Yadda ake jigilar kare a cikin jirgin kasa na lantarki ko jirgin kasa mai nisa daidai da dokokin Tarayyar Rasha
Dogs

Yadda ake jigilar kare a cikin jirgin kasa na lantarki ko jirgin kasa mai nisa daidai da dokokin Tarayyar Rasha

Don tafiya a kusa da Rasha, yawancin masu mallakar dabbobi suna zaɓar hanyar jirgin ƙasa. Harkokin sufurin karnuka a kan jirgin kasa yawanci ba ya haifar da matsaloli: dabba yana da kwanciyar hankali, mai shi yana kusa, kuma wani lokacin har ma za ku iya tafiya, ko da yake ba dadewa ba. Sanin ka'idoji na gaba ɗaya don jigilar karnuka a kan jirgin kasa ko jirgin kasa, zai zama sauƙi don shirya don hanya.

Takaddun tafiya

Idan kare ya tafi hutawa, ziyarci, zuwa dacha tare da mai shi kuma ya dawo tare da shi, to, ba za ku iya ɗaukar fasfo na dabbobi ba ko wasu takaddun shaida a kan jirgin. Kuma idan kare ya je sabon gida ko zuwa nunin, to ya kamata ku san kanku da jerin abubuwan da suka dace. akan gidan yanar gizon Ma'aikatar Tarayya don Kula da Dabbobi da Kula da Jiki. Kowane harka zai buƙaci nassoshi na kansa. Duk da haka, yana da kyau koyaushe ka ɗauki dabbar gida don kowane fasfo na wuta.

Jiragen nesa masu nisa

Ta hanyar siyan tikiti don kansa, mai shi zai iya siyan takardar tafiye-tafiye don dabbar gida. Dangane da girman, zaku iya ɗaukar manyan karnuka guda ɗaya ko biyu tare da shi. Don fahimtar girman girman kare ta ka'idodin tafiye-tafiye na jirgin kasa, kuna buƙatar mai mulki. Tare da taimakonsa, kuna buƙatar auna tsayi, tsawo da faɗin mai ɗaukar kaya, sannan ƙara waɗannan lambobi uku. Idan adadin ya kasance ƙasa da 180 cm kuma dabbar ta dace da sauƙi a cikin mai ɗauka, to yana cikin rukunin ƙananan. A bisa ka'ida, dole ne kare ya shiga wurin kaya, amma idan mai shi yana kallon shi, to da wuya masu gudanarwa su raba dabbar da mutumin.

Amma babban kare dole ne a rufe shi kuma a kan leshi har zuwa gaba. Ana sa ido sosai akan wannan. Ba za a iya jigilar manyan dabbobin gida akan duk jiragen ƙasa ba kuma ba cikin duk abin hawa ba. Kuna iya fayyace wannan akan gidan yanar gizon mai ɗaukar kaya: a cikin bayanin kekunan, a wannan yanayin, sun rubuta: “An haramta jigilar manyan karnuka.” A can kuma za ku iya samun kuɗin jigilar kare a cikin jirgin ƙasa na Rasha ko tare da kowane mai ɗaukar kaya.

Tafiyar gajeriyar nisa

A cikin jiragen kasa na lantarki, ba a buƙatar takaddun don kare ba, da dokoki, kamar yadda Ɗaukar kare a cikin jirgin kasa, sauki. Ana iya ɗaukar ƙananan karnuka a cikin karusar: a kan hannu, ba tare da ɗauka ba, amma a cikin abin wuya kuma tare da leash. Ba za ku iya sanya karenku a kan kujerar jirgin ba. Manya-manyan dabbobi suna tafiya a cikin ɗakin kwana. A wurin dole ne a daure su, a ɗaure su, a kan leshi, kuma kada a wuce dabbobi biyu a kowace mota.

A kan jirgin kasa don kare kana buƙatar siyan tikitin. Alal misali, a cikin lantarki jiragen kasa na TsPPK (Moscow, Moscow, Tula, Bryansk, Vladimir, Kaluga da sauran yankuna), da kudin safarar kowane kare ne 25% na kudin tafiya na rakiyar mutum. karnuka jagora suna tafiya kyauta.

Yadda za a zabi jirgin kasa da daki

Kafin siyan tikiti a ofishin akwatin, dole ne ka gaya wa mai karbar kuɗi cewa kare zai yi tafiya - ƙarami ko babba. Zai zaɓi nau'in jirgin da ya dace da aji na sabis, ya lissafta farashin jigilar dabba.

Idan kuna shirin siyan tikiti ta tashar tashoshi ko aikace-aikacen wayar hannu, kuna buƙatar kula da alamar da ke ɗauke da hoton ƙafar kare: wannan shine yadda aka tsara “motar kare” a cikin jirgin. Yawancin lokaci, ana zana ƙafar kusa da lambar mota a jere na gumaka tare da akwai sabis. Idan an ƙetare tsarin paw ɗin ba da gangan ko kuma ba a can, to ba za a dasa su da dabba ba. Waɗannan su ne, alal misali, motoci masu zaman kansu da yawa, wuraren zama da aka keɓe da ɗakuna masu yawa.

Lokacin da aka yanke shawarar komai tare da takaddun, jagora da karusa, zaku iya tafiya lafiya tare da kare ta jirgin ƙasa. Bon Voyage!

Dubi kuma:

Tafiya ta jirgin sama tare da kareYadda ake shirya hutu tare da kareDauke kare a mota

Leave a Reply