Gamavit don karnuka: yadda ake amfani da, umarnin, sashi, contraindications
Dogs

Gamavit don karnuka: yadda ake amfani da, umarnin, sashi, contraindications

Haɗin kai da nau'in saki

Abubuwan da ke cikin Gamavit don karnuka sun haɗa da abubuwan da ke biyowa:

  • sodium gishiri (sodium nucleinate) - babban aiki fili wanda aka samar daga yisti;
  • cire daga mahaifa (emulsified acid hydrolyzate);
  • bitamin A, B, C, E, H da sauransu;
  • amino acid;
  • m acid;
  • microelements;
  • sunadarai.

Da miyagun ƙwayoyi ne mai translucent ja marar wari; Ana sayar da shi a cikin kwalabe na 5, 10 da 100 ml. Kowane vial an rufe shi da matsewar roba, an lulluɓe shi da hular foil.

Yadda Gamavit ke aiki

Gamavit don karnuka: yadda ake amfani da, umarnin, sashi, contraindications

Gamavit ga karnuka

Gishiri na sodium yana ƙarfafa sake farfadowa na sel da kyallen takarda, yana kunna tsarin rigakafi, yana ƙara yawan leukocytes cikin jini, kuma yana rage bayyanar allergies zuwa gubobi. Tsancewar Placental yana haɓaka metabolism a cikin ƙwayoyin da suka lalace, yana ba da gudummawa ga dawo da su, saurin warkar da nama da ƙarfafa ƙarfin kariya. Gamavit ga karnuka yana da sakamako masu zuwa akan jiki:

  • yana tabbatar da daidaituwa da inganta tsarin tafiyar da rayuwa a cikin kowane tantanin halitta;
  • yana ƙaruwa da juriya na kyallen takarda da gabobin zuwa abubuwan damuwa;
  • yana haɓaka rigakafi na gida da na gaba ɗaya;
  • yana ƙara yawan amfanin dabba, yana ba da ƙarfi da makamashi;
  • yana kawar da mummunan sakamakon yanayi mai guba idan akwai helminthiases, guba, cututtuka masu cututtuka;
  • yana mayar da lalacewar mucous membranes;
  • inganta aikin striated da santsi tsokoki;
  • sautin jiki.

Prophylactic gudanar da miyagun ƙwayoyi yana rage yiwuwar mutuwar jarirai ƙwanƙwasa da raunana dabbobi, yana ƙara ƙarfin jiki a lokacin horar da karnuka, kuma yana lalata tasirin damuwa.

Bayarwa don amfani

Daga cikin alamomin da yawa don amfani da Gamavit ga karnuka sune kamar haka:

  • piroplasmosis;
  • mai cutar kansa;
  • raunuka na asali daban-daban, ciki har da bayan aiki;
  • rashin ruwa;
  • ciki mai tsanani;
  • guba;
  • rashin nauyi;
  • rashin bitamin, yanayin anemia;
  • annoba;
  • raunukan fata.

Hakanan ana nuna Gamavit don haɓaka yiwuwar ɗaukar ciki yayin jima'i, da kuma lokacin haihuwa yayin haihuwa mai wahala. Daga cikin wasu abubuwa, ana wajabta miyagun ƙwayoyi ga dabbobi a lokacin canjin abinci, tare da magungunan ƙwayoyi mai ƙarfi, don rage damuwa yayin tafiya ko motsi.

Abubuwan Gamavit don karnuka

Matsakaicin adadin da tsawon lokacin amfani da miyagun ƙwayoyi Gamavit ya dogara da manufar alƙawari, nauyin jiki da yanayin kare. Bisa ga umarnin, ana amfani da kayan aiki kamar haka:

  • tare da cizon ixodid ticks (piroplasmosis) - 0,5 ml / kg, sau biyu a rana don kwanaki 7;
  • rauni, yanayin rashin jini - 0,1 ml / kg sau biyu a mako don kwanaki 30;
  • bayan haihuwa - 0,05 ml / kg 10 kwanaki kafin haihuwa, a lokacin da kuma bayan su (bisa ga alamomi);
  • don ƙarfafa jiki, tare da rashi na bitamin - 1 ml / kg, mita da tsawon lokacin gudanarwa an ƙayyade ta likitan dabbobi;
  • damuwa - 0,1 ml / kg, an gudanar da shi sau ɗaya;
  • helminthiases - 0,3 ml / kg kowace rana, tsawon lokacin da likitan dabbobi ya ƙayyade, bugu da ƙari, ana buƙatar tsabtace jiki tare da laxatives;
  • guba - 0,5 ml / kg sau da yawa a rana, likita ya ƙayyade tsawon lokaci.

Ana gudanar da miyagun ƙwayoyi ta cikin hanji, a cikin muscularly ko kuma ta hanyar subcutaneously tare da sirinji na insulin. Mafi sau da yawa, ana yin allura a cikin tsoka (kafada ko gindi), amma a lokuta masu wahala, ana nuna drip na ciki.

Muhimmi: Ya kamata a dauki Gamavit a ƙarƙashin kulawar likitan dabbobi kawai. Idan ya cancanta, ana daidaita tsarin sashi.

Gamavit ga kwikwiyo

Ƙwararrun kwikwiyo (jarirai ko bayan rashin lafiya) an yarda su sha Gamavit ba kawai a cikin nau'i na allura ba, har ma ta hanyar ƙarawa a cikin abin sha (ruwa ko madara). A wannan yanayin, sashi na miyagun ƙwayoyi shine, a matsakaici, 0,1 ml / kg. Ana yin shayarwa a cikin yarjejeniya tare da likitan dabbobi, wanda ke ƙayyade mita da tsawon lokacin jiyya. Ƙara magani zuwa abin sha yana ba ku damar hanzarta haɓaka garkuwar jikin ɗan kwikwiyo, haɓaka haɓakawa da haɓaka, haɓaka damar rayuwa, da rage haɗarin cututtukan cututtuka da rikitarwa. Wannan hanyar ba ta dace da karnuka manya ba.

Contraindications da sakamako masu illa

Gamavit kusan ba shi da contraindications. Ba a ba da shawarar yin amfani da shi ba idan an gano kare da ciwon daji, kamar yadda yawancin abubuwan da ke tattare da kwayoyin halitta da kuma bitamin na iya haifar da ci gaban ƙari. Har ila yau, an hana yin amfani da miyagun ƙwayoyi tare da rashin haƙuri na mutum ga abubuwan da ke ciki.

A cewar binciken, babu wani illa daga shan Gamavit. Duk da haka, kuna yin la'akari da sake dubawa na masu, a wasu lokuta kare yana da mummunan halayen da ake gudanarwa na miyagun ƙwayoyi:

  • gazawar numfashi;
  • jinkirin bugun jini;
  • ciki, lethargy.

A wurin allurar, ɗan ja ko kumburi yana yiwuwa, wanda ya ɓace da kansa.

Shawarwari don amfani da Gamavit

Don inganta tasirin jiyya, ana bada shawarar kula da abubuwan da ke gaba.

  • Babu yadda za a yi a yi allurar maganin idan ruwan ya canza launi, hazo ya bayyana a ciki. Kada a yi amfani da miyagun ƙwayoyi idan an daskare shi ko kuma yana ƙarƙashin hasken rana kai tsaye na dogon lokaci. Hakanan ya shafi cin zarafi na tightness na vial.
  • Wajibi ne a tabbatar da cewa an yi allura na gaba na miyagun ƙwayoyi akan lokaci, in ba haka ba tasirinsa na iya raunana. Har ila yau, a lokacin jiyya, ya kamata a lura da tsaka-tsakin da aka ba da shawarar tsakanin hanyoyin.
  • Ana iya haɗa Gamavit tare da wasu magunguna, kamar su antibacterial, antiparasitic, antiviral agents, bitamin complexes. A wannan yanayin, da adadin da miyagun ƙwayoyi da kuma tsawon lokacin da gwamnatin da aka ƙayyade kawai ta likitan dabbobi.
  • Dole ne a kula da wurin allurar da barasa. Sabbin sirinji bakararre ne kawai ake ɗaukar don allura. Kafin zana maganin a cikin sirinji, dole ne a girgiza shi.
  • Bayan aikin, kuna buƙatar wanke hannuwanku sosai da sabulu da ruwa, koda kuwa an yi magudi tare da safofin hannu. Idan ana hulɗa da fata ko mucous membranes, kurkura sosai tare da ruwan gudu.

Kodayake ana iya siyan Gamavit na karnuka ba tare da takardar sayan magani ba, amfani da shi yana buƙatar tuntuɓar tilas kafin tuntuɓar likitan dabbobi don tantance yanayin dabbar da kuma tsara tsarin jiyya daidai. Gudanar da kai na miyagun ƙwayoyi na iya haifar da rikitarwa.

Yadda ake adana maganin

Tsarin zafin jiki da aka ba da shawarar don ajiya shine daga +2 ˚С zuwa +25 ˚С; daskarewa da matsanancin zafi ba za a yarda da su ba. Dole ne a kiyaye wurin ajiya daga hasken rana, ba tare da isa ga yara ba. Gilashin da ba a buɗe ba suna da kyau don shekaru 2, kuma ba a buɗe ba za a iya adana su har tsawon wata ɗaya.

Gamavit: farashi da analogues

Farashin Gamavit na karnuka ya dogara da marufi:

  • 5 ml - game da 70 rubles;
  • 10 ml - game da 120 rubles;
  • 100 ml - game da 900 rubles.

Wasu wasu magunguna don maganin dabbobi suna da irin wannan kaddarorin immunomodulatory. Analogues na Gamavit sune: Maksidin, Ronko Leikin, Gamavit forte, Aminovital, Vitam, Placentol. Suna ƙarfafa tsarin rigakafi, suna da kayan haɓakawa da kariya, kuma suna taimakawa wajen ƙara ƙarfin juriya.

A kan yanar gizo za ka iya samun daban-daban reviews game da miyagun ƙwayoyi ga karnuka Gamavit. Wasu masana sun yi imanin cewa yana da ɗan taimako wajen magance cututtuka masu tsanani. Duk da haka, yawancin likitocin dabbobi, da masu mallaka da masu shayarwa, sun lura da wani gagarumin ci gaba a cikin jin dadin dabbobi bayan an yi amfani da magani, musamman ma lokacin da aka yi amfani da samfurin daidai.

Leave a Reply