Yadda za a ciyar da cat na gida yadda ya kamata
Cats

Yadda za a ciyar da cat na gida yadda ya kamata

Cats suna ciyar da abinci kuma suna ciyarwa guda ɗaya.

Daga cikin dukkan wakilan dangin cat, zakuna ne kawai ke kafa ƙungiyoyi. A ƙarƙashin yanayin yanayi, kuliyoyi suna farauta da cin abinci a cikin ƙananan sassa daga sau 10 a rana, har ma da sau da yawa. Hanya ɗaya don yin koyi da dabi'ar farautarsu ita ce yin amfani da kwanon mu'amala ko wasan wasan wasa da dabbobin ku ke buƙatar yin wasa da su don samun ɗan ƙaramin yanki na abinci. Hakanan zaka iya ɓoye ɗan ƙaramin Tsarin Kimiyya na busasshen abinci na cat a kusa da gidan ko a madadin a cikin kwantena filastik ko kwali don cat ɗinka ya samu kuma ya ci.

Yadda za a ciyar da cat na gida yadda ya kamata

Ya zama ruwan dare mutane su ci abinci tare, amma kuliyoyi mafarauta ne kawai, don haka yawancinsu suna cin abinci su kaɗai. A wasu kalmomi, lokacin da kuliyoyi na gida ke cin abinci dabam da sauran, suna jin dadi. Ko da yake sun fi son ci su kaɗai, kuliyoyi masu lafiya yawanci ba su manta da kasancewar wani yayin cin abinci. Koyaya, yayin lokutan rashin lafiya ko damuwa, har yanzu suna buƙatar zama su kaɗai. Har ila yau, yana da mahimmanci a san cewa dabi'ar da dabbar ku ke nunawa lokacin da kuka dawo gida (meowing, shafa a kafafunku, jawo hankali) gaisuwa ce, ba neman abinci ba. Wajibi ne a karfafa wannan hali da hankali, kamar soyayya ko wasa, kuma za ku iya ciyar da shi daga baya.

Yanayin Zazzabi

A matsayin mafarauta, kuliyoyi sun fi son abinci kusa da zafin jikinsu (kimanin 38°C). Idan ka ɗauki abincin gwangwani daga firiji, ya kamata a yi zafi a cikin microwave (kuma a motsa shi da kyau) ko kuma ƙara ruwan zafi kadan.

Bambance-bambancen halayen cin abinci:

cat

kare

Masu cin nama "masu tsauri" (abincin yana buƙatar tushen dabba na furotin, amma kuma suna iya sha da yawa na gina jiki daga tsire-tsire).

Omnivorous (abinci daga tushen shuka da dabba).

Daga ƙananan abinci 10 a kowace rana.

1-3 manyan abinci a kowace rana.

Suna farauta da ciyarwa a kowane lokaci na rana ko dare.

Suna farauta da ciyarwa da rana.

Abinci ba shi da mahimmancin zamantakewa.

Abinci yana da mahimmancin zamantakewa.

Lokacin cin abinci lokaci ne na musamman ga kuliyoyi.

Yadda za a ciyar da cat? Abinci mai gina jiki ba kawai ya gamsar da buƙatun makamashi mai girma na cat ba, har ma yana ba shi mahimman abubuwan gina jiki da ake buƙata don kula da lafiya da ƙarfi. Ko da yake wasu dabbobin suna iya sarrafa abincin da suke ci, wasu na iya yin gaggawa da yawa ko kuma suna fuskantar wahalar cin abinci a gaban ’yan’uwansu.

Sauƙaƙan shawarwari don ciyar da cat ɗin ku

  • Kwano don abinci da ruwa, gadaje na rana da tire yakamata su kasance a wurare daban-daban.
  • Da kyau, kowane cat ya kamata ya kasance yana da nasa tsayawa tare da kwanonin abinci da ruwa, zai fi dacewa a cikin shiru, wurin da aka fi so inda kusan babu mai tafiya.
  • Gilashin ruwa ya kamata su kasance masu fadi da zurfi; ruwa kullum sabo ne; wasu kuliyoyi sun fi son sha daga bututun ruwa ko maɓuɓɓugar ruwa.
  • Yawancin kuliyoyi sun fi so su ci daga cikin kwanuka masu zurfi ko faranti don kada rudun su ya taɓa bango.
  • Fi dacewa, abinci da kwanon ruwa ya kamata a ware da juna.
  • Wajibi ne a tabbatar da cewa jita-jita don abinci da ruwa suna da tsabta koyaushe.
  • Auna adadin abinci ga kowane cat bisa ga adadin shawarar likitan ku. Kula da abincin dabbobin ku na yau da kullun da kuma ci.

 

 

 

Leave a Reply