Cat a cikin gurasar burodi: abin da yake kama da abin da ake nufi
Cats

Cat a cikin gurasar burodi: abin da yake kama da abin da ake nufi

Masu cat sun lura da dabbobin su a wurare daban-daban. Watakila wani lokaci suna lura da furcinsu cin coon barci a bayanka. Cats na Siamese, alal misali, suna son hutawa, suna shimfiɗa ƙafafu da kyau.

Amma an yi la'akari da matsayi na gurasar da aka fi so a tsakanin felines.

Lokacin da kyanwa ya kwanta tare da ƙetarewa, wato, ɗaukar hoto mai kama da biredi, tana ƙoƙarin faɗi wani abu, ko kuma yana ɗaya daga cikin mafi kyawun yanayi.quirks wanda muke son sosai Cats?

Menene Loaf Pose

Gurasar gurasar sandwich ɗin da aka yanka yana da ƙanƙanta da rectangular, tare da gefuna masu zagaye.

Cat a cikin gurasar burodi: abin da yake kama da abin da ake nufi

Duban dabbar da ke zaune a cikin bulo, yana da sauƙin ganin kamanni. Cat yana kwance da tafukan hannunta a ɓoye a ƙarƙashin kanta kuma yana ɗaukar ƙaƙƙarfan sifar rectangular tare da zagaye gefuna. Wannan shine yadda kalmar "loaf pose" ta bayyana.

Yawancin masu mallaka, ta yin amfani da tunaninsu mai arziki, sun bambanta nau'o'in "gurasa" da dama.

Matsayin gargajiya wanda ya fi kama da biredi shine wurin da aka bayyana a sama. A wannan yanayin, ƙafafu da wutsiya na cat suna ɓoye gaba ɗaya a ƙarƙashin jiki. Amma kuma zaka iya samun cat a cikin wasu ƙananan matakan da suka dace da bayanin burodi. Wani lokaci kuliyoyi suna kwanciya da wutsiyarsu a naɗe da kansu kuma suna miƙe da tafin hannu. Wani lokaci sukan danna tafin gaba ɗaya gaba ɗaya, ɗayan kuma ana tsawaita rabi.

Duk da haka, wasu dabbobin gida za su ɓoye a cikin ƙananan wurare, kamar kwalaye ko nutsewa. Za a ɗora hannuwansu a ƙarƙashin kansu, kama da gurasar da ba a cire ba tukuna a cikin takardar burodi.

Ko da yake mafi sau da yawa ake magana a kai a matsayin biredi, wani lokacin ana kwatanta shi da jirgin ruwa, tuber dankalin turawa, ko turkey.

Me yasa cats suke zaune tare da giciye tawukan su

Bisa lafazin baya, “Da alama za ku sami kyan gani a wurin burodi a wurin da kuka fi so, kamar a kan cinyarku, a cikin akwatin aljihun tebur da tufafi, a kan kujera, ko a kowane wuri a cikin gidan da cat ya yanke shawarar yin. dace da kanta." A cewar masana, akwai dalilin hakan.

Idan cat yana zaune tare da tawukan sa a ƙarƙashinsa, wannan yawanci yana nuna yanayin annashuwa. Inverse ya faɗi Mikel Delgado, masanin kimiyyar feline kuma abokin karatun digiri a Makarantar Magungunan Dabbobi ta UC Davis. Ya bayyana cewa ko da yake wannan matsayi ne a rufe, amma ba shakka ba matsayin kariya ba ne wanda dabba zai iya kaiwa hari. Delgado ya ce: "Katsin ba zai kare ko gudu ba."

Wani dalili mai yiwuwa dalilin da ya sa kyakkyawa mai laushi ya ɗauki gurasar gurasar ita ce sha'awarta ta ci gaba da dumi saboda mafi kyawun riƙewar zafi. Wannan kyakkyawan yanayin yana taimakawa cat don kula da yanayin zafin jiki mai dadi ba tare da motsi ba.

Duk da haka, a cewar Delgado, yana yiwuwa tare da wannan matsayi na dabba yana ƙoƙarin sadarwa da rashin jin daɗi. Delgado ya ce "Kwarin da ke zaune a kan tafin hannunta na dogon lokaci yana iya samun ciwo." "Don haka yana da kyau a duba ko an cika tafukan ta a ciki."

Idan akwai wani zato cewa dabbar na iya jin zafi, ya zama dole a yi nazari a hankali ko kuma tattauna halin da ake ciki tare da likitan dabbobi. Cats suna da kyau zai iya ɓoye ciwondon haka yana da mahimmanci a sa ido kawai idan akwai.

Matsayin burodi na iya zama kamar ba kome ba sai ɗaya daga ciki m abubuwa game da kuliyoyiwanda don haka ake son su. Kuna iya samun dabba a cikin wannan matsayi a wuraren da ta fi so, misali, a cikin gado ko a kan tufafin da aka wanke. Kuna iya la'akari da wannan abin yabo, saboda ta wannan hanyar cat yana nuna amincewarsa.

Leave a Reply