Dokoki na asali don Kwarjin ku
Dogs

Dokoki na asali don Kwarjin ku

Wanene shugaban fakitin?

Karnuka suna shirya dabbobi kuma suna buƙatar jagora. A wajenmu, shugaba kai ne. Bin wasu ƙa'idodin ɗabi'a tun yana ƙarami zai taimaka wa ɗan kwiwar ku ya sami nutsuwa kuma zai ƙarfafa dangantakar ku. Ya kamata ɗan kwiwarku ya gane ku da danginku kuna tsaye a kansa kuma kuna kula da shi. Ka'idoji masu zuwa zasu taimaka maka cimma wannan:

Dokokin aiki a tebur

A cikin daji, mai shirya kayan abinci koyaushe yana ci da farko. Kwarjin ku zai saba da wannan cikin sauƙi, amma dole ne ku ƙarfafa wannan tunanin a cikinsa. Ciyar da dabbar ku ya kamata ya bambanta da lokacin abinci. Idan ka ba shi guda daga teburinka, zai fara tunanin cewa wannan yana cikin tsari, kuma daga baya zai yi wuya a yaye shi daga dabi'ar bara. Wannan zai iya sa rayuwa ta yi muku wahala, musamman idan kuna da baƙi.

Wurin barci

Shugaba koyaushe yana samun mafi kyawun wurin kwana, don haka ɗan kwiwarku yana buƙatar sanin cewa gadonku yanki ne na rashin tafiya a gare shi. Idan ka fara bar shi ya hau kan gadonka, ba za ka sake fitar da shi daga can ba. Daga baya, zai fara la'akari da gadonka a matsayin yankinsa kuma zai kare shi.

Shi ba ko da yaushe ne tsakiyar hankali

Ya kamata ɗan kwiwar ku ya mutunta buƙatun ku na zama shi kaɗai a wasu lokuta a matsayin jagoran fakitin. Idan ba ka horar da shi ya yi haka ba, zai ji cewa dole ne ya sa hannu a duk abin da kake yi – ko da abin da ka fi so ka yi shi kaɗai. Don koya wa ɗan kwikwiyo kada ya kasance cikin damuwa koyaushe, zauna kuma ku yi watsi da shi na tsawon mintuna 20 zuwa 30. Wannan yana iya zama kamar ma'auni na zalunci, amma ta wannan hanyar za ku sanar da ɗan kwikwiyo cewa ba za ku bayyana a kowane lokaci a buƙatunsa ko sha'awarsa ba.

Leave a Reply