ciwon daji fentin
Aquarium Invertebrate Species

ciwon daji fentin

Kifi mai fenti, sunan kimiyya Cambarellus texanus. A cikin daji, yana kusa da ƙarewa, amma a cikin aquariums ya sami babban shahararsa, wanda ke taimakawa wajen kiyaye wannan nau'in.

Yana da wuyar gaske kuma yana jure madaidaicin canji a cikin sigogin ruwa da zafin jiki. Bugu da ƙari, waɗannan kifin crayfish suna da ɗan kwanciyar hankali kuma suna da sauƙin haifuwa a cikin aquariums na ruwa. An yi la'akari da kyakkyawan zaɓi don masu farawa aquarists.

Habitat

Ƙasar mahaifar Painted Cancer ita ce Arewacin Amirka, yankin jihohin da ke bakin tekun Gulf of Mexico. Mafi yawan jama'a yana cikin Texas.

Halin biotope na al'ada shine ƙaramin jikin ruwa maras nauyi tare da tsire-tsire masu yawa. A lokacin rani, a lokacin daɗaɗɗen ruwa mai ƙarfi ko bushewar tafki, suna shiga cikin ramuka masu zurfi da aka haƙa a cikin zurfin ƙasa.

description

Manya suna da tsayin cm 3-4 kawai kuma suna kwatankwacin girman su da dwarf shrimp kamar Crystals da Neocardines.

ciwon daji fentin

Wannan ciwon daji yana da kyawawan layukan lankwasa, lankwasa, da dige-dige. Ciki yana da launin ƙasan zaitun kodadde wanda aka tsara tare da ɗigon haske mai faɗi mai duhu.

Akwai wuri mai duhu mai kyau a tsakiyar wutsiya. Ana ganin ƙananan ɗigo a ko'ina cikin jiki, waɗanda ke samar da tsari da yawa da bambancin launi.

Crayfish da aka yi wa ado yana da kyawawan faratu masu ɗorewa da kunkuntar faratu.

Tsawon rayuwa shine shekaru 1,5-2, amma an san cewa a ƙarƙashin yanayi mafi kyau suna rayuwa ko da ɗan lokaci kaɗan.

Zubar da ciki na faruwa akai-akai. Crayfish na manya suna canza tsohuwar harsashi har zuwa sau 5 a shekara, yayin da yara ke sabunta shi kowane kwanaki 7-10. Don wannan lokacin, suna ɓoye a cikin matsuguni har sai integument na jiki ya sake taurare.

Halaye da Daidaituwa

Ko da yake ana la'akari da su masu zaman lafiya, amma wannan yana da dangantaka da dangi mafi kusa. Suna da halayyar yanki kuma za su kare shafin su daga mamayewa. Sakamakon fadan na iya zama bakin ciki. Idan crayfish ya cika a cikin akwatin kifaye, su da kansu za su fara "daidaita" lambobin su ta hanyar lalata mutane masu rauni.

Don haka, ana ba da shawarar ajiye kifi ɗaya ko biyu a cikin ƙaramin tanki. An yarda da zama tare da kifi na ado.

Yana da kyau a guje wa ƙauyuka tare da kifaye masu cin zarafi, da kuma tare da manyan mazaunan ƙasa, irin su catfish da loaches. Suna iya zama haɗari ga irin waɗannan ƙananan crayfish. Ƙari ga haka, yana iya gane su a matsayin barazana kuma zai kāre kansa a hanyoyin da yake da ita. A wannan yanayin, har ma da manyan kifaye masu zaman lafiya na iya shan wahala (fins, wutsiya, sassan jiki masu laushi) daga ƙwanƙwasa.

Akwai ra'ayoyi da yawa masu adawa da juna game da dacewa da shrimp. Wataƙila gaskiyar tana wani wuri a tsakiya. Idan aka yi la'akari da lalata da halayen yanki, duk wani ɗan ƙaramin shrimp, musamman a lokacin molting, za a ɗauke shi azaman abinci mai yuwuwa. A matsayin nau'in jinsin da suka dace, ana iya la'akari da manyan nau'o'in da suka fi girma fiye da Crayfish Painted. Misali, Bamboo shrimp, Tace shrimp, Amano shrimp da sauransu.

Siffofin abun ciki

An zaɓi girman akwatin kifaye bisa yawan kifin crayfish. Ga mutum ɗaya ko biyu, lita 30-40 ya isa. A cikin zane, yana da mahimmanci don amfani da ƙasa mai yashi mai laushi da kuma samar da matsuguni da yawa da aka yi da snags, haushin bishiya, tarin duwatsu da sauran kayan ado na halitta ko na wucin gadi.

Tare da babban matakin yuwuwar, crayfish zai canza yanayin wuri na ciki, tono ƙasa da jan abubuwan ƙirar haske daga wuri zuwa wuri. Saboda wannan dalili, zaɓin tsire-tsire yana iyakance. Ana ba da shawarar sanya tsire-tsire tare da tushen tushe mai ƙarfi da reshe, da kuma yin amfani da nau'ikan nau'ikan irin su Anubias, Bucephalandra, waɗanda zasu iya girma a saman tudu ba tare da buƙatar shuka su a cikin ƙasa ba. Yawancin mosses na ruwa da ferns suna da irin wannan damar.

Siffofin ruwa (pH da GH) da zafin jiki ba su da mahimmanci idan sun kasance cikin ƙimar ƙimar da aka yarda. Koyaya, ingancin ruwa (rashin gurɓatacce) dole ne ya kasance mai girma akai-akai. Ana ba da shawarar maye gurbin wani ɓangare na ruwa tare da ruwa mai dadi kowane mako.

Crayfish ba sa son ƙarfin halin yanzu, babban tushen abin da yake tacewa. Mafi kyawun zaɓi zai zama sauƙi mai sauƙi na jigilar jirgin sama tare da soso. Suna da isassun aiki kuma suna hana tsotsa kifin matasa na bazata.

Mafi kyawun yanayin tsarewa

Babban taurin - 3-18 ° GH

Darajar pH - 7.0-8.0

Zazzabi - 18-24 ° C

Food

Suna cin duk abin da suka samu a ƙasa ko kamawa. Sun fi son abinci mai gina jiki. Tushen abincin zai zama bushe, sabo ko daskararre daphnia, tsutsotsin jini, gammarus, shrimp brine. Suna iya kama kifi mai rauni ko babba, jatan lande, dangi, gami da zuriyarsu.

Haihuwa da kiwo

ciwon daji fentin

A cikin akwatin kifaye, inda babu wasu canje-canje na yanayi a cikin mazaunin, crayfish da kansu suna ƙayyade farkon lokacin kiwo.

Mata suna ɗaukar kama da su a ƙarƙashin ciki. A cikin duka, ana iya samun daga 10 zuwa 50 qwai a cikin kama. Lokacin shiryawa yana ɗaukar makonni 3 zuwa 4 dangane da zafin ruwa.

Bayan ƙyanƙyashe, yaran suna ci gaba da kasancewa a jikin mace na ɗan lokaci (wani lokaci har zuwa makonni biyu). Ilmi na tilasta wa mace ta kare 'ya'yanta, kuma yara su kasance kusa da ita a karon farko. Duk da haka, idan hankali ya raunana, tabbas za ta ci 'ya'yanta. A cikin daji, a wannan lokacin, matasa crayfish suna da lokaci don zuwa nesa mai nisa, amma a cikin rufaffiyar akwatin kifaye ba za su sami inda za su ɓoye ba. Har zuwa lokacin haihuwa, mace mai ƙwai ya kamata a sanya shi a cikin wani tanki daban, sannan a dawo da baya lokacin da yara suka zama masu zaman kansu.

Leave a Reply