Lafiyayyan fata, kyakkyawan gashi!
Kulawa da Kulawa

Lafiyayyan fata, kyakkyawan gashi!

A ƙarƙashin rinjayar wasu dalilai, gashin dabba da fata na iya rasa lafiyar su da kyau. Mun yi magana game da wannan dalla-dalla a cikin labarin "". Amma waɗannan matakai 5 za su taimake ka ka ci gaba da kallon dabbar ka a duk shekara.

Yadda za a magance tangles, dandruff da bushe fata a cikin karnuka da kuliyoyi?

  • Daidaitaccen abinci. Daidaitaccen abinci da tsarin ciyarwa mai kyau zai tabbatar da cewa dabbar ku yana samun adadin adadin bitamin da ma'adanai. Kuma wannan garanti ne na ba kawai kyakkyawa ba, har ma da kyan gani mai kyau. Tare da rashin daidaituwar abubuwan gina jiki a cikin jiki, matsaloli irin su asarar gashi da dusar ƙanƙara, bushewar fata, dandruff, dermatitis da sauran cututtuka masu tsanani. Sabili da haka, kiyaye kyakkyawa a farkon wuri ya kamata a fara da mafi mahimmanci - tare da abinci mai gina jiki.
  • Lafiya kalau. Cats da karnuka suna son abinci iri-iri. Amma mun san cewa ba a ba da shawarar ciyar da su daga tebur da haɗa layin abinci daban-daban ba. Yadda za a ƙara abinci don ya zama da amfani ga dabba? Magani masu lafiya na musamman ga kuliyoyi da karnuka suna zuwa ceto. Daga cikinsu akwai magungunan bitamin don ulu da fata, alal misali, "Mnyams". Abubuwan da ke da amfani a cikin abun da ke ciki na irin waɗannan kayan abinci suna hana bushe fata kuma suna ba da gashi mai haske da haske.

Lafiyayyan fata, kyakkyawan gashi!

  • Abin sha mai yawa. Kuma ƙarin abu ɗaya wajibi ne don dacewa da metabolism, kiyaye ma'aunin ruwa mafi kyau a cikin jiki, don haka don lafiyar fata da gashi. Tabbatar cewa tsabtataccen ruwan sha mai tsabta yana samuwa ga dabbobin ku. Idan cat ɗinka bai sha da yawa ba, je don dabara kuma ka samo mata "fountain" tare da ruwan sha. Wata hanyar da za ta ƙara yawan shan ruwa ita ce gabatar da abinci mai laushi, daidaitacce a cikin abinci.
  • Kulawar da ta dace. Kula da fata na dabba da gashi ya ƙunshi tsefe akai-akai, hanyoyin wankewa da gyaran fuska daidai gwargwado (yanke gashin gashi da datsa idan ya cancanta).

Babban abu shine aiwatar da hanyar daidai kuma amfani da samfuran inganci waɗanda suka dace da dabbobin ku. A mafi yawancin lokuta, matsaloli irin su dermatitis, dandruff da dullness na fata suna haifar da rashin isasshen inganci ko samfuran da ba su dace ba: alal misali, shamfu na ɗan adam ko kawai layin da ba daidai ba na shamfu, kwandishana, da sauransu.

Don haushi da dandruff, ya kamata a yi amfani da shampoos na musamman na sake haɓakawa, kwandishan da masks tare da tasirin ƙwayoyin cuta. Misali, ISB's Fruit of the Grommer Ginger & Elderbery line of cosmetics yana maido da fata, yana rage ƙaiƙayi, kuma yana ba wa suturar annashuwa da annuri.

Hakanan akwai kayan aikin musamman don warware tangles (ISB Traditional Line Pek conditioners). Suna mayar da matakin danshi na fata, mayar da elasticity, makamashi da girma zuwa gashi, kuma mafi mahimmanci, suna sauƙaƙe combing sosai kuma suna ba ku damar magance tangles daidai a gida.

Lafiyayyan fata, kyakkyawan gashi!

  • Rayuwa mai aiki da duba lafiyar yau da kullun. A sama mun ce kyakkyawa ba shi yiwuwa ba tare da lafiya ba. Amma kula da lafiyar dabbobin ku ba kawai game da daidaitaccen ciyarwa da gyaran jiki ba ne. Don kula da siffar jiki mai kyau da kariya mai karfi, karnuka suna buƙatar tafiya akai-akai akalla sau 2 a rana da motsa jiki. Cats waɗanda ba za su taɓa barin ɗakin ba kuma suna buƙatar wasa mai ƙarfi. Bugu da kari, kar a manta game da jiyya na yau da kullun don ƙwayoyin cuta da alurar riga kafi. Ziyarci likitan dabbobi ba kawai lokacin da matsala ta faru ba, har ma don dalilai na rigakafi, saboda cututtuka sun fi sauƙi don rigakafi fiye da magani.

Waɗannan matakan za su taimake ku kula da lafiyar dabbobin ku da kamannin ku. Zai gode maka, kuma za ku yi murmushi, kuna kallon unguwar ku lafiyayye da kyau.

Leave a Reply