Yadda ake wanka da wanke kunkuru masu jajayen kunne
dabbobi masu rarrafe

Yadda ake wanka da wanke kunkuru masu jajayen kunne

Yadda ake wanka da wanke kunkuru masu jajayen kunne

Kunkuru masu jajayen kunne suna rayuwa cikin ruwa mai dadi. Dabbobi masu rarrafe na cikin gida suna buƙatar aquaterrariums. Kamar 'yan'uwa masu 'yanci, yawancin rana suna yin iyo. Yin wanka da kunkuru mai ja, da sauran wakilan nau'in ruwa, yana yiwuwa, amma ba lallai ba ne. Yawancin lokaci ana yin hakan kamar yadda ake buƙata, ko don dalilai na magani.

Ka'idodin yin iyo mai aminci

Don wanke kunkuru mai ja a gida, ana bada shawara don siyan ma'aunin zafin jiki na ruwa. Jikin dabbobi masu sanyi ba shi da ikon daidaita zafin jiki da kansa, don haka cin zarafin tsarin zai iya haifar da sakamako mara kyau. Ruwan zafin jiki don wanka da kunkuru ya kamata ya kasance tsakanin 30-35 ° C.

Yana da haɗari don barin dabba a ƙarƙashin rafi daga famfo, saboda yiwuwar canjin yanayin zafi a cikin bututu.

Dabbobi masu rarrafe na iya yin bahaya a cikin kwano a kowane lokaci, kuma lallai ruwan zai bukaci a canza shi. Zai fi dacewa don shirya wadataccen ruwa mai dumi a gaba don kada a shagaltar da shi ta hanyar sarrafa zafin jiki, kuma ba da gangan ya ƙone ko overcool da dabbar ba.

Akwatin don hanyoyin ruwa dole ne ya ƙunshi dukan dabba. Yana da kyawawa cewa zane ba ya ƙyale mai rarrafe ya fita da kansa. Ko da karamin kunkuru bai kamata a wanke shi a kan magudanar ruwa a cikin iska ba. Wannan garanti ne na saukakawa mai shi kuma zai hana faɗuwar haɗari.

Yadda ake wanka da wanke kunkuru masu jajayen kunne

Ana wanke datti da soso mai laushi ko tsumma. Amfani da goge-goge, daɗaɗɗen saman da abrasives suna lalata fata da kariyar kariyar carapace.

Yankunan da abin ya shafa sun zama masu saurin kamuwa da naman gwari da cututtuka. Yawancin ruwa mai tsabta da laushi mai laushi sun isa don wanka kunkuru.

Abubuwan wanke-wanke suna da ƙamshin ƙamshi wanda zai tsoma baki tare da dabba da daɗewa bayan aikin. Girman ph yana bushewar fata mai laushi, don haka bai kamata ku wanke kunkuru da sabulu ba sai dai idan ya zama dole. Abun da ke ciki zai iya ƙunsar rini da ɗanɗano waɗanda ke da guba ga dabbobi masu rarrafe. Daga gurɓataccen gurɓataccen abu, yana halatta a yi amfani da sabulu na hypoallergenic baby, amma ba fiye da sau ɗaya a mako ba.

Dabaru da dabaru

Wanke kunkuru mai jajayen kunne yana da sauƙi idan yana cikin yanayi mai kyau. Dabbobin jin yunwa zai ciji ya yi yaƙi da baya. Dabbobi masu rarrafe da natsuwa suna da sauƙin wankewa shi kaɗai. Idan kunkuru bai saba da mutane ba, ana iya buƙatar mataimaki.

Kafin yin iyo, dole ne ku shirya a gaba:

  • samar da ruwa;
  • kwandon wanka;
  • ma'aunin zafi da sanyio;
  • rags, ko soso mai laushi;
  • tawul

Idan a lokacin hanyoyin da aka tsara don tsaftace harsashi daga algae ko datti mai taurin kai, dole ne a ƙara samfurori na musamman a cikin jerin.

Bayan an shirya ruwan, ana sanya dabbar a cikin kwano. Wetting da soso da ruwan dumi, a hankali shafa tafin hannu, wutsiya da harsashi na kunkuru. Idan ya cancanta, ana fara shafa ɗan ƙaramin sabulu. Daga abin wankewa, mai rarrafe ya kamata a wanke shi sosai tare da ruwa mai tsabta.

Yana da mahimmanci a guje wa sanya mai rarrafe tare da filasta sama, saboda hakan zai ba da damar ruwa da sabulu su shiga idanu, hanci, da baki, kuma galibi suna haifar da juriya.

Haka ne – bayan wanka, shafa kunkuru ya bushe da tawul, ko da bayan ya je akwatin kifaye. Wannan wajibi ne don kada kayan wankewa su shiga cikin ruwa da gangan.

Idan kunkuru ya ja da kansa, za ku iya gwada zubar da bakin ciki na ruwa a gaban harsashi. Hanyar ta dace kawai idan ba a yi amfani da sabulu ba. Galibi dabbobi masu rarrafe suna amsa wannan ta hanyar miƙe wuyansu, wanda zai ba su damar kurkura.

Additives na ruwa

Idan an ga qananan kumburi ko tarkace a fata, kuma don rigakafin naman gwari, ana wanke kunkuru masu jajayen kunne da manganese. Magani tare da ƙarfin 1% ba zai cutar da dabba ba idan ba ku yi amfani da samfurin sau da yawa ba. Potassium permanganate yana da tasirin anti-mai kumburi kuma yana hana ci gaban cututtukan fungal.

Idan ruwan famfo ya ƙunshi chlorine da yawa kuma yana da wuya, ya kamata ka fara kare shi, ko tsaftace shi da tacewa.

Masu gwaninta suna amfani da kayan ado na ganye don wanka na dabbobi. Na kowa chamomile da alder cones sun shahara musamman. Suna da tasiri mai amfani akan fata na dabbobi masu rarrafe. Tsire-tsire suna dacewa a cikin gilashi kuma an zuba su cikin akwati ta sieve.

Yadda ake wanka da wanke kunkuru masu jajayen kunne

3.3 (66.96%) 23 kuri'u

Leave a Reply