Yadda za a taimaka cat jimre da asara?
Cats

Yadda za a taimaka cat jimre da asara?

Ba a faɗi kaɗan ba game da baƙin cikin da cat ke fuskanta, kuma galibi saboda ana ɗaukar kuliyoyi dabbobi masu zaman kansu waɗanda suka riƙe yawancin yanayin daji. Amma halin kyanwa yana canzawa bayan mutuwar wani cat, kodayake wani lokacin yana da wuyar fahimta.

Idan dabbobin suna da dangantaka ta kud da kud, za su fi jin haushin rashin ma’aurata. Hatta dabbobin da suke faɗa akai-akai za su iya jin haushin asarar cat da suke gaba da su. Ba wanda zai taɓa sanin ko kyanwa ya fahimci menene mutuwa, amma tabbas ta san abokin zamanta ya bace kuma wani abu ya canza a gidan. Hakanan za'a iya canza tunanin mai shi game da asarar dabbar dabba zuwa ga cat, wanda ya kara yawan tashin hankalin da ta fuskanta.

Alamomin buri

A gaskiya ma, ba shi yiwuwa a yi hasashen yadda cat zai yi bayan mutuwar abokin tarayya. Wasu ba abin ya shafa ba, wasu ma suna jin daɗin lokacin da maƙwabcinsu ya ɓace. Wasu sun daina cin abinci kuma sun rasa sha'awar duk abin da ke kewaye da su - kawai suna zaune suna kallon lokaci guda, yanayin su yana da matukar damuwa. A cikin wasu dabbobi, bayan mutuwar abokin tarayya, halaye na hali ko halaye sun canza - cat yana bakin ciki.

Duk da yake ba a yi wani bincike da yawa kan yadda kuliyoyi ke fama da baƙin ciki ba, wani bincike da ƙungiyar kare haƙƙin dabbobi ta Amurka ta yi, ya gano cewa kuliyoyi ba su ci kaɗan ba, suna yawan yin barci, suna ƙara ƙara bayan baƙin ciki. Abin farin ciki, bisa ga sakamakon lura na iyalai 160, duk dabbobin da suka rasa abokinsu sun warke sosai cikin kusan watanni shida.

Ta yaya za mu taimaka?

Akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi don taimakawa cat ɗinku ya karɓi asara. Tsayawa canje-canje zuwa mafi ƙanƙanta yana ba dabbobin ku lokaci don yin la'akari da asarar cat ɗin aboki. Rike ayyukan yau da kullun iri ɗaya. Canja lokutan ciyarwa ko gyara kayan daki kawai na iya haifar mata da ƙarin damuwa. Macijin bakin ciki na iya ƙin abinci. Amma dabbar da ba ta cin abinci na kwanaki da yawa tana cikin hadarin kamuwa da cuta mai kisa - hanta lipidosis. Ƙarfafa cat ɗinka ya ci ta ɗan dumi abinci ko ƙara ruwa ko ruwan nama a ciki. Ku zauna kusa da dabbar ku yayin da take cin abinci don ta sami nutsuwa. Ki dena sha'awar canza abincinta don jin daɗin ci, saboda hakan na iya haifar da rashin narkewar abinci. Idan dabbar ba ta ci a cikin kwanaki uku ba, nemi shawarar likitan dabbobi.

kula

Ɗauki ƙarin lokaci tare da cat ɗin ku, goge shi, kiwo shi, kuma kuyi wasa da shi. Wannan zai ba dabbar ku kyakkyawar motsin rai tare da kowane canje-canje a cikin gidan da ta ji. Kada ku yi ƙoƙarin samun sabon dabbobi nan da nan. Ko da yake cat ɗinku zai yi kewar abokin tarayya na dogon lokaci, ba zai yiwu ta yi farin ciki da baƙo ba idan har yanzu tana cikin damuwa da asarar. A irin wannan lokacin, sabon cat zai zama ƙarin tushen damuwa. Kamar sauran dabbobi, cat yana buƙatar lokaci don shakar gawar abokinsa. Wannan na iya zama wani muhimmin sashi na fuskantar asara. Don haka yana iya zama da fa'ida a kawo gawar kyanwar da aka kashe a gida maimakon likitan dabbobi ya kona ta. A duk lokacin da aka sami canji kwatsam a cikin hali, likitan dabbobi ya kamata ya bincika cat don kowace matsala ta likita. Masanin ilimin halayyar dabba zai iya taimakawa tare da matsalolin halayen da ba a warware ba.

Leave a Reply