Yadda ake horar da kare ku: Matakai 5 daga kwararrun Hill
Dogs

Yadda ake horar da kare ku: Matakai 5 daga kwararrun Hill

Yawancin masu mallakar gidaje, kafin samun kare, yi tunani game da wurin da ake kula da shi. Shin zai yiwu a saba dabbar gida zuwa rumfar?

Idan an yi kiwon kare a cikin gida mai zaman kansa don kariya, to, mai yiwuwa kare zai zauna a cikin rumfa ko aviary, kuma ba a gida ba.

Zabin rumfa

Don fara da, yana da daraja yanke shawarar abin da rumfar zai zama: shirye-shirye ko yi da kanka. Duk lokacin siye da lokacin gini, yakamata a kimanta sigogi masu zuwa.

  1. Girman rumfa. Dabbobin ya kamata ya kasance cikin kwanciyar hankali a ciki, don haka girman kare, girman rumfar ya kamata ya kasance. Dabba ya kamata a kwantar da hankali a ciki, yayin da ba ya kai saman kai zuwa rufi. Tsawon rumfar ya kamata ya zama irin wannan dabbar zai iya miƙewa zuwa tsayinsa kuma ya sanya bakinsa a kan tafukan sa. Idan kare kawai zai iya kwance a naɗe a cikin ƙwallon ƙafa, mazaunin bai isa ba.

  2. Kayan rumfa. Akwai zaɓuɓɓuka daban-daban don kayan don gidan kare. Mafi sauƙi, mafi jin dadi da muhalli shine itace. Yana da mahimmanci cewa babu tsagawa da guntu a cikin rumfar. A waje, yana da kyau a bi da bishiyar tare da maganin antiseptics kuma a rufe shi da wani fili na musamman na mold. Akwai zaɓuɓɓukan filastik da ƙarfe, amma ba sa kiyaye zafi a ciki kwata-kwata, kuma rumfar ƙarfe ba zai kasance da sauƙin haɗawa da kanku ba. 

  3. Wurin rumfa. Don shigar da rumfar, yana da kyau a zabi wuri mafi girma a kan shafin don kare ya sami cikakken ra'ayi na dukan yanki. A lokaci guda kuma a sanya gidan don kada iska ta kada a ciki kuma dakin kada ya bushe. Yana da kyau a sami rumfa mai ƙofar kofa ko ƙofar. Tare da kyakkyawan ra'ayi, zai zama sauƙi don saba da kare zuwa ɗakin gida. 

  4. Ciki Wajibi ne a tantance yanayin yanayi a yankin. Ko da manyan karnuka masu dogon gashi, irin su Alabai, a cikin hunturu a yanayin zafi ƙasa -30, zasu buƙaci ƙarin rufi a cikin rumfar. Amma idan kare yana zaune tare da masu mallakar a yankin kudancin, to, akasin haka, rumfar ya kamata a sami iska mai kyau don kada dabbar ta sami bugun jini. Ya kamata ku yi la'akari da zabi na gado a hankali: kada ku yi amfani da tsofaffin kafet da tsummoki, suna sha kuma suna riƙe da danshi sosai, kuma suna iya zama wurin kiwo don ƙuma da kaska. Bambaro da sawdust sun fi dacewa: sun fi dacewa da iska da sauƙi don maye gurbin. 

Yadda ake horar da kare don sabon ɗakin gida

Lokacin da aka gama duk shirye-shiryen, zaku iya fara aiwatar da sabawa. Ya ƙunshi matakai biyar.

  1. Saka kayan kwanciya da kayan wasan wasan da kare ka fi so a cikin gidan ajiya.

  2. Ka ba dabbar ku lokaci don bincika rumfar kanta da yankin da ke kewaye. Ya kamata kare ya shaka komai da kyau kuma ya saba da shi.

  3. Gudanar da horo da motsa jiki a kusa da rumfar: lokacin da kare ya gaji, zai iya hawan ciki ya huta.

  4. A cikin kwanakin farko na al'ada, barin dabbar ku a cikin rumfa ya kamata ya kasance na ɗan gajeren lokaci, kimanin minti 40. Kuna buƙatar ba ta lokaci don saba da sabon ɗakin.

  5. Saka wa kare da wani magani ko abinci idan ya hau ciki da kansa kuma ya zauna a cikin ɗakin ajiya na dogon lokaci.

Da farko, kada ka bar kare a cikin rumfar da dare, musamman ma idan ya bi dakin da rashin yarda. Idan kare ya yi kuka kuma ba ya so ya kasance a cikin rumfar, kada ku tilasta masa ya yi haka. 

Me yasa kare ba ya son rumfar

Idan dabbar ta ƙi zama a cikin rumfar, kuna buƙatar ƙoƙarin gano dalilan wannan hali.

  • wari. Ƙila kare ba ya son ƙamshin kayan ɗakin gida ko kayan kwanciya. Kuna iya maye gurbin bambaro da sawdust kuma sanya kayan sabo a ciki.

  • Zafin jiki. Yana iya zama sanyi ko zafi a cikin rumfar, yana busawa daga ƙasa ko daga ƙarƙashin rufin, kuma fata na iya zubewa.

  • girma. Ƙila kare ya cika maƙil a cikin rumfar, don haka an hana shi damar juyowa gabaɗaya ya kwanta cikin jin daɗi. 

Idan kare ba ya so ya zauna a cikin ɗakin ajiya, mai yiwuwa yana jin tsoron kasancewa shi kaɗai a cikin duhu ko kuma ba shi da daɗi. Yakamata a koyar da shi a hankali kuma ko kadan kada ku tsage. Kuna iya buƙatar tuntuɓar ƙwararren mai kula da kare.

Dubi kuma: 

  • Manyan Karnuka 10 Mafi Kyau don Gida Mai zaman kansa
  • Karnuka don gida mai zaman kansa, waɗanda ba su da sauƙi a cikin ɗaki
  • Wani irin kare da za a samu: makiyayi breeds
  • Mafi kyawun karnuka ga ƙauyen

Leave a Reply