Tetra na Afirka
Nau'in Kifin Aquarium

Tetra na Afirka

Tetra jajayen ido na Afirka, sunan kimiyya Arnoldichthys spilopterus, na dangin Alestidae ne (tetras na Afirka). Kyawawan kifin da ke aiki sosai, mai ƙarfi, mai sauƙin kiyayewa da kiwo, a cikin yanayi masu kyau na iya rayuwa har zuwa shekaru 10.

Tetra na Afirka

Habitat

Cutar ta yadu zuwa wani karamin yanki na Kogin Neja a jihar Ogun, Najeriya. Duk da shahararsa a cikin cinikin kifin kifaye, wannan nau'in kusan ba a taɓa samun shi a cikin daji ba saboda lalatawar mazaunin da ayyukan ɗan adam ke haifar da shi - gurɓatawa, saren gandun daji.

Takaitaccen bayani:

  • Girman akwatin kifaye - daga lita 150.
  • Zazzabi - 23-28 ° C
  • Darajar pH - 6.0-7.0
  • Taurin ruwa - taushi ko matsakaici (1-15 dGH)
  • Nau'in substrate - kowane yashi ko ƙaramin dutse
  • Hasken haske - mai ƙarfi, matsakaici
  • Ruwan ruwa - a'a
  • Motsin Ruwa - Ƙananan / Matsakaici
  • Girman kifin ya kai cm 10.
  • Abinci - kowane abinci
  • Hali - kwanciyar hankali, mai aiki sosai
  • Tsayawa a cikin garken aƙalla mutane 6

description

Manya manya sun kai tsayin har zuwa cm 10. Suna da ɗan elongated jiki tare da manyan sikeli. Layin kwance mai faɗin haske yana gudana ƙasa a tsakiya. Launin da ke sama da layin launin toka ne, a ƙasa yana da launin rawaya tare da launin shuɗi. Siffar sifa ita ce kasancewar jajayen launi a cikin saman fornix na ido. Maza sun fi mata kala kala.

Food

Ko kaɗan ba su da ƙima a cikin abinci, za su karɓi kowane nau'in busassun, daskararre da abinci mai rai. Abincin iri-iri yana ba da gudummawa ga haɓaka mafi kyawun launuka kuma akasin haka, ƙarancin abinci mai ƙanƙara, alal misali, wanda ya ƙunshi nau'in abinci ɗaya, ba za a nuna shi ta hanya mafi kyau a cikin hasken launuka ba.

Kulawa da kulawa, tsari na akwatin kifaye

Don irin wannan kifi na hannu, ana buƙatar tanki na akalla lita 150. Zane yana amfani da yashi ko ƙananan tsakuwa tare da wasu manyan duwatsu masu santsi, driftwood iri-iri (dukansu na ado da na halitta) da tsire-tsire masu ƙarfi. Dukkan abubuwa na ado ana sanya su daɗaɗa kuma galibi tare da bangon gefe da baya na akwatin kifaye don barin isasshen sarari don yin iyo.

Yin amfani da tacewa tare da kafofin watsa labaru na tushen peat zai taimaka kwatanta yanayin ruwa na wurin zama na halitta. Tsarin hydrochemical na ruwa yana da ƙimar pH kaɗan na acidic tare da ƙananan ko matsakaici (dGH).

Kulawar akwatin kifaye ya sauko zuwa tsaftace ƙasa na yau da kullun daga sharar abinci (tarkacen abinci da najasa), da kuma maye gurbin kowane mako na ruwa (15-20% na ƙarar) da ruwa mai daɗi.

Halaye da Daidaituwa

Kifi mai zaman lafiya, makaranta da aiki sosai, don haka bai kamata ku kiyaye shi tare da jinsunan zama ba. Daidai dacewa tare da Synodontis, Parrotfish, Kribensis da Tetras na Afirka masu girma da yanayi iri ɗaya.

Kiwo/kiwo

A cikin yanayi masu kyau, daman suna da yawa cewa soya zai bayyana a cikin babban akwatin kifaye, amma saboda barazanar cin abinci, ya kamata a dasa su a kan lokaci. Idan kun shirya don fara kiwo, to ana bada shawarar shirya wani tanki daban don spawning - aquarium spawning. Zane shine mafi sauƙi, sau da yawa yi ba tare da shi ba. Don kare ƙwai, kuma daga baya soya, an rufe ƙasa da raga mai kyau, ko kuma tare da kauri na ƙananan ganye, tsire-tsire masu tsire-tsire ko mosses. An shawo kan hasken wuta. Daga cikin kayan aiki - mai zafi da kuma sauƙi mai sauƙi na iska.

Ƙimar haɓakawa don haɓakawa shine canji a hankali a cikin yanayin ruwa (ruwa mai laushi kaɗan na acidic) da kuma hada da babban adadin furotin a cikin abinci. A wasu kalmomi, abinci mai rai da daskararre ya kamata su zama tushen abincin Red-Eyed Tetra na Afirka. Bayan wani lokaci, mata za su zama sananne a zagaye, launin maza zai zama mai tsanani. Wannan alama ce farkon lokacin mating. Na farko, ana dasa mata da yawa a cikin akwatin kifaye na spawning, kuma a rana mai zuwa, mafi girma kuma mafi kyawun namiji.

Ƙarshen haifuwa za a iya ƙaddara ta hanyar mata masu ƙarfi "masu bakin ciki" da kasancewar ƙwai a tsakanin tsire-tsire ko ƙarƙashin raga mai kyau. Ana mayar da kifi. Soya ya bayyana a rana mai zuwa kuma tuni a ranar 2 ko 3rd sun fara yin iyo cikin yardar kaina don neman abinci. Ciyarwa tare da microfeed na musamman. Suna girma da sauri, suna kaiwa kusan 5 cm tsayi a cikin makonni bakwai.

Cututtukan kifi

Daidaitaccen tsarin kifayen kifaye tare da yanayin da ya dace shine mafi kyawun garanti game da faruwar kowace cuta, sabili da haka, idan kifin ya canza hali, launi, abubuwan da ba a saba gani ba da sauran alamun bayyanar, fara bincika sigogin ruwa, sannan kawai ci gaba zuwa jiyya.

Leave a Reply