Makon farko na rayuwa tare da kwikwiyo
Dogs

Makon farko na rayuwa tare da kwikwiyo

Wasu lokuta masu mallaka, musamman waɗanda suka sami ɗan kwikwiyo a karon farko, sun ɓace, ba su san abin da za su yi ba da kuma yadda za a tsara makon farko na rayuwa tare da kwikwiyo. To, za mu taimake ku.

Menene mahimmancin la'akari a cikin makon farko na rayuwa tare da kwikwiyo?

Da farko, kada ku yi sauri. Bari jaririnku ya dace da sabon yanayi. Duk da haka, wannan baya nufin cewa kwikwiyo baya buƙatar kulawa.

Wajibi ne a yi hulɗa da kwikwiyo daga ranar farko ta bayyanarsa tare da ku. Bayan haka, har yanzu zai koya, kuma koyaushe. Tambayar ita ce ainihin me zai koya.

Tsara ayyukan yau da kullun kuma ku bayyana wa kwikwiyo ƙa'idodin ɗabi'a a cikin gidan ku. Tabbas, an yi duk abin da ke cikin mutuntaka, tare da taimakon ƙarfafawa mai kyau.

Koya wa ɗan kwiwar ku bin guntun maganin da ke hannun ku. Ana kiran wannan shiriya kuma a nan gaba zai taimaka wajen koya wa kwikwiyo dabaru da yawa.

Yi aiki a kan sauya hankalin ɗan kwikwiyo: daga abin wasa zuwa abin wasa da daga abin wasan yara zuwa abinci (da baya kuma).

Koyawa jaririn ku dabarun kamun kai na farko, kamar jiran ku don sanya kwanon abinci a ƙasa.

Wannan aiki na asali zai zama ginshiƙi na reno da horar da ɗan kwikwiyo a nan gaba.

Idan kun ga cewa ba za ku iya jurewa da kanku ba, ko kuna jin tsoron yin kuskure, koyaushe kuna iya neman taimako daga ƙwararren da ke aiki tare da hanyoyin ɗan adam. Ko amfani da kwas ɗin bidiyo akan reno da horar da ɗan kwikwiyo.

Leave a Reply