Ina bukatan ciyar da kwikwiyona kafin a yi alurar riga kafi?
Dogs

Ina bukatan ciyar da kwikwiyona kafin a yi alurar riga kafi?

Wasu lokuta masu ƙwanƙwasa suna shan azaba da shakku: shin wajibi ne a ciyar da kwikwiyo kafin a yi alurar riga kafi? Shin zai cutar da jariri? Jikinsa zai iya jurewa?

Amsar gajeriyar ita ce e, kuna buƙatar ciyar da ɗan kwiwar ku kafin rigakafin farko. Eh, jikinsa na iya jurewa. Kuma idan kuna son ƙarin sani, karanta a gaba.

Dole ne a tuna cewa ɗan kwikwiyo mai lafiya ne kaɗai za a iya yi wa alurar riga kafi. Kuma a lokaci guda pre-bi daga parasites: tsutsotsi, ticks da fleas. Wannan magani yana taimakawa wajen gujewa raunana tsarin rigakafi. Don haka, idan an yi komai daidai, ɗan kwikwiyo zai jure maganin alurar riga kafi.

Kuma babu shakka babu buƙatar canza jadawalin ciyarwa. Kafin alurar riga kafi, ana ciyar da kwikwiyo kamar yadda aka saba, ba a rasa ciyarwa.

Ƙuntatawa kawai: ba za ku iya ba ɗan kwikwiyo abinci mai nauyi ko abinci mai kitse ba kafin rigakafin. Duk da haka, bai kamata a yi hakan ba.

Kuma, ba shakka, ya kamata kwikwiyo ya sami damar samun tsaftataccen ruwan sha.

Leave a Reply