Yadda za a yi incubator da hannuwanku: abin da kuke buƙatar kiwo kaji a gida
Articles

Yadda za a yi incubator da hannuwanku: abin da kuke buƙatar kiwo kaji a gida

A gonaki ko gonaki guda ɗaya, sau da yawa ya zama dole don kiwon kaji a gida. Tabbas, ana iya amfani da hens don waɗannan dalilai, amma zai ɗauki lokaci mai tsawo don shuka kaji a gida, kuma 'ya'yan za su kasance ƙanana.

Saboda haka, don kiwon kaji a gida, da yawa suna amfani da incubator. Tabbas, akwai na'urorin masana'antu da ake amfani da su don samar da masana'antu masu girma, amma ga ƙananan gonaki, ƙananan incubators ma cikakke ne, wanda zaka iya yin sauƙi da hannunka.

A yau za mu gaya muku yadda ake yin incubator da hannuwanku, daga mafi sauƙi zuwa mafi rikitarwa.

Yadda za a yi incubator daga akwatin kwali da hannunka?

Mafi sauƙaƙan incubator na gida wanda za ku iya yi da kanku shine ƙirar kwali. Ana yin shi kamar haka:

  • yanke karamin taga a gefen akwatin kwali;
  • a cikin akwatin, wuce harsashi uku da aka tsara don fitulun wuta. Don wannan dalili, wajibi ne a daidai da ƙananan nisa yi ramuka uku a saman akwatin;
  • fitilu don incubator ya kamata su sami ikon 25 W kuma su kasance a nesa na kusan santimita 15 daga qwai;
  • a gaban tsarin, ya kamata ku yi kofa da hannuwanku, kuma dole ne su dace da sigogi na 40 ta 40 centimeters. Kofa ya kamata ya kasance kusa da jiki kamar yadda zai yiwu. incubator don kada zane ya saki zafi zuwa waje;
  • Ɗauki allunan ƙananan kauri da yin tire na musamman daga cikinsu a cikin nau'i na katako;
  • sanya ma'aunin zafi da sanyio a jikin irin wannan tire, sannan a sanya kwandon ruwa mai tsayin santimita 12 da 22 a ƙarƙashin tire ɗin kanta;
  • har zuwa 60 qwai kaji ya kamata a sanya a cikin irin wannan tire, kuma daga ranar farko ta yin amfani da incubator don manufarsa, kar a manta da juya su.

Don haka, mun yi la'akari da mafi sauƙi na incubator tare da hannunmu. Idan ya zama dole don shuka kaji a cikin mafi ƙarancin lamba a gida, wannan ƙirar zata isa sosai.

Инкубатор из коробки с под рыбы своими руками.

Incubator High Complexity

Yanzu bari mu dubi yadda ake yin incubator mai rikitarwa da hannuwanku. Amma don wannan kuna buƙatar bin ka'idodi masu zuwa:

Hakanan zaka iya ba da incubator na gida da na'ura ta musamman wacce za ta iya juyar da tire kai tsaye tare da ƙwai kuma ta cece ku daga wannan aikin. Don haka, juya ƙwai sau ɗaya a sa'a da hannuwanku. Idan babu na'ura ta musamman, ana juya ƙwai aƙalla kowane sa'o'i uku. Irin waɗannan na'urori bai kamata su haɗu da ƙwai ba.

Rana ta farko, yawan zafin jiki a cikin incubator ya kamata ya kasance har zuwa digiri 41, sannan a hankali ya rage zuwa 37,5, bi da bi. Matsayin da ake buƙata na ɗanɗano zafi shine kusan kashi 53 cikin ɗari. Kafin kajin ƙyanƙyashe, za a buƙaci a rage yawan zafin jiki kuma a ƙara mahimmanci zuwa kashi 80.

Yadda ake yin incubator ta hanyar lantarki da hannuwanku?

Samfurin da ya fi ci gaba shine incubator sanye take da sarrafa lantarki. Ana iya yin shi kamar haka:

A cikin kwanaki shida na farko na aiki, zafin jiki a cikin incubator ya kamata a kiyaye shi a digiri 38. AMMA to ana iya rage shi a hankali rabin digiri a rana. Bugu da ƙari, kuna buƙatar kunna tire tare da qwai.

Sau ɗaya kowane kwana uku, za ku buƙaci zuba ruwa a cikin wanka na musamman kuma ku wanke masana'anta a cikin ruwan sabulu don cire gishiri.

Haɗin kai na incubator mai nau'i-nau'i da yawa

Incubator na wannan nau'in yana yin zafi ta atomatik ta hanyar wutar lantarki, dole ne ya yi aiki daga hanyar sadarwar 220 V na al'ada. Don zafi da iska, ana buƙatar karkace guda shida, wanda cire daga tile insulation na baƙin ƙarfe kuma an haɗa su a jere da juna.

Don kiyaye yanayin zafi mai daɗi a cikin irin wannan ɗakin, kuna buƙatar ɗaukar relay sanye take da na'urar auna lamba ta atomatik.

Wannan incubator yana da sigogi masu zuwa:

Ginin yayi kama da haka:

A cikin incubator an kasu kashi uku ta hanyar shigar da sassa uku. Ya kamata sassan gefe su kasance mafi fadi fiye da tsakiyar tsakiya. Nisa ya kamata ya zama 2700 mm, da nisa na tsakiya - 190 mm, bi da bi. An yi ɓarna daga plywood 4 mm lokacin farin ciki. Tsakanin su da rufin tsarin ya kamata a sami rata na kimanin 60 mm. Sa'an nan kuma, sasanninta masu auna 35 ta 35 mm da aka yi da duralumin ya kamata a haɗa su zuwa rufi a layi daya da sassan.

Ana yin ramuka a cikin ƙananan sassa da na sama na ɗakin, wanda zai zama iska, godiya ga wanda zafin jiki zai kasance iri ɗaya a duk sassan incubator.

Ana sanya tire uku a cikin sassan gefe don lokacin shiryawa, kuma za a buƙaci ɗaya don fitarwa. Zuwa bangon baya na tsakiyar ɓangaren incubator an shigar da nau'in ma'aunin zafi da sanyio, wanda aka haɗe tare da psychrometer zuwa gaba.

A cikin tsaka-tsakin, an shigar da na'urar dumama a nesa na kimanin 30 centimeters daga kasa. Dole ne ƙofa dabam ta kai ga kowane ɗaki.

Don ingantaccen tsari na tsari, an rufe hatimin flannel mai Layer uku a ƙarƙashin murfin.

Kowane daki ya kamata ya kasance yana da hannu daban, godiya ga wanda kowace tire za a iya juya daga gefe zuwa gefe. Don kula da zafin da ake buƙata a cikin incubator, kuna buƙatar relay mai ƙarfi ta hanyar sadarwa ta 220 V ko thermometer TPK.

Yanzu kun tabbata cewa zaku iya yin incubator don kiwon kaji a gida da hannuwanku. Tabbas, zane-zane daban-daban suna da rikitarwa daban-daban na aiwatarwa. Matsalolin ya dogara da adadin ƙwai da kuma kan matakin sarrafa kansa na incubator. Idan ba ku yi babban buƙatu ba, to, akwatin kwali mai sauƙi zai ishe ku azaman incubator don girma kaji.

Leave a Reply