Zan iya ciyar da ɗan karen nama ɗanyen nama?
Dogs

Zan iya ciyar da ɗan karen nama ɗanyen nama?

Yawancin masu mallakar suna tambayar kansu tambayar "Shin zai yiwu a ciyar da kwikwiyo da danyen nama?" Mu yi kokarin gano shi.

Nama wani yanki ne na dabi'a na abincin kare. Kuma idan kun yanke shawarar zaɓar abinci na halitta, ba za ku iya yin ba tare da nama ba. Duk da haka, babu takamaiman amsa ga tambayar ko zai yiwu a ba da ɗanyen nama ga kwikwiyo.

Babban hujja game da ciyar da 'yan kwikwiyo da karnuka manya da danyen nama shine cewa a cikin wannan yanayin akwai haɗarin kamuwa da cututtuka masu haɗari. Bayan haka, danyen nama zai iya ƙunsar ƙwayoyin cuta masu haɗari, musamman, staphylococcus aureus da salmonella. Kuma yayin da dafa abinci zai iya sa samfurin ya kasance lafiya, ciyar da ɗan ɗanyen ku na iya haifar da kamuwa da cuta.

Bugu da ƙari, akwai haɗari ga mutane. Bayan haka, duk waɗannan ƙwayoyin cuta masu cutarwa ana fitar da su daga jikin kare tare da najasa. Kuma idan kun tsaftace bayan karenku ko kuma kuna a wurin da ya "yi kasuwancinsa," kuna kuma haɗarin kamuwa da cutar.

Kuna iya rage haɗarin kamuwa da cuta ta hanyar siyan ɗanyen naman ɗan kwikwiyo daga ingantaccen tushe wanda ke aiwatar da duk binciken da ake buƙata daidai.

Har ila yau wajibi ne a ba da magungunan anthelmintic na kare akai-akai, amma kafin yin wannan, ya fi kyau tuntuɓi likitan dabbobi kuma zaɓi magani mai kyau.

A kowane hali, tambayar ko zai yiwu a ciyar da kwikwiyo tare da danyen nama zai iya amsawa kawai ta mai shi da kansa, tun da ya auna duk ribobi da fursunoni da kuma ɗaukar alhakin sakamakon da zai iya faruwa.

Har ila yau, ku tuna cewa idan kuna la'akari da canje-canje ga abincin kwikwiyonku, ya kamata a yi su a hankali tare da tuntubar likitan dabbobi ko likitan dabbobi.

Leave a Reply