Dalilai da alamun cututtukan hakori a cikin kuliyoyi
Cats

Dalilai da alamun cututtukan hakori a cikin kuliyoyi

Kyakkyawan hakora masu lafiya suna da matukar muhimmanci ga lafiyar ku da lafiyar cat.

Menene cutar hakori?

Yana iya zama da wahala a wasu lokuta kiyaye tsabtar haƙoran cat, don haka matsalolin lafiyar hakori suna da yawa.

Nazarin ya nuna cewa kashi 70% na kuliyoyi da ke kusa da shekaru biyu suna nuna alamun cututtukan hakori. Matsalolin yawanci suna farawa ne da tarin ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa wanda ke taurare akan lokaci kuma ya zama tartar. Idan ba a cire shi ba, zai iya haifar da gingivitis, yanayin zafi na kumburin gumi, da kuma cututtuka na periodontal. Cats sun rasa hakora kuma suna cikin haɗarin kamuwa da cututtukan da za su iya shafar wasu sassan jiki.

Me ke kawo cutar hakori?

Plaque, fim ɗin da ba shi da launi akan haƙoran cat, shine sanadin warin baki da cutar ƙugiya. Domin kyanwarki baya goge hakora da safe kamar yadda kuke yi, wannan plaque na iya haifar da gina tartar. Sakamakon shine kumburi, ja da kumburin gumi ko, a wasu kalmomi, gingivitis. Idan ba a bincika akai-akai ba, dabbar ku na iya haifar da cututtukan periodontal, wanda ke lalata gumi da kyallen da ke tallafawa hakora.

Wasu dalilai na taimakawa wajen faruwar matsalolin hakori. Yana:

Shekaru Ciwon hakori ya fi yawa a cikin tsofaffin kuliyoyi.

abinci: Cin abincin cat mai ɗaki yana iya haifar da mafi saurin samuwar plaque.

Cutar hakori ana iya yin rigakafinta kuma ana iya magance ta a yawancin kuliyoyi. Tsaftace haƙoran dabbobi da ƙoshin ku da lafiya ba shi da wahala ko kaɗan. Mataki na farko shine ka tambayi likitan dabbobi game da ƙwararrun tsabtace haƙori na rigakafi. Sannan gano sau nawa yakamata ku goge haƙoran cat ɗin ku (eh, zaku iya yin haka a gida).

Shin cat na yana da matsalolin lafiyar hakori?

Idan cat yana da ciwon hakori, abu na farko da za ku lura shine warin baki. Idan kun lura da ɗaya daga cikin waɗannan alamun, dabbar ku na iya samun matsalolin hakori. Kuna buƙatar tuntuɓar likitan dabbobi don cikakken jarrabawa.

  • Warin baki.
  • Stomatitis - kumburi na baki mucosa
  • Matsalolin cin abinci.
  • Sako da hakora.
  • Kyanwa na taba da tafin sa ko shafa bakinsa.
  • Dumbun jini.
  • Tatar rawaya ko launin ruwan kasa akan hakora.
  • Salivation

MUHIMMI: Ko da cat ɗinka bai nuna alamun matsalar haƙori ba, ana ba da shawarar cewa ka yi gwajin baka akai-akai tare da likitan dabbobi don koyon yadda ake goge haƙoran cat ɗinka yadda ya kamata don hana matsaloli a gaba.

Muhimmancin abinci mai gina jiki

Lafiyar kyanwa da yanayinta gaba ɗaya ya dogara ne akan abincin da take ci. Busasshen abinci na cat na yau da kullun yana da kyau ga haƙoran cat, kamar yadda a hankali aikin abrasive yana wanke haƙoran cat lokacin da ake taunawa. Idan tana da alamun gingivitis masu tsanani, za ku iya ba ta abinci na musamman na cat wanda ke wanke haƙoranta fiye da busassun abinci na yau da kullum.

Daidaitaccen abinci shine muhimmin sashi na rayuwa mai aiki da lafiya. Idan dabbar ku na da matsalolin hakori, zabar abincin da ya dace yana da mahimmanci. Don ingantaccen ganewar asali da zaɓuɓɓukan magani, koyaushe tuntuɓi likitan dabbobi kuma ku tambaye su su ba da shawarar mafi kyawun abinci don lafiyar haƙoran ku.

Tambayi likitan dabbobi game da lafiyar hakori da cutar cat ɗin ku:

  1. Wadanne abinci ne bazan baiwa katsina ba saboda yanayinta?
    • Tambayi yadda abincin ɗan adam zai iya shafar lafiyar cat.
  2. Za a iya ba da shawarar Abincin Magunguna na Hill don lafiyar hakori na cat na?
    • Tambayi game da halayen abincin cat ɗin ku./li>
    • Nawa kuma sau nawa ya kamata ku ciyar da cat ɗin abincin da aka ba da shawarar?
  3. Yaya sauri alamun farko na inganta yanayin cat na zasu bayyana?
  4. Za a iya ba ni kwatance a rubuce ko ƙasida game da lafiya da yanayin haƙori da aka gano cat ta?
  5. Menene mafi kyawun hanyar tuntuɓar ku ko asibitin ku idan ina da tambayoyi (email/waya)?
    • Tambayi idan kuna buƙatar shiga don alƙawari na gaba.
    • Tambayi idan za ku sami sanarwa ko tunatarwar imel na wannan.

Leave a Reply