Yadda ake yin hammock ga alade tare da hannuwanku a gida (hoto da bidiyo)
Sandan ruwa

Yadda ake yin hammock ga alade tare da hannuwanku a gida (hoto da bidiyo)

Yadda ake yin hammock ga alade tare da hannuwanku a gida (hoto da bidiyo)

Aladu na Guinea halittu ne masu natsuwa da kasala waɗanda suka fi son shakatawa mafi yawan lokutansu maimakon gudu da ɗimuwa. Sabili da haka, don ƙaramin dabba, hammock mai laushi da jin dadi zai zama kyauta na gaske. Irin wannan kayan haɗi za a iya saya a kantin sayar da dabbobi, ko kuma za ku iya yin hammock ga alade na guinea da hannuwanku. Ƙirƙirar wannan abu baya buƙatar ƙwarewa na musamman daga mai shi, kuma tsarin dinki na hammock yana da ban sha'awa da ban sha'awa sosai.

Nau'in hammocks ga aladun Guinea

Kafin dinki ɗakin kwana mai rataye, mai shi ya kamata ya yanke shawara a kan wurinsa, da kuma samfurin wannan kayan haɗi.

GUDA BAYANI TSORO:

  • madaidaiciya;
  • kusurwa;
  • a sigar gida.

An rataye madaidaicin hamma a cikin keji, yana haɗa shi tsakanin bangon gefe, don haka yana ɗaukar sarari da yawa. Ana yin irin wannan ɗakin kwana idan gidan dabba yana da girma kuma mai faɗi.

Don ƙananan keji, ƙuƙwalwar kusurwa zai dace, kamar yadda ya fi dacewa kuma yana ɗaukar ƙananan yanki.

Wani kayan haɗi a cikin nau'i na gida kuma ba zai ɗauki sarari da yawa ba kuma ya dace da ƙaramin keji.

Abubuwan da ake buƙata don ɗinkin hammock

Don yin hammock mai dadi don alade a gida, dole ne ku fara shirya duk kayan aiki da kayan aiki masu mahimmanci.

Don tela za ku buƙaci:

  • yanki na m masana'anta. Don wannan dalili, tsofaffin jeans da ba dole ba ko plaid mai ban sha'awa zai dace daidai;
  • flannelette, auduga ko roba winterizer masana'anta ga Layer;
  • ma'auni tef (zaka iya amfani da mai mulki);
  • almakashi;
  • skein na zaren;
  • fensir (alama);
  • allura;
  • kwali (idan kuna shirin yin gidan hammock);
  • maɓalli, ribbons don kayan ado (a buƙatar mai shi).

Muhimmi: don haɗa samfurin zuwa sandunan keji, yi amfani da igiyoyi masu ƙarfi ko shirye-shiryen bidiyo na carabiner na musamman.

Yin hammock rectangular

Yadda ake yin hammock ga alade tare da hannuwanku a gida (hoto da bidiyo)
Hammock rectangular

Легче всего пошить для питомца прямой лежак прямоугольной:

  1. Don yin wannan, an yanke guda biyu iri ɗaya na rectangular daga masana'anta da aka zaɓa don samfurin, tsayin santimita 40-50 da faɗin santimita 30-35. Daga wani yanki na flannelette ko ulun ulu, yanke wani yanki mafi ƙanƙanta fiye da babban tsari (kimanin 35 ta 30).
  2. An dinka gefuna na masana'anta tare da gefen da ba daidai ba, barin gefe ɗaya ba a dinke ba.
  3. Juya samfurin gefen dama waje. Ana saka baize ko ulun da aka yanke a ciki.
  4. Dinka sauran gefen hammock. Kuna iya gama dukkan sassa huɗu tare da gefen don gadon rana ya sami kyan gani.
  5. Ana yin ramuka a cikin sasanninta kuma ana sanya igiyoyi ko carabiners ta cikin su. An haɗe samfurin amintacce zuwa sandunan kejin.

Yin kullun kusurwa

Ana iya amfani da hammock na kusurwa don ajiye sarari

Yin dinki na kusurwa shima baya buƙatar lokaci mai yawa da ƙoƙari:

  1. Da farko kuna buƙatar auna nisa tsakanin kusurwar tantanin halitta. Sannan an yanke triangles isosceles iri ɗaya daga cikin masana'anta. Tsawon gefen ɓangaren ya kamata ya zama aƙalla 50-55 santimita, gajerun bangarorin - 40-45 santimita.
  2. Tsakanin ɓangarorin da aka shirya, shimfiɗa wani yanki na ulu na triangular ko padding polyester kuma ɗinka gefuna tare.
  3. An zare carbiiner ko igiya mai yawa a cikin kowane ƙarshen triangle kuma an sanya samfurin a kusurwar kejin.

Yadda ake yin gidan hamma

Yadda ake yin hammock ga alade tare da hannuwanku a gida (hoto da bidiyo)
Gidan Hammock shine zaɓi mafi wahala

Ƙaƙwalwar rataye a cikin nau'i na gida zai yi kira musamman ga alade. Bayan haka, a cikinta ɗan ƙaramin dabba zai iya ba kawai don shakatawa cikin kwanciyar hankali ba, har ma don ɓoyewa don cin abincin da suka fi so.

Zai ɗauki ƙarin lokaci don yin shi fiye da na kayan haɗi biyu da suka gabata. Amma lada ga mai shi don ƙoƙarin da aka kashe zai zama farin ciki da jin daɗin rodent mai kyan gani daga irin wannan kyauta mai ban mamaki.

umarnin:

  1. Ana yin nau'ikan nau'ikan nau'ikan daban-daban daga masana'anta masu yawa da aka zaɓa.
  2. Mafi tsayi kuma mafi faɗin sashi yana aiki azaman tushen hammock na gaba, don haka dole ne ya zama aƙalla faɗin santimita 130 kuma tsayin santimita 50.
  3. Sa'an nan kuma an yanke sassa biyu masu rectangular, tare da tsawon 40 centimeters, fadin 50 centimeters. Wannan zai zama "rufin" na ɗakin rataye.
  4. An dinka sassan rectangular tare da gefen da bai dace ba, a juya a ciki sannan a sanya wani kwali mai kauri a ciki. Dinka sauran gefen.
  5. Ana nannade kwali ko kayan sanyi na roba a cikin mafi girman masana'anta (tushe) kuma ana dinka gefuna tare.
  6. An dinka tushe a bangarorin biyu zuwa "rufin".
  7. Mataki na ƙarshe shine ƙirar bangon baya. Wannan na zaɓi ne, amma zai sa ƙirar ta fi aminci ga dabba. Bayan an auna tsayin gindin da aka dinka, yanke masana'anta guda biyu na semicircular, barin gefen madaidaiciya. An dinka gefe guda uku na bangon waje guda, a sanya kwali a ciki sannan a dinka ragowar gefen.
  8. An dinka bangaren baya tare da madaidaiciyar gefe zuwa rufin da wani yanki mai ma'ana zuwa gindin samfurin.
  9. Gidan daɗaɗɗen rataye-hammock don alade na Guinea ya kusan shirya. Ya rage kawai don zaren igiyoyi a cikin sasanninta na rufin samfurin, rataye shi a saman kejin kuma ya kira dabbar don bikin gida.

Bidiyo: yadda ake yin hammock do-it-kanka don alade

'Yan tukwici da dabaru

Ya kamata a yi la'akari da waɗannan abubuwa masu zuwa yayin amfani da hammock:

  • морские свинки не умеют высоко прыгать. Поэтому гамак следует подвешивать на такой высоте, чтобы питомец Это правило важно слушать еще и потому большой высоте;
  • kayan haɗi dole ne ya zama fili don dabbar ta kasance mai dadi da jin dadi a ciki;
  • don dinki ɗakin kwana mai rataye, an zaɓi masana'anta mai yawa da ɗorewa: denim, velor, auduga ko ulu. Siliki, satin da lilin ba su dace da wannan dalili ba;
  • kada zaren ya fita daga cikin samfurin. Bayan haka, dabbar za ta fara ƙwanƙwasa su, wanda zai haifar da hawaye na nama da lalacewa ga hammock;
  • idan mai shi ya yanke shawarar yin ado da ɗakin kwana na gida tare da maɓalli ko wasu abubuwa, to ya kamata ya tuna cewa suna buƙatar a ɗinka su da aminci ga samfurin. Bayan haka, idan dabbar ta cinye kuma ta haɗiye ɗan ƙaramin bayani na kayan ado, wannan na iya haifar da mutuwar dabba;
  • Wani muhimmin mahimmanci shine cewa aladun Guinea suna da rauni na kashin baya. Don haka bai kamata gadon ya yi nisa da yawa ba don kada kashin rogon ya lankwashe lokacin da yake ciki.
  • wani lokacin dabbobin ba sa nuna sha'awar rataye gadaje da taurin kai. Don koyar da alade zuwa hammock, za ku iya sanya abin da ta fi so a can. Ko kuma haɗa wani na'ura a wurin kejin inda dabbar ke son yin barci, domin samfurin ya cika da ƙamshin da dabbar ta saba.

Dinka hamma ga alade ba shi da wahala ko kaɗan. Na'urar da aka yi da hannu ba kawai za ta yi ado da keji ba, amma kuma za ta zama wurin hutawa da aka fi so don ɗan ƙaramin dabba.

Haka kuma, yi ƙoƙarin yin gida ko kwanon sha da hannuwanku.

Umurnin mataki-mataki don ƙirƙirar hammock yi-da-kanka don alade na Guinea

4.4 (88%) 60 kuri'u

Leave a Reply