Zabar Kayan Wasan Kare Na Dama
Dogs

Zabar Kayan Wasan Kare Na Dama

Karnuka suna son yin wasa tare da mai su, wasu dabbobi ko su kaɗai. Wasanni suna da mahimmanci a matsayin motsa jiki, ƙarfafa ayyukan kwakwalwa da ƙarfafa dangantaka tsakanin membobin rukuni. Zaɓin kayan wasan yara masu kyau yana sa wasa lafiya da daɗi.

Tsaro da farko

Tabbatar cewa duk kayan wasan yara da kuka baiwa karenku daidai suke. Kare na iya hadiye kayan wasan yara da suka yi ƙanƙanta, wanda hakan zai haifar da shaƙa, ko kuma matsala ga ɗigon ciki saboda wani waje. Hakanan kuna buƙatar yin hankali tare da igiyoyi, ribbons, madauri na roba - suna iya zama mai ban sha'awa ga kare mai ban sha'awa, amma ba zai yiwu su zama kayan wasa masu kyau ba.

Ya kamata a guje wa kayan wasan yara da ƙananan bayanai (misali, idanun filastik akan kayan wasa masu laushi). Dokar zinare: da zaran abin wasan yara ya fara lalacewa, an maye gurbinsa.

Aport!

Misali na yau da kullun na abin wasan kare da ya dace shine ƙwallon tennis. Yana bounces, yana da nau'in taunawa, kuma yana da daɗin jifa. Frisbee kuma zabi ne mai kyau. Lokacin siyan Frisbee, zaɓi roba mai laushi ko faranti. Ba su tashi da nisa haka, amma sun fi kyau ga haƙoran kare.

Wani abin wasan wasa mafi kyau na wasannin kama-da-debo zai zama wani abu da zai iya billa ta hanyoyi marasa tabbas. Irin waɗannan kayan wasan kwaikwayo za su kasance da sha'awa ga kare, tun da yake ba zai iya yin hasashen inda za su motsa a cikin dakika na gaba ba. Ƙwallon roba na roba ko ƙwallo da aka naɗe da igiya mai kauri suna billa da kyau kuma suna motsawa ba da gangan ba.

Kayan wasan roba masu kauri suma zabi ne mai kyau, domin suna da saukin jifa, taunawa, da jujjuyawa. Kyakkyawan hanyar da za ku ci gaba da shagaltar da kare ku na ɗan lokaci shine sanya magunguna a cikin abin wasan yara mara tushe. Sai ta yi birgima da tauna abin wasan kafin ta samu magani a ciki. Wannan na iya zama abin ban sha'awa ga kare ku kuma fun ku!

Toys tare da squeakers

Kayan wasan yara tare da squeakers na iya kawo farin ciki ga kare ku. Yawancin karnuka za su yi kawai a kan abin wasan yara don samar da sautin da ake so, amma wasu za su so su fitar da squeaker, don haka a tabbata an haɗe shi a cikin abin wasan yara. Kamar koyaushe, idan abin wasan yara ya fara lalacewa, yakamata a canza shi.

Kuna iya tsawaita rayuwar kayan wasan ku ta hanyar ba su shimfiɗa su gaba ɗaya. Zaɓi ƴan kayan wasan yara kuma canza su kowane mako biyu. Sa'an nan kayan wasan yara za su kasance sababbi ga kare koyaushe. Wata hanyar da za ku ba dabbobin ku mamaki kuma ku sa shi sha'awar ita ce ta ɓoye kayan wasan yara kuma ku bar shi ya same su.

Leave a Reply