Ceylon cat
Ƙwararrun Ƙwararru

Ceylon cat

Halayen Ceylon cat

Ƙasar asalinItaliya
Nau'in ulugajeren gashi
Heighthar zuwa 28 cm
Weight2.5-4 kg
Shekaru13-18 shekara
Ceylon cat Halaye

Takaitaccen bayani

  • Kadai nau'in cat 'yan asalin Italiya;
  • Mai aiki da kuzari;
  • Abota da son sani.

Character

Ƙasar asalin cat Ceylon ita ce Italiya. Duk da haka, sunan nau'in yana magana da kansa: wannan cat ya fito ne daga tsibirin Ceylon mai nisa, wanda a yau ake kira Sri Lanka. Kakannin cat na Ceylon sun zo Italiya tare da wani makiyayi mai suna Paolo Pelegatta. Yana son dabbobin da ke tsibirin sosai har ya yanke shawarar ya ɗauki wasu wakilai kaɗan zuwa ƙasarsa. Yayin da yake girma, shi, tare da masu tunani iri ɗaya, sun gyara wasu siffofi kuma ta haka ne ya haifar da sabon nau'i.

Ceylon Cats suna aiki da ban mamaki. Waɗannan ƙananan dabbobin gida na tsoka suna da kuzari sosai kuma da wuya suna iya zama a wuri ɗaya na dogon lokaci. Suna son kowane irin wasanni, don haka za su yi farin ciki da nau'ikan kayan wasan yara a cikin gidan.

Cats na wannan nau'in cikin sauri da kuma dindindin suna manne da mai su. Suna son ƙauna, kulawa da kulawa. Ba a ba da shawarar fara cat Ceylon ga mutanen da suke ciyar da mafi yawan lokutan su a wurin aiki ba.

Masu kiwo sun yi iƙirarin cewa waɗannan dabbobin suna da mu'amala sosai. Ba sa jin tsoron baƙi, kuma idan sun nuna sha'awa, to cat zai iya yin hulɗa.

Behaviour

Abin sha'awa, kuliyoyi na Ceylon suna da sha'awa sosai. Wataƙila za su bincika duk kusurwoyi a cikin gidan, su hau cikin dukan kabad kuma su duba duk ɗakunan ajiya. Duk da haka, dabbobi ne masu biyayya. Idan mai shi ya tsawata wa cat don rashin da'a, ba zai ɗauki fansa ba kuma, mai yiwuwa, ba zai sake maimaita wannan ba.

Ceylon Cats suna da kyau tare da sauran dabbobi, muddin suna da nasu wurin. Tare da yara, waɗannan dabbobin kuma cikin sauƙin samun yare gama gari, saboda wasan yana ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi so.

care

Ceylon Cats suna da gajeren gashi mai kauri sosai. Don tabbatar da tsabta a cikin gida a lokacin molting, ana bada shawara don tsefe cat kowane kwana biyu zuwa uku tare da tausa ko tsefe.

Wajibi ne a kula da idanu, kasusuwa da kogon baka na dabbar. Don yin tsari ya tafi daidai, saba da cat zuwa tsarin tsaftacewa da jarrabawa tun yana ƙarami. Yana da mahimmanci a yanke ƙwanƙwasa da goge haƙoran dabbobi akan lokaci don kiyaye su cikin kyakkyawan yanayi na dogon lokaci.

Yanayin tsarewa

Ceylon Cats suna son samun sarari don yin wasa. Saboda haka, ko da a cikin ɗakin gida, tabbas za su sami wurin da za su iya shirya tseren. Ya kamata a yi la'akari da wannan idan kuna son kiyaye tsari a cikin ɗakin.

An yi la'akari da irin nau'in lafiyayye, duk da haka, wasu kuliyoyi suna da hali na ci gaba da mura. Wataƙila wannan shi ne saboda gaskiyar cewa hancin cat Ceylon ya fi guntu na wakilan sauran nau'in. Bugu da ƙari, masu mallakar ya kamata su yi hankali lokacin wanke dabbar kuma kada su bari cat ya kasance a cikin daftarin aiki na dogon lokaci ko kuma ya yi sanyi.

Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan shine abinci mai gina jiki na cat. Ya kamata a zaɓi samfuran abinci da aka tabbatar bisa shawarar mai kiwon dabbobi ko likitan dabbobi. Ya kamata ku bi shawarwarin akan tsarin ciyarwa da girman rabo don guje wa haɓakar kiba a cikin dabbobin ku.

Ceylon cat - Bidiyo

Ceylon Cats 101: Abubuwan Nishaɗi & Tatsuniyoyi

Leave a Reply