Mai shayarwa da kanka a gida don kaji da kaji
Articles

Mai shayarwa da kanka a gida don kaji da kaji

Yawan mutanen da ke ajiye gonakinsu, musamman kaji, adadi ne mai yawa. Bayan haka, kowa yana so ya ci sabo da ƙwai da naman kaji a kowace rana. Kuma ba shakka, don cimma mafi girman yawan aiki a cikin wannan al'amari, ya zama dole a kiyaye duk yanayin ciyarwa da shayar da kaji da kaji.

Tsuntsayen sha ya kamata koyaushe su kasance sabo da tsabta. Domin samun saukin sha, akwai masu shaye-shaye na musamman wadanda zaka iya siya cikin sauki a wani shago na musamman ko kuma ka yi mai kaji da hannunka. Har ila yau, ya kamata a la'akari da cewa masu shayarwa ya kamata su dace da kowane shekarun kaji da kaji.

Mai shayarwa kaji kaji

Yawan ruwan da kaza ko kaza ya kamata su sha ya dogara da wasu dalilai, kamar:

  • Yawan abincin da ake ci;
  • Yanayin iska;
  • Shekarun dabba.

Kowane tsuntsu ya kamata ya sha har zuwa 500 ml na ruwa kowace rana don guje wa bushewa.

Yin mai shayarwa ga kaji da hannunka

Tuni mutanen da suka sani ba za su yi mamakin cewa kaji suna da yawa ba. Shelf na iya zama kife kuma an rufe shi da tarkace, kuma da ƙafafu za su iya hawa a can. Wanda hakan bashi da tsafta a garesu kuma tsadar mai shi. Don haka wajibi ne tuna da wadannan abubuwa Lokacin yin kaya da hannuwanku:

  • Dole ne mai shayarwa ya rufe
  • Dole ne ya zama mai dorewa
  • Kada ku sami babban girma, saboda ruwan zai lalace.

Na'urorin da suka fi dacewa don shan kaji, kuma waɗanda za ku iya yi da kanku, su ne masu sha ta atomatik. Don yin irin wannan mai sha, za ku buƙaci kwalban filastik lita biyar da wanka. Shirye-shiryen bidiyo da ake buƙata don riƙe kwalban an haɗa su zuwa baho. Ana saka kwalban da aka cika da ruwa a cikin wanka kuma a ɗaure shi da maɗaukaki. Wannan zane yana ba ka damar cika wanka da ruwa yayin da yake raguwa, yayin da ruwa ba ya zubar da gefuna na wanka.

Mai shayarwa kaji ka yi da kanka ka shayar da kaji ana iya yin shi daga bututun lambu. Ɗayan ƙarshen bututun yana haɗa da samar da ruwa, ɗayan kuma an lanƙwasa a cikin madauki kuma a rataye shi daga kunkuntar rami zuwa tsayi mai dacewa don shan kaza da kaza. Har ila yau, ba za a iya lankwasa tiyo a cikin "digo" ba, amma kawai rataye kananan kwantena a kan shi, a ƙarƙashin ramukan da aka haƙa, kuma za a cika su da ruwa.

Wani zaɓi don yin abin sha da kanka don kaji shine tsarin kasafin kuɗi, hanya mai sauƙi da inganci. Saboda shi, ko da yaushe ruwa ya kasance a cikin tanki kuma baya zubewa. Ko da kwalbar lita uku ya dace da wannan. Koyaya, akwai rashin amfani ga wannan na'urar. Kaji da kaji na iya bugun irin wannan mai shayar cikin sauki.

Kuna iya yin mai shan nono da hannuwanku daga bututu - wannan Saukake sigar. Ana huda ramuka a cikin murfin kwalbar roba ko a kasan bokiti, a sanya nonuwa a ciki sannan a cika na'urar da ruwa. Mai shayar mu yana shirye, ya rage don sanya tsarin a wuri mai dacewa.

Filastik yana da kyau don ƙirƙira DIY. A cikin kera wani nau'in masu sha na gida, za mu buƙaci kwalabe na filastik. Yanke kasa da wuyan kwalban lita biyu. Sanya ƙaramin kwalba a ciki tare da wuyansa ƙasa kuma sanya tsarin a kan kwano. Dole ne a dunƙule babban kwalban a bango, kuma a zuba ruwa a cikin ƙarami.

A cikin lokacin hunturu Dole ne a yi zafi da kwanonin sha da ruwadon kada ruwan ya daskare. A wannan yanayin, manoma masu kwarewa suna da hankali. Don haka idan kun sanya kwararan fitila tare da igiya mai tsawo a ƙarƙashin katako na katako kuma ku sanya wannan tsarin a kasan kwanon sha, to zai zafi ruwan da ke cikinsa kuma ya hana shi daskarewa.

A halin yanzu, mai shan nono ya fi kowa shayarwa. Don yin shi za ku buƙaci screwdriver, bututun filastik, hular bututu, rawar soja, ma'aurata, nonuwa, tef ɗin rufewa.

Hana ramukan nono a cikin bututu kusan kowane cm ashirin da biyar. Zai fi kyau a yi amfani da nono mai digiri 360, yana ba da damar ruwa ya gudana sama da ƙasa kuma a cikin matsayi a kwance. Kunna nonon da tef ɗin hana ruwa kuma a murƙushe shi a hankali cikin ramukan da aka haƙa a cikin bututun. Ana sanya filogi a ƙarshen bututun kuma an ɗaure shi tare da taye don amintacce. Ya rage don haɗa mai sha don kaji zuwa ruwa da kuma sanya shi a wuri mai dacewa.

Hakanan yana yiwuwa ƙara akwati ƙarƙashin kowace nonowanda zai kama ruwa.

Mafi sauƙaƙan abin sha don kaji ana iya kiransa zane na guga da babban tasa. Rufe guga da aka cika da ruwa tare da tasa (babban tazarar zagaye zai yi). Tsakanin tazara da guga, kuna buƙatar saka gaskets na roba da yawa, guda uku ko huɗu za su isa, a nesa ɗaya daga juna. Ana yin wannan don tabbatar da samun mafi ƙarancin adadin ruwa. Bayan haka, ki juye kwanon kifaye tare da tasa sannan kina gamawa. An bambanta wannan zaɓi ta hanyar motsi, samun dama da sauƙi.

Kammalawa

Ga manoma masu farawa a cikin wannan al'amari, duk iri-iri da zabi na kwanon tsuntsu na iya zama mai ban tsoro. Wasu samfurori na iya ma da alama wuya a yi ni kaina, amma ba haka lamarin yake ba. Ana iya yin su duka da hannu cikin sauƙi a gida. Babban abu shine samun duk kayan da ake bukata.

Поилка для кур, из пластиковой бутылки, своими руками.

Leave a Reply