Yadda za a ƙayyade shekarun kyanwa?
Duk game da kyanwa

Yadda za a ƙayyade shekarun kyanwa?

Yadda za a ƙayyade shekarun kyanwa?

Ta bayyanar

Idan kyanwar ta yi kankanta, sai a fara neman igiyarsa. Yawanci yana ɓacewa a cikin kwanaki uku na farko na rayuwa. Idan akwai igiyar cibi, to kuna da kyanwa jariri a hannunku.

Eyes

Suna buɗewa a cikin makonni biyu na farkon rayuwar kyanwa. Da farko, duk kittens suna da idanu blue-blue. Daga baya, launin iris a cikin kyanwa yakan fara canzawa. Ido na iya ƙaddara shekarun ƙananan kittens:

  • Idan har yanzu suna rufe, to kyanwa bai wuce mako guda ba;

  • Idan idanu suna buɗe amma har yanzu kunkuntar, yana da makonni 2-3;

  • Idan iris ya fara canza launi, kyanwar tana da makonni 6-7.

Ƙarshe

A lokacin haihuwa, kittens suna da rufaffiyar magudanar kunne. Suna buɗewa a matsakaicin mako guda bayan haihuwa. Har ila yau, ana iya fahimtar shekaru da girma da siffar kunnuwa. Ba kamar magudanar ruwa ba, auricles sun fi tsayi tsayi - yana ɗaukar makonni 2-3.

Hakoran jariri

Har zuwa makonni biyu, kyanwa ba su da hakora. Duk hakoran madara yakamata su bayyana kafin makonni takwas.

  • Hakora na farko da zasu fito su ne incisors. A matsayinka na mai mulki, wannan yana faruwa ta mako na uku;

  •  Fangs suna bayyana a makonni 3-4;

  • Premolars, wato, hakora da ke bayan canines, suna bayyana a cikin watanni 1-2. A kan muƙamuƙi na sama, kuliyoyi ya kamata su sami premolars guda uku a kowane gefe, a ƙasa - biyu.

A wata biyu, kyanwa ya kamata ya kasance yana da hakora 26: 12 incisors, 4 canines da 10 premolars.

Hakora na dindindin

Yawancin lokaci hakora na kittens sun fara canzawa a watanni 2,5-3. Na farko, an sabunta incisors, sa'an nan kuma canines, premolars, kuma a karshen molars sun fashe - waɗannan su ne hakora da aka dasa mafi nisa kuma suna hidima don cin abinci, kamar premolars. Ana maye gurbin hakoran madara gaba ɗaya da ƙwanƙwasa har wata bakwai. A wannan lokacin, kyanwar ta riga tana da duk molars guda 30, gami da mola guda huɗu.

na motsi

  • 'Yan kyanwa 'yan mako biyu suna da tafiya mai ban mamaki da rashin tsayawa;
  • Idan ƙungiyoyin suna da kwarin gwiwa kuma ɗan kyanwa ya bincika duk abin da ke kewaye da son sani, to yana kusan wata ɗaya. A lokaci guda kuma, kittens suna samun ikon sauka akan tafukan su yayin faɗuwa;
  • Yar kyanwa tana samun ikon tafiyar da makonni biyar.

Gabaɗaya ra'ayi

Idan yar kyanwa ta gudu kuma ta nuna amincewa, za ku iya bincika ma'auni na jikinsa. A cikin watanni 4-6, kittens suna fara balaga. A wannan shekarun, jikinsu da gaɓoɓinsu suna miƙe, kuma kyanwa yana ƙara zama kamar babban cat.

Gida

Kuna iya ƙoƙarin kiyaye ilhami da halayen dabba.

  • Tun daga kimanin watanni huɗu, maza suna fara alamar yankin;

  • A cikin kuliyoyi, estrus na farko zai iya zama a cikin watanni 4-6.

Mai nauyi

Za'a iya ƙididdige shekaru ta nauyi kawai kusan - wannan ita ce mafi ƙarancin hanya. Ya kamata a tuna cewa da yawa ya dogara da nau'in da jinsi na kyanwa, don haka lambobi sun kusan:

  •          Jarirai - 70-130 g;

  •          1 wata - 500-750 g;

  •          watanni 2 - 1-1,5 kg;

  •          watanni 3 - 1,7-2,3 kg;

  •          watanni 4 - 2,5-3,6 kg;

  •          watanni 5 - 3,1-4,2 kg;

  •          6 watanni - 3,5-4,8 kg.

Idan ba ku da tabbacin yadda shekarun suka kasance daidai, ku ɗauki kyanwa ga likitan dabbobi, zai taimake ku gano kuma ya ba da cikakken shawara game da kulawar da kyanwa ke bukata.

10 2017 ga Yuni

An sabunta: Yuli 6, 2018

Leave a Reply