Nawa ne kudin hamster a cikin kantin sayar da dabbobi, a kasuwa da lokacin siye daga hannu, farashin Djungarian da hamsters na Siriya a ƙasashe daban-daban.
Sandan ruwa

Nawa ne kudin hamster a cikin kantin sayar da dabbobi, a kasuwa da lokacin siye daga hannu, farashin Djungarian da hamsters na Siriya a ƙasashe daban-daban.

Nawa ne kudin hamster a cikin kantin sayar da dabbobi, a kasuwa da lokacin siye daga hannu, farashin Djungarian da hamsters na Siriya a ƙasashe daban-daban.

A baya can, babu wanda ya yi tunanin nawa farashin hamster, rodents an dauke su da arha dabbobi. Godiya ga girman girmansu mai ban mamaki, har yanzu ana siyar da su da rahusa, kuma idan kun neme su, har ma suna da 'yanci a hannu mai kyau. Amma banda dabbar kanta, za ku kashe kuɗi don tsara rayuwarta.

Farashin hamster ya dogara da dalilai da yawa:

  • wurin sayan;
  • nau'i da nau'in dabba;
  • launi.

Yaduwa a cikin farashi yana da yawa: bayan haka, kowane "makiyayi" yana saita farashin da kansa. Zai zama mafi girma a yankuna masu yawan albashi, inda mutane za su iya samun sayan mafi tsada. Amma farashin hamster na Djungarian bai taɓa yin girma ba, sabanin manyan rodents (aladen guinea, chinchilla, zomo).

Rodent mai launin launi na iya tsada fiye da yadda aka saba. An bambanta Siriyawa da launuka iri-iri. Launinsu na halitta shine zinariya, kuma daga cikin kayan ado akwai mutane na rawaya, cakulan, launin toka. Baƙar fata ko fari hamster yana kallon ban mamaki kuma yana da daraja sosai. Jungars suna da ƙarancin bambance-bambance. Launi ja (mandarin) da fari (lu'u-lu'u) ana ɗaukar sabon abu.

Jinsi na hamsters ba ya shafar farashin, kuma wani lokacin mai siyar da kansa ba ya san wane ne daga cikin jariran namiji da mace. Ba sabon abu ba ne ga yanayi mai ban tausayi lokacin da namiji mai cin abinci ya kawo zuriya. Wannan nau'in yana da mahimmanci ga masu sana'a kawai, kuma yana faruwa a kasuwa cewa ana sayar da hamster na Campbell a ƙarƙashin sunan Dzungarian. Abin da ake kira "Angora hamster" wani ɗan Siriya ne na yau da kullum da dogon gashi.

Nawa ne farashin hamster a cikin kantin sayar da dabbobi

Zaɓin mafi arha shine ɗaukar rodent daga hannunku ko a cikin kasuwar tsuntsaye. Hakanan ƙaramin jungarik na iya samun kyauta idan an haɗa zuriyar da ba'a so da mara tsammani. A kasuwa, farashin ba zai yi yawa ba, amma za a sami ƙarin zaɓi. Amma a cikin lokuta biyu, hamsters na iya samun matsalolin kiwon lafiya mai tsanani saboda rashin kulawa da kyau, kuma tare da kwayoyin halitta (mafi yawan lokuta irin waɗannan dabbobin sun kasance sakamakon rashin haihuwa). Wajibi ne tare da babban nauyi don kusanci zabin da ya dace na hamster.

Zai fi kyau a je kasuwar tsuntsaye ba tare da yara ba, in ba haka ba mai sayarwa na iya haɓaka farashin ba tare da dalili ba lokacin da ya ga cewa wani ɗan yaro yana son yaron.

A cikin kantin sayar da dabbobi, ba a san asalin asalin jarirai ba, amma yawancin dabbobin suna da lafiya kuma suna da kyau. Farashin hamsters a can zai kasance kusan iri ɗaya, kuma an san shi a gaba (ciniki bai dace ba).

Wani zaɓi don samun rodents daga ƙwararrun masu shayarwa ne. Tare da yaduwar Intanet, wannan hanya tana samun farin jini. Farashin hamster na Siriya ko Djungarian tare da ma'auni da ma'auni zai kasance mafi girma fiye da na kasuwa ko a cikin kantin sayar da. Amma matasa sun saba da hannayensu, launuka suna da ban sha'awa iri-iri, dabbobi suna da kyau da lafiya.

Wata matashiya mace ba za ta damu da wani ciki da ba zato ba tsammani saboda keɓancewar hamsters. Sau da yawa mai kiwo yana ba sabon mai shi jerin abubuwan yi da kar a yi, shawarwarin kulawa da ciyarwa.

Ma'aikatan aikin jinya suna kara farashin ba wai kawai don suna ƙoƙarin dawo da kuɗin ajiyar dabbobi da nune-nune ba. Matsakaicin farashi mai girma shine nau'in "hakin kariya", garanti na kyakkyawan bangaskiyar mai siye. Don haka mai shayarwa zai iya tabbatar da cewa hamsters ba za su je ciyar da macizai ba, amma za su sami masu ƙauna. Yarda da biyan kuɗi mai ma'ana don dabba yana tabbatar da rashin ƙarfi da halin alhakin.

Nawa ne hamster na Siriya

Kasaprice a kasuwa Farashin a kantin sayar da dabbobi Farashin a cikin gandun daji
Rasha100-300 руб.300-500 руб.400-1000 руб.
Belarus4-5 fari rub.5-7 Bel. shafa5-10 fari rub.
Ukraine30-50 gr.60-70 gr.100-150 gr.
Kazakhstan500 tg.1000-1500 dubu.2000-5000 dubu.

Nawa ne Djungarian hamster

Kasaprice a kasuwa Farashin a cikin shaguna 300Farashin a cikin gandun daji
Rasha50-200 руб.200-350 руб.300-500 руб.
Belarus1-3 fari rub.3-5 Bel. shafa4-7 fari rub.
Ukraine5-50 gr.50g ku.100g ku.
Kazakhstan200-500 dubu.1000-2000 dubu.3000-4000 dubu.

A Kazakhstan, hamsters ba su da daraja sosai: 100 tenge shine 18 rubles, don haka za a sayar da jungarik a kasuwa a kasa da 50 rubles. A Belarus, dabbobi kuma suna da rahusa fiye da na Rasha: 1 Belarushiyanci ruble - game da 30 rubles na Rasha, mafi ƙarancin farashin rodent a kasuwar tsuntsaye. 50 hryvnia - matsakaicin farashin dwarfs a Ukraine, game da 116 rubles.

Mutum yana samun ra'ayi cewa a cikin Rasha farashin hamsters shine mafi girma, musamman a manyan biranen. Wannan shi ne ainihin gaskiya ga nau'in nau'in rodents: Roborovsky hamster zai biya akalla 300 rubles, tun da waɗannan ƙananan dabbobi ba su da sha'awar haihuwa a cikin bauta, kuma ba su da yawa kamar dabbobi.

Sama da sama

Ba za a iya cewa hamster wani dabba ne mai tsada don kiyayewa ba, amma yana buƙatar wasu farashi: abinci, filler, dutse mai ma'adinai, magunguna, bitamin, yashi mai wanka, kwanon sha da sauran kayan haɗi.

Wasu mutane suna ganin yana da kyau a ajiye hamster a cikin gilashin gilashi kuma a ciyar da shi da guntun tebur. A wannan yanayin, farashin yakan zama sifili, kazalika da lafiya da farin ciki na ƙaramin dabba. Idan, duk da haka, an halicci wurin zama mai dadi ga rodent, kudaden za su kasance sau goma fiye da farashin dabbar kanta, la'akari da nawa jungarik ke kashewa a kasuwa. Kyakkyawan kejin hamster ba shi da arha.

Kudin keji da kayan haɗi

mFarashin, rub.)
cell2000-5000 p. Wani zaɓi kamar "Hamster Metro" (m Savic) farashin fiye da 9000 r., amma riga an sanye da gida, kwano, hadaddun mashaya da nishaɗi.
Mai shaye shaye100-400 руб.
dabaran200-700 руб.
ƙwallon ƙafa300-800 руб.
Mai cika masara400-600 руб.
Abincin Hamster Premium600-800 руб.
Jimlar3600-8300 руб.

Ɗaya daga cikin alƙawari tare da likitan dabbobi ƙwararre a cikin rodents a Moscow yana kashe 800-1500 rubles, kuma wannan baya haɗa da farashin magunguna ko ƙarin hanyoyin. Idan ƙaramin rogon yana buƙatar sashin caesarean, cire ƙari, ko yanke tafin hannu, farashin aikin ba zai yi ƙasa ba, kuma wani lokacin ma ya fi girma, fiye da na karnukan cat. Idan ba ku shirya ɗaukar ƙarin farashin ba, ya kamata ku sake tunani: ya kamata ku sami hamster?

Kammalawa

Kodayake farashin hamster yana da ƙananan, a gaban mai shi, yana samun darajar da ba za a iya aunawa a cikin kudi ba. Dabba ta gaske, mai raye-raye, mai laushi tana faranta wa yara rai, kuma tana taɓa manya da halayenta. Ga mutane da yawa, hamster ya zama dabbar farko. Idan dabbar ta yi rashin lafiya ko ta mutu, kada ku raina ainihin baƙin cikin da ɗan ƙaramin mai shi ya fuskanta. Za mu iya cewa hamster ne na yau da kullun, cewa za mu sayi wani, akalla biyar. Amma a auna kimar mai rai da kudin da aka kashe a kai ba daidai ba ne.

Nawa ne kudin hamsters?

4.1 (81.79%) 67 kuri'u

Leave a Reply