Yadda za a tayar da kare mai biyayya: horo na farko
Dogs

Yadda za a tayar da kare mai biyayya: horo na farko

Umarni na asali ga kare mai biyayya

Darussa na asali waɗanda ke tabbatar da amincin kare da kwanciyar hankali na wasu: "A gare ni", "Na gaba", "Fu", "Wuri", "Zauna", "kwanta", "Ba da". Ƙarin hikimar ta rage gare ku, basirar kare yana ba ku damar sarrafa abubuwa da yawa. Amma dole ne a aiwatar da ainihin umarnin ba tare da shakka ba kuma a kowane yanayi.

Team

alƙawari

halin da ake ciki

Zauna

Umurnin birki

Haɗu da abokai don yawo

Yin karya

Umurnin birki

tafiye-tafiyen sufuri

Kusa

Sauƙin motsi

Ketare titi, yana motsawa cikin babban taron jama'a

Place

Bayyanawa, ƙuntata motsi na kare

Isowar baƙi, masu aikewa zuwa gidan

Zuwa gareni

Tafiya lafiya

Hana kare tserewa

Dole ne ba

Kashe ayyukan da ba a so

Amfanin yau da kullun (ba za ku iya kusanci wani abu ba, shaƙa, da sauransu)

Fu

Gaggawa (karen ya kama wani abu akan titi)

Ƙarfin umarni

Akwai hanyoyi da yawa don ba da umarni. Na asali: rashin rikici da inji. Kowannensu yana da hakkin ya wanzu, amma yana da kyau a haɗa su daidai. 

Zauna umarni

Hanyar da ba ta da rikici1. Ɗauki ɗan hannu na magani, ba da yanki ga kare. Zata gane cewa wani abu mai sanyi yana jiran ta gaba.2. Kira sunan kare, ka ce “Zauna”, riƙe maganin har zuwa hanci kuma motsa shi a hankali sama da baya a bayan kan kare. Hannu ya kamata ya matsa kusa da kai.3. Yana bin hannunka da magani da hancinsa, kare zai ɗaga fuskarsa ya zauna. Babu sihiri, kimiyya mai tsafta: a zahiri, kare ba ya iya kallon sama yayin da yake tsaye.4. Da zarar abincin kare ya taba kasa, nan da nan yabe shi, nan da nan a yi maganinsa.5. Idan bai yi aiki a karon farko ba, kada ku damu. Ko da ɗan jujjuyawar ƙafafu na baya yakamata a sami lada. 

Sakamako daidai a lokacin squatting ko lankwasa kafafu, kuma ba lokacin da kare ya sake tashi ba - in ba haka ba za a sami lada ba daidai ba!

 6. Idan kare ya tashi akan kafafunsa na baya, maganin yana da yawa. Matakan baya - yi motsa jiki a kusurwa ko amfani da ƙafafun mataimaki a matsayin "bango". Maye gurbin lallashi da alama 

  1. Yi tanadin magunguna, amma a wannan lokacin ku ajiye kayan a aljihun ku. Ciyar da kare ka cizo daya.
  2. Kira sunan kare, faɗi "Zauna", kawo hannunka (ba tare da magani ba!) Zuwa hancin kare a cikin motsi iri ɗaya kamar da.
  3. Mafi mahimmanci, kare zai zauna, yana bin hannun. Yabo da magani nan da nan.
  4. Shigar da motsi. Ba da umarnin “Sit” yayin ɗaga hannunka lokaci guda, lanƙwasa a gwiwar hannu, tafin hannu gaba, zuwa matakin kafada tare da saurin tashi. Da zarar kare ya zauna, nan da nan yabe shi kuma ku yi masa magani.

Hanyar inji

  1. Kare ya kamata ya kasance a hagunku. Rike ta akan ɗan gajeren leshi. Juya, umurci "Sit". A lokaci guda, ja leash sama da baya da hannun dama, kuma tare da hagu, danna croup a hankali. Kare zai zauna. Ciyar da ita. Idan kare yayi ƙoƙari ya tashi, maimaita umarnin, danna croup a hankali. Idan ta zauna, yi mata magani.
  2. Sanya motsa jiki da wahala. Bayan an ba da umarnin, sannu a hankali fara komawa gefe. Idan kare yayi ƙoƙarin canza matsayi, maimaita umarnin.

"Down" umurnin

Hanyar da ba ta da rikici

  1. Kira kare, nemi zama, lada.
  2. Bari mu ɗan ƙara ɗanɗana guda ɗaya, a ce “Ki kwanta”, rage ƙaƙƙarfan mai daɗi zuwa ƙasa, tsakanin tafukan gaba. Kada ka bari kare ya kama shi, rufe shi da yatsunsu.
  3. Da zaran kare ya sauke kansa, a hankali ya tura guntun baya ya kwanta. Yabo, bi da.
  4. Idan bai yi aiki a karon farko ba, yaba kare ka don ko da ƙaramar ƙoƙari. Yana da mahimmanci don kama ainihin lokacin.
  5. Idan ba ku da lokaci kuma kare yayi ƙoƙari ya tashi, cire maganin kuma fara farawa.
  6. Da zaran kare ya koyi bin umarnin don jin daɗi, maye gurbin koto da alama.

 

Mafi mahimmanci, da farko, kare zai yi ƙoƙari ya tashi, kuma kada ya kwanta. Kar ki tsawata mata, ita dai bata gane abinda kuke so ba tukun. Kawai fara farawa kuma maimaita motsa jiki har sai kare ya sami daidai.

 Maye gurbin lallashi da alama

  1. Tace "Zauna", yi magani.
  2. Boye maganin a ɗayan hannun ku. Umurci "Down" kuma runtse hannunka BA TARE DA MAGANI BA, kamar yadda kuka yi a baya
  3. Da zarar kare ya kwanta, ku yabe shi ku yi masa magani.
  4. Bayan maimaita motsa jiki sau da yawa, shigar da umarnin motsi. Ka ce "Ku kwanta" kuma a lokaci guda ɗaga ku runtse hannun da aka lanƙwasa a gwiwar hannu, tafin hannu ƙasa, zuwa matakin bel. Da zarar kare ya kwanta, yabo kuma ku yi magani.

Hanyar inji

  1. Karen yana zaune zuwa hagu, akan leshi. Juya zuwa gare ta, ka gangara a gwiwa na dama, faɗi umarnin, a hankali danna kan ƙyallen da hannun hagu, a hankali jawo leshin gaba da ƙasa da hannun dama. Kuna iya kunna hannun dama da sauƙi akan kafafun gaban kare. Riƙe a taƙaice a cikin matsayi mai sauƙi, riƙe da hannunka da lada tare da yabo da magani.
  2. Da zarar karenka ya koyi kwanciya bisa umarni, yi kamun kai. Ka ba da umarni, kuma lokacin da kare ya kwanta, a hankali ya tafi. Idan kare yayi ƙoƙari ya tashi, faɗi "Down" kuma ya sake kwanciya. Bada kowane aiwatar da umarnin.

"Na gaba" tawagar

Hanyar da ba ta da rikici Umurnin Kusa yana da rikitarwa sosai, amma yana da sauƙin ƙwarewa idan kuna amfani da buƙatun kare. Misali, abinci. Lokacin da kare ya sami damar "sami" wani abu mai dadi musamman.

  1. Ɗauki ɗanɗano mai daɗi a hannun hagu kuma, bayan da aka ba da umarni "Na gaba", tare da motsi hannunka tare da magani, ba da damar ɗaukar matsayin da ake so.
  2. Idan kare ya tsaya a ƙafar hagu, yabo a yi masa magani.
  3. Lokacin da kare ya fahimci abin da ake bukata a gare shi, bi da shi bayan ɗan gajeren lokaci. Bayan haka, lokacin bayyanar yana ƙaruwa.
  4. Yanzu zaku iya ci gaba zuwa motsi a madaidaiciyar layi a matsakaicin taki. Riƙe maganin a hannun hagu kuma yi amfani da shi don jagorantar kare. Bayar da magani daga lokaci zuwa lokaci. Idan ya cancanta, ɗauka da sauƙi ko ja kare a kan leash.
  5. A hankali rage yawan "ciyarwa", ƙara tazara tsakanin su.

Hanyar inji

  1. Ɗauki kare ku a kan ɗan gajeren leshi. Riƙe leash tare da hannun hagu (kamar yadda kusa da abin wuya kamar yadda zai yiwu), ɓangaren kyauta na leash ya kamata ya kasance a hannun dama. Karen yana kan kafar hagu.
  2. Ka ce "Kusa" kuma ku ci gaba, ƙyale kare ya yi kuskure. Da zaran ta riske ku, ku ja da ledar ta baya - zuwa ƙafar hagunku. Yi bugun jini da hannun hagu, yi, yabo. Idan kare yana baya ko ya matsa zuwa gefe, kuma gyara shi da leshi.
  3. Duba yadda ake koyan ƙungiyar yadda ya kamata. Idan kare ya kauce hanya, a ce "Kusa." Idan kare ya koma matsayin da ake so, an koyi umarnin.
  4. Sanya motsa jiki ya fi wahala ta hanyar ba da umarni "Kusa" a kan juyi, sauri da raguwa.
  5. Sannan ana gudanar da liyafar ba tare da leshi ba.

Wurin umarni

  1. Ajiye kare, sanya kowane abu (zai fi dacewa da babban fili) a gaban tafin hannunsa na gaba, buga shi, sanya magani a kai kuma a lokaci guda ka ce "Wuri". Wannan zai ja hankalin kare ga batun.
  2. Ba da umarni a cikin ƙaramar murya mai ɗan ƙarfi, matsawa daga kare.
  3. Ku dawo wurin kare ku lokaci zuwa lokaci kuma ku ba shi magani. A farkon, tazara ya kamata ya zama ɗan gajeren lokaci - kafin kare ya yanke shawarar tashi.
  4. A hankali ƙara lokaci. Idan kare ya tashi, a mayar da shi wurinsa.

Tawagar "To me"

Hanyar da ba ta da rikici

  1. Kira kwikwiyo (da farko a gida, sannan a waje - farawa daga wani yanki mai shinge), ta amfani da sunan barkwanci da umarnin "Ku zo gareni".
  2. Sa'an nan ku kusanci, yabon kare, bi da.
  3. Kada ka bar kare ya tafi nan da nan, ajiye shi kusa da ku na ɗan lokaci.
  4. Bari kare ya sake yin yawo.

Bayan umarnin “Ku zo wurina”, ba za ku iya azabtar da kare ba ko ɗaukar shi a kowane lokaci kuma ku kai shi gida. Don haka kuna koya wa kare kawai cewa wannan umarnin yana nuna matsala. Umarnin "Ku zo gareni" ya kamata a haɗa shi da tabbatacce.

 Hanyar inji

  1. Lokacin da kare ya kasance a kan doguwar leshi, bar shi ya tafi wani nisa kuma, yana kira da suna, ba da umarni "Ku zo gare ni." Nuna magani. Lokacin da kare ya matso, yi magani.
  2. Idan karenka ya shagala, ja shi sama da leshi. Idan ya matso a hankali, za ku iya ɗauka cewa kuna gudu.
  3. Rikita lamarin. Misali, kira kare yayin wasan.
  4. Haɗa umarnin tare da motsi: hannun dama, wanda aka mika zuwa gefe a matakin kafada, da sauri ya fadi zuwa hip.
  5. Ana ɗaukar umarnin koya lokacin da kare ya zo gare ku kuma ya zauna a ƙafar hagu.

  

Umurnin "Fu" da "A'a"

A matsayinka na mai mulki, karnuka suna son bincika duniyar da ke kewaye da su, kuma wannan ba koyaushe ba ne mai lafiya. Bugu da ƙari, wajibi ne a bayyana wa dabbar "dokokin ɗakin kwanan dalibai". A wannan yanayin, ba za a iya ba da umarnin haramtawa ba. Idan kun kama kwikwiyo a daidai lokacin da kuka aikata "laifi", dole ne ku:

  1. Ku kusance shi ba tare da fahimta ba.
  2. Da ƙarfi kuma da ƙarfi ka ce "Fu!"
  3. Ɗauki ƙwanƙwasa ƙyallen ko kuma a yi ɗoki da ɗan jarida mai naɗewa domin jaririn ya daina aikin da ba a so.

Watakila daga farkon lokacin kwikwiyo ba zai fahimci ainihin abin da ya haifar da rashin jin daɗi ba, kuma yana iya jin haushi. Kada ku nemi yardar dabbobinku, amma bayan ɗan lokaci ku ba shi wasa ko yawo. Kada ku maimaita "Fu" sau da yawa! Ya isa a faɗi umarnin sau ɗaya, da ƙarfi da ƙarfi. Duk da haka, tsananin ba daidai yake da zalunci ba. Ya kamata kwikwiyo ya fahimci cewa ba ku da farin ciki. Shi ba mai taurin rai ba ne kuma ba zai lalata maka rayuwa ba, sai kawai ya gundura. A matsayinka na mai mulki, ana koyan umarni da sauri. Ana ɗaukar su koya lokacin da kare ya yi su a karon farko ba tare da wata shakka ba. Wani lokaci yana da mahimmanci don koyar da umarnin "Fu" ga kare babba. Wani lokaci ma ya fi sauƙi: karnuka manya sun fi wayo kuma sun fi iya zana kwatance tsakanin rashin ɗa’a da sakamako. Amma babban ka'ida ba ta canzawa: zaka iya tsawata wa dabbar dabba kawai a lokacin rashin da'a. A matsayinka na mai mulki, sau biyu ko uku sun isa kare ya kama. Wani lokaci, don mayar da martani ga haramcin, kare yana kallon ku da tambaya: shin kun tabbata cewa wannan ba zai yiwu ba?

Gabaɗaya ka'idodin horo

  • jerin
  • sabuntawa
  • canzawa daga sauki zuwa hadaddun

Zai fi kyau a fara koyan ƙungiyar a wuri mai natsuwa, kwanciyar hankali inda babu wasu abubuwan motsa rai. Ƙarfafa ƙwarewa ya riga ya faru a cikin yanayi mai rikitarwa: a cikin sababbin wurare, a gaban sauran mutane da karnuka, da dai sauransu. Mafi kyawun lokacin horo shine da safe kafin ciyarwa ko 2 hours bayan ciyarwa. Kada ka yi yawa fiye da kare. Madadin azuzuwan na mintuna 10 – 15 tare da hutawa da yin aiki sau da yawa a rana. Canja tsari na umarni. In ba haka ba, kare zai "yi tsammani" umarni na gaba kuma ya aiwatar da shi ba tare da buƙatar ku ba, ta atomatik. Umarnin da aka koya yakamata a sabunta su lokaci-lokaci a cikin ƙwaƙwalwar kare. Wakilin kowane nau'in yana buƙatar jin ƙauna da buƙata. Amma a lokaci guda, ba dole ba ne a bar shi ya hau matakin matsayi - kuma zai gwada! Duk wani bayyanar ta'addanci dole ne a gamu da rashin jin daɗi daga ɓangaren ku! 

Babban Ka'idodin Hukuncin Kare

  1. daidaito Abin da aka haramta a kodayaushe haramun ne.
  2. Daidaitawa - ba tare da zalunci ga kare ba, daidai da girman dabbar.
  3. Gaggawa - nan da nan a lokacin rashin da'a, a cikin minti daya kare ba zai kara fahimta ba.
  4. Taimako Dole ne kare ya fahimci abin da ya yi ba daidai ba. Ba shi yiwuwa a hukunta, alal misali, don gaskiyar cewa kare ya dubi hanyar da ba daidai ba.

Babban kurakuran mai horar da novice

  • Rashin hankali, rashin yanke hukunci, umarni marasa tabbas, kadaitaka, rashin juriya.
  • Rashin tsayawa lafazin umarni (sit-sit-sit) idan kare bai bi kalmar farko ba.
  • Canza umarni, ƙara ƙarin kalmomi.
  • Sau da yawa amfani da umarnin "Fu" da "A'a", yana goyan bayan tasiri mai karfi, yana tsoratar da kare, ya sa ya firgita.
  • Hukuncin kare ko wasu ayyuka marasa daɗi bayan umarnin "Ku zo gareni". Ya kamata a haɗa wannan ƙungiyar ta musamman tare da abubuwa masu kyau.

Leave a Reply