Motsa jiki don Rayuwar Kare Mai Aiki
Dogs

Motsa jiki don Rayuwar Kare Mai Aiki

Ayyukan jiki suna taka muhimmiyar rawa a rayuwar kare. Azuzuwan da horo suna taimakawa ƙarfafa tsokoki da inganta ba kawai lafiyar dabba ba, har ma da dangantakar ku.

MUTANE DA KARE

Tafiya cikin sauri tare da hutu

Ɗauki kare ku don yawo a kan leash. Yayin tafiya, hada jogging, guje-guje na yau da kullun, da ɗaga kafa don haɓaka ƙimar zuciyar ku da ƙona calories.

Salki

Kamar lokacin da kake yaro tare da abokanka, yi wasa tare da dabbar ka a wurin shakatawa na kare, a bayan gida ko ma a cikin gida. Dukanku za ku sami babban motsa jiki na cardio, kamar yadda kare zai bi ku kullum.

"Gudummawa"

Kyakkyawan tsohon wasan yana ɗaukar sabon salo. Lokacin da kake wurin shakatawa na kare ko a bayan gida, ɗauki abin wasan da kare ya fi so ka jefa shi… Sai kawai a wannan lokacin, ka kori kare yayin da yake ɗauka! Idan ba za ku iya ziyarci wurin shakatawa na kare ba ko kuma ba ku da bayan gida, za ku iya jefa dabbar cushe a cikin hallway.

"Kawo" don latsawa

Wani gyara na classic debo game. Ɗauki abin wasan da kare ya fi so kuma ka yi kamar kana shirin jefa shi lokacin da ka ɗaga hannunka. Yi maimaitawa da yawa har sai kare ya gane cewa abin wasan yara yana hannunka. Yana da cikakkiyar wasan bayan gida, wurin shakatawa na kare, har ma a gida.

squat

Yi tsaye tare da ƙafafu da faɗin kafada. Zauna ka jawo dabbar da abin wasan da kuka fi so. Tashi, ɗaga abin wasa a kan ka don kare ya fara tsalle bayansa. Ana iya yin wannan motsa jiki a gida ko waje.

Kos na cikas ga karnuka

Sanya dandamalin mataki a bayan gidanku. Sanya leash a kan kare ku da sauri kuyi tafiya a kan dandamali. Tare da kowane mataki, yi motsa jiki don kanka, kamar lanƙwasawa na gaba, matsi na benci, ko squats, don samun kyakkyawan motsa jiki. Karen ku zai kasance cikin motsi akai-akai kuma zai ji daɗin ciyar da lokaci tare da ku. Idan ba ku da dandalin mataki, daidaita wani abu don wannan dalili. Idan kana zaune a cikin wani gida, za ka iya yin irin wannan motsa jiki a wurin shakatawa na kare.

matakala

Hawan matakala hanya ce mai kyau don ƙara tsokoki na ƙafar ƙafa da ƙarfafa tawul ɗin dabbobin ku. Sanya leash a kan kare, hawa da saukar da matakan. Kar ka manta da ƙara babban mataki da matakai na gefe don yin aiki daban-daban kungiyoyin tsoka.

Tafiya akai-akai

Ɗauki kare ku don yawo a cikin wurin shakatawa na kare ko kawai a waje.

Tafiya tare da juriya

Yi tafiya akan filaye daban-daban kamar yashi, ruwa mara zurfi, zuriyar ganye, dusar ƙanƙara, ko ƙasa mara daidaituwa.

Tafiya a kan manyan filaye

Yi amfani da cikas kamar benci, bishiyoyi, ramuka, da gungumen azaba don taimakawa kare ka tsalle, rarrafe, ko daidaitawa.

"kawo" kawai

Jefa ball ko abin wasan yara don baiwa dabbar ku motsa jiki mai kyau. Kuna iya ƙara damuwa idan kuna wasa a gefen dutse ko matakala. Kada a jefar da sandar saboda zai iya karye kuma ya yi rauni ga dabbar.

Wasan buya

Ɓoye abin wasa ko magani don kare ku nema.

Yin iyo ko hydrotherapy

Mafi dacewa ga dabbobi masu fama da cututtukan fata ko matsalolin baya. Tambayi likitan dabbobi game da maganin ruwa.

Cin nasara da matsaloli

Saita ƙaramin sanda (a sa doguwar sanda a saman wasu abubuwa biyu), rami (ana iya siya a kantin sayar da dabbobi ko kuma a yi shi daga kwalayen kwali) da kuma hanyar slalom (abubuwan da ke tsakanin mita 1) don horar da kare.

Leave a Reply