Taimakon farko ga kare mai fashe tafukan hannu
rigakafin

Taimakon farko ga kare mai fashe tafukan hannu

Paw pads a cikin karnuka abin girgiza ne: suna rage nauyi akan tsarin musculoskeletal na dabba. Kamar ƙafafun mutane, pads na paws suna ɗaukar nauyin tallafawa dukan jiki. Idan an rufe su da fasa, yana nufin cewa ba duk abin da ke tafiya daidai ba tare da shingen kariya na halitta. Bari mu yi magana game da matsalolin kiwon lafiya za su iya rakiyar tafukan fashe, kuma mu gaya muku yadda za ku ba da taimakon farko na dabbar ku.

'Yan kwikwiyo suna da santsin tafin hannu. Tsofaffi kuma ya fi girma dabbar, mafi girma da ƙarfi fata a kan yatsa ya zama. Koyaya, lafiyayyen fata akan kushin kare ba zai taɓa bushewa ba, fashe.

Domin takalmin karnuka su kasance cikin koshin lafiya kuma suna da kyau, ya isa ya bi wasu ƙa'idodi masu sauƙi:

  • ya kamata a datse farata a tafin hannu da kyau koyaushe. Ƙarfin da ya girma sosai zai iya tono cikin kushin da ke kan tafin ƙafafu;

  • a kai a kai gudanar da aski mai tsafta tsakanin yatsunsu - guntuwar gashi a waɗannan wuraren, ƙarancin facin zai zama datti kuma zai kasance da sauƙin tsaftace su;

  • Bayan kowane tafiya, wanke tafin hannun karenka a ƙarƙashin ruwan gudu kuma a bushe su bushe. Idan dabba yana da dogon gashi a kan tafukan sa, har ma da na'urar bushewa ya dace da bushewa (kada ku zaɓi yanayin da ya fi tsanani);

  • idan tafin dabbar sun yi datti sosai, wanke su da ruwa kadai ba zai wadatar ba. Yi amfani da shamfu na musamman ko kwandishana don karnuka (akwai a kantin sayar da dabbobi);

  • a cikin sanyi da sanyin yanayi, kare tafin dabbobin ku da takalmi ko safa na roba.

Taimakon farko ga kare mai fashe tafukan hannu
  • Yanayin ya ba da babban lodi ga pads a cikin karnuka. Amma lokacin da nauyi ya yi yawa - tafiya, horo, ƙungiyoyin aiki, wasanni masu aiki - pads ba za su iya jurewa da gajiyawa ko fashe ba.

  • Yawan nauyin dabbar dabba yana nufin ƙarin nauyi akan gabaɗayan tsarin musculoskeletal, akan tafukan hannu. Wataƙila lokaci ya yi da unguwarku za ta iyakance adadin adadin kuzari da ake cinyewa da ƙarin tafiya?

  • Saboda rashin ruwa a cikin jiki, fatar jiki ta daina zama na roba kuma tana da sauƙin rauni. Tabbatar abokinka mai ƙafafu huɗu ya ƙara shan ruwa. Ajiye kwanonin ruwa mai daɗi da yawa ga dabbar ku a sassa daban-daban na gidan.

Fatsin pads a cikin karnuka na iya nufin cewa jiki ba shi da zinc da selenium. Lokaci ya yi da za a tuntuɓi likitan dabbobi. Abincin da ya dace zai taimaka wajen cika rashin abinci mai gina jiki da kuma inganta lafiyar aboki na ƙafa huɗu. Yanayin fata akan tafin hannu na iya yin muni saboda kurakuran abinci mai gina jiki da tsarin abinci mara kyau. Ka tuna idan wani na kusa da ku zai iya kula da dabbar ku da wani abu mai cutarwa?

  • Allergien ga sinadarai abu ne na yau da kullun na fashe tafukan karnuka. Gwada kada ku yi amfani da magunguna masu tsauri na gida don tsaftacewa. Bayan amfani da sinadarai, kamar masu tsabtace ƙasa, shafa ƙasa da ruwa mara kyau. Sinadarai mahadi na iya fusatar da fata a kan tafin karnuka. 

Babu ƙarancin haɗari sune reagents waɗanda ake yayyafawa akan tituna a cikin hunturu. Yi ƙoƙarin fitar da dabbar ku a kan tituna a ɗan lokaci kaɗan a cikin hunturu. Idan dabbar tana da ƙanƙanta, yana yiwuwa a ɗauke ta zuwa wurin shakatawa a hannunka. Ko kuma ba da takalman hunturu na unguwa.

  • Fuskantar sanyi da zafi kuma yana haifar da fashe tafukan karnuka. Kada ku yi tafiya mai nisa idan akwai sanyi a waje. Kada ka yi tafiya da abokinka mai ƙafa huɗu a kan kwalta mai zafi, fita da sassafe ko da yamma, lokacin da dabbar ba ta cikin haɗarin zafi. A cikin yanayi mai zafi, jiƙa ƙofofin tafin hannu da ruwa mai sanyi.

Idan ka lura cewa dabbar yana da fashe tawul, da farko, dole ne a tsaftace yankin da abin ya shafa kuma a bi da shi tare da maganin rigakafi. Muna wanke paws da ruwa kuma muna cire sauran datti tare da gauze mai tsabta. Kada ku yi amfani da auduga - akwai haɗarin cewa barbashin auduga za su toshe cikin raunuka.

Menene maganin antiseptik ya dace? Maganin Furacilin, maganin chlorhexidine. Idan ba za ku iya tabbatar da cewa maganin antiseptik ya isa daidai wuraren da ake buƙatar magani ba, ɗauki sirinji ba tare da allura ba kuma ku jawo maganin a ciki. 

Lubricate pads ɗin da aka yi wa magani tare da kakin zuma na musamman ko wani magani da likitan ku ya ba da shawarar don irin wannan yanayi. Yana da kyau a ɗaure tafin hannu kuma a canza bandeji akai-akai. Don ƙara kare ƙafar ƙafa, sanya mai riƙewa akan bandejin gauze. Kuna iya amfani da safa na jariri ko ma murfin laima. Zai fi kyau a gyara bandeji ko safa da aka sawa a kai tare da filasta ko tef a cikin yanki na uXNUMXbuXNUMXb mafi kunkuntar sashin ƙafa. Lokacin da lokaci ya yi da za a canza bandeji, a hankali yanke tef ko faci da almakashi.

Kada abokinka mai ƙafa huɗu ya yage bandeji ya lasa raunin. Ba a so sosai ga ƙwayoyin cuta daga ɗigon ruwa su shiga cikin rauni ko tsattsage a tafin hannu. Idan sashen ku, duk da komai, yayi ƙoƙarin lasa raunin, dole ne ku sanya wani abin wuya na musamman a wuyansa.

A cikin 'yan kwanaki na farko, lokacin da har yanzu ana warkar da tsagewar ƙafafu, za ku iya tafiya da kare, amma ba na dogon lokaci ba. Yayin da kuke warkarwa, zaku iya ƙara lokacin tafiya. Zai fi kyau tafiya aboki mai ƙafa huɗu a cikin takalma ko safa na roba.

Fatsin tawul dalili ne mai kyau na ziyartar likitan dabbobi. Rashin lafiyar na iya haifar da dalilai daban-daban, likitan dabbobi zai taimaka wajen gano tushen matsalar. 

Idan pads a kan paws ba kawai fashe ba, amma kuma sun kumbura, kumburi, ya zama dole a tuntuɓi likitan dabbobi nan da nan, nan da nan bayan taimakon farko.

Kar ku sha maganin da kanku, domin kawai za ku kara dagula lamarin kuma ku cutar da unguwar ku. Likitan dabbobi zai bincika dabbar, yin ganewar asali kuma ya rubuta magungunan da suka dace.

Taimakon farko ga kare mai fashe tafukan hannu

  • Kakin zuma na musamman, man shafawa da mai don pads ɗin kare kare suna da ingantattun matakan kariya waɗanda zasu taimaka hana fasa. Ana iya siyan su a shagunan dabbobi da kantin magani na dabbobi.

  • A cikin yanayin sanyi, yana da kyau a yi amfani da kakin zuma mai karewa don tawul ɗin karnuka - zai yi aiki a matsayin mai rufewa. Idan yana da sanyi kawai a waje, samfurin tare da ƙarancin daidaito zai yi. Sanya kakin zuma mai kariya da man shafawa kafin tafiya. Bayan balaguron balaguro, koyaushe bincika kowane ƙafa. Idan dabbar ku ta lalace pads ɗin tafin hannu, nan da nan zaku san game da shi kuma zaku iya taimakawa.

  • Takalma na musamman don karnuka zasu taimaka kare paws daga lalacewa. Babban abu shine zaɓar girman da ya dace. Don yin wannan, ɗauki dabbar ku tare da ku zuwa kantin sayar da dabbobi don gwada sabon abu nan da nan.

  • Lokacin da ya yi dumi kuma ya bushe a waje kuma takalmin abokinka mai ƙafafu huɗu ya zama kamar na al'ada, ya isa a yi amfani da siriri mai laushi da dare sau ɗaya a mako. Sanya safa na yara akan tafin hannu tare da maganin shafawa don kada wani dabba mai son sani ya ci maganin shafawa daga tafin. Idan ba ku da na'urar wanke tafin hannu ta musamman, za ku iya maye gurbinsa da man zaitun ko man kwakwa, wanda galibi ana amfani da shi wajen kula da gashi. Idan pads ɗin ya bushe sosai, lokaci-lokaci a shafa musu ɗan kwakwa ko man shea mai gina jiki sannan a yi tausa mai haske.

Abincin da ya dace da nauyin jiki mai kyau, matsakaicin motsa jiki - wannan shine sirrin ga kyakkyawan yanayin paw pads a cikin karnuka. Amma ko da a cikin kula da paws na dabba, wajibi ne a kiyaye ma'auni. Baligi Labrador ba zai iya samun " sheqan jariri "! Muna fatan lafiya da yanayin wasa ga dabbobin ku!

Leave a Reply