ya tashi a kan kafafunsa na baya, kuma yana ba da lada kawai lokacin da aka kammala fasahar saukowa.

Da farko, ana iya yin amfani da fasaha yayin da yake tsaye a gaban kwikwiyo, sa'an nan kuma, yayin da aka ƙware fasaha, ya kamata mutum ya ci gaba zuwa horo mai rikitarwa kuma ya koya wa kwikwiyo ya zauna a ƙafar hagu.

A cikin wannan yanayin, ayyukanku sun yi kama da waɗanda aka bayyana a sama, kawai a yanzu dole ne ku riƙe maganin a hannun hagu na musamman, har yanzu kuna kawo shi a bayan kan kwikwiyo, tun da ya ba da umarnin "Sit".

Hanyar 2

Hanya na biyu ya fi dacewa don yin fasaha tare da karnuka matasa da manya, kodayake zaɓin horo na farko yana yiwuwa yayin aiki tare da su. A matsayinka na mai mulki, hanya ta biyu ta dace da karnuka waɗanda maganin ba koyaushe yana da ban sha'awa ba ko kuma sun kasance masu taurin kai kuma har zuwa wani lokaci sun riga sun nuna hali mai mahimmanci.

Sanya kare a ƙafar hagunka, fara ɗaukar leash kuma riƙe shi gajere isa, kusa da abin wuya. Bayan ba da umarnin "Zauna" sau ɗaya, tare da hannun hagu na hagu danna kare a kan croup (yankin da ke tsakanin tushen wutsiya da kugu) kuma ƙarfafa shi ya zauna, kuma tare da hannun dama a lokaci guda ja da kare. leda don sa kare ya zauna.

Wannan aikin sau biyu zai ƙarfafa kare ya bi umarnin, bayan haka, bayan ya ce "ok, zauna", buga kare da hannun hagu a jiki, kuma ku ba da magani da hannun dama. Idan kare yayi ƙoƙari ya canza matsayi, dakatar da shi tare da umarni na biyu "Zauna" da duk ayyukan da ke sama, kuma bayan kare ya sauka, sake ƙarfafa shi da murya ("lafiya, zauna"), bugun jini da bi da. Bayan wasu adadin maimaitawa, kare zai koyi ɗaukar matsayi yana zaune a ƙafar hagu.

Kurakurai masu yiwuwa da ƙarin shawarwari:

  1. Lokacin aiwatar da ƙwarewar saukowa, ba da umarnin sau ɗaya, kar a maimaita sau da yawa;

  2. Samu kare ya bi umarnin farko;

  3. Lokacin yin liyafar liyafar, umarnin da aka bayar ta hanyar murya koyaushe shine na farko, kuma ayyukan da kuke yi na biyu ne;

  4. Idan har yanzu kuna buƙatar maimaita umarnin, yakamata ku ƙara yin aiki da yanke hukunci kuma ku yi amfani da innation mai ƙarfi;

  5. Bayan lokaci, wajibi ne a hankali a hankali liyafar, fara aiki a cikin yanayi mai dadi ga kare;

  6. Ko da kuwa hanyar da aka zaɓa na yin amfani da fasaha, kar ka manta da ba da lada ga kare tare da jiyya da bugun jini bayan kowane kisa, gaya mata "yana da kyau, zauna";

  7. Yana da matukar muhimmanci kada a karkatar da umarni. Ya kamata ya zama gajere, bayyananne kuma koyaushe yana sauti iri ɗaya. Saboda haka, maimakon umarnin "Zauna", ba za ku iya cewa "Zauna", "Zauna", "Ku zo, zauna", da sauransu;

  8. Za a iya la'akari da dabarar "saukarwa" da kare ya ƙware lokacin da, a farkon umarninku, ya zauna ya zauna a wannan matsayi na ɗan lokaci;

  9. Lokacin yin dabarar "saukarwa" a ƙafar hagu, dole ne ku yi ƙoƙari don tabbatar da cewa kare ya zauna daidai, daidai da ƙafarku; lokacin canza matsayi, gyara kuma gyara shi;

  10. Kada ku yawaita lada tare da magani har sai kun tabbata cewa kare ya yi daidai, kuma ku saka masa bayan an gama aikin;

  11. Bayan ɗan lokaci, rikitarwa aikin liyafar ta hanyar canja wurin azuzuwan zuwa titi da sanya kare a cikin yanayi mafi wahala dangane da kasancewar ƙarin kuzari.

Nuwamba 7, 2017

An sabunta: 21 ga Disamba, 2017

Leave a Reply