Yadda ake cire warin fitsarin kare daga kafet
Dogs

Yadda ake cire warin fitsarin kare daga kafet

Kowanne mai gida sai yayi maganin fitsarin kare akan kafet a wani lokaci a rayuwarsu. Komai kyawun halin kare, ƙananan ɓarna na iya faruwa, kuma ƙamshin da aka bari a baya yana daɗe. Yadda ake samun warin kare daga kafet? Masanan Hill suna raba hanyoyin da aka tabbatar.

Me yasa kamshin fitsarin kare akan kafet yayi karfi haka?

Yadda ake cire warin fitsarin kare daga kafet "Fitsarin kare wani hadadden hadaddiyar giyar kamshi ne na musamman wanda ya kunshi hormones, kwayoyin cuta, uric acid da ammonia," in ji Hunker. Ammoniya a cikin fitsari ya zama mafi girma a kan lokaci, yana juya zuwa mercaptan, ko methanethiol. Gas ne mai lalata, yana ba wa duka ammoniya da fitsarin kare yanayin wari. Saboda wannan dalili, da kuma saboda guba na ammonia, kayan tsaftacewa da ke dauke da ammonia ba a ba da shawarar cire tabo na fitsari ba. Ba wai kawai hakan zai sa tabon ya ƙara fitowa ba, har ma zai ƙara ƙara wari.

Yadda ake kawar da warin fitsarin kare

Tsaftace fitsarin kare daga kafet yana da wahala musamman, amma zaka iya wanke shi a cikin injin wanki. Koyaya, ƙarin matsalar ita ce fitsari na iya shiga cikin rufin da ke ƙarƙashin kafet. Zaɓin hanya mafi kyau don kawar da tabon kafet da warin fitsari zai dogara ne akan tsawon lokacin da tabon ya bayyana da sau nawa dabbar dabbar ku ta kware a wannan wurin.

Abin da za a yi idan kare ya leƙa a kan kafet

Dabbobin ya kamata kawai ya rubuta a kan titi ko a kan tabarma na musamman na abin sha. Amma idan ba haka ba, yana da kyau a kasance a wurin nan da nan don kawar da fitsari kafin ya jike cikin tabo. 

Nan da nan za ku iya tsaftace kududdufin ta hanyar goge kududdufin da tawul ɗin takarda ko tsohuwar T-shirt, waɗanda galibi sun fi ɗaukar tawul ɗin terry. Dole ne a yayyafa wa wannan wuri da soda burodi don kawar da ragowar warin. Sannan kuna buƙatar jira kamar mintuna 20 kuma ku share.

Yadda ake kawar da tabo fitsarin kare

Mrs. Clean tana ba da shawarar yin mafita mai sauƙi idan tabo ba ta jike cikin kafet ba tukuna. Abun da ke ciki yana da lafiya ga dabbobi:

  • 1 gilashin ruwa;
  • 1 kofin distilled farin vinegar
  • 1/4 zuwa 1/2 kofin soda burodi da 3% hydrogen peroxide.

Kuna buƙatar fara goge tabon don ɗaukar fitsari mai yawa gwargwadon yiwuwa. Sai ki hada wadannan sinadaran a cikin kwalbar feshi sannan ki fesa da yawa akan tabon. Idan tabon ya sami lokacin bushewa, kuna buƙatar jiƙa shi da ruwa kafin sarrafa shi.

Na gaba, kuna buƙatar shafa maganin a cikin kafet tare da goga ko tare da hannayenku, bayan sanya safofin hannu na roba. Jira ƴan mintuna sannan a goge tabon kuma a maimaita har sai tabon ya bushe. Bayan tabon ya bushe gaba daya, a yayyafa shi da baking soda sannan a shafe shi don cire duk wani warin da ya rage.

Vinegar da soda burodi ba kawai masu guba ba ne, amma suna iya kawar da fitsari yadda ya kamata kuma su kawar da wari kafin su bayyana. XNUMX% hydrogen peroxide yana da lafiya ga dabbobin gida da kafet, kuma baya tabo. 

Maimakon hydrogen peroxide, zaka iya amfani da iskar oxygen, wanda ke da irin wannan tasiri kuma yana da lafiya ga kafet da kare. Kada a yi amfani da bleach chlorine don cire tabon dabbobi, saboda yana da guba ga dabbobi kuma yana iya lalata kafet. A kowane hali, ya kamata ku fara gwadawa a wuri mara kyau don guje wa canza launi ko lalacewa.

Yadda ake kawar da tabon fitsarin kare

Mai tsabtace gida ba shi yiwuwa ya cire tsofaffin alamomi. Cire wari a cikin wannan yanayin yana yiwuwa ne kawai a hanya ɗaya: tare da taimakon mai cirewa ta enzymatic. Yawancin lokaci ana iya samun shi a cikin shagunan dabbobi ko a cikin kayan dabbobi ko sassan tsabtace babban kanti na gida. Tabbatar duba alamar samfurin don tabbatar da cewa ba mai guba ba ne kuma mai lafiya ga dabbobi.

Enzymes a cikin irin wannan nau'in tsarkakewa suna aiki ta hanyar rushe ammonia da sunadarai a cikin fitsari da kuma kawar da wari. Dole ne a bi umarnin kan marufi. Gabaɗaya, masu tsabtace enzymatic ba sa buƙatar kurkura kuma ana iya amfani da su cikin aminci a kan katifu, da kayan ɗaki, benayen itace, da sauran filaye masu ƙura waɗanda ke iya kama wari.

Yadda ake cire warin fitsarin kare, idan babu abin da zai taimaka

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama na cire tabo daga kafet ɗin da ke aiki, kuma warin ya ragu, yana iya zama lokacin tsaftacewa mai mahimmanci. Don yin wannan, za ku iya hayar ƙwararrun ƙwararru, ko za ku iya tsaftace ta da kanku ta hanyar hayan injin tsabtace wanke-wanke don kafet. 

Idan dabbar sau da yawa yakan bar irin waɗannan alamomin, zaku iya siyan injin injin wankewa don kafet. Yana tsaftacewa da deodorizes sosai fiye da maganin tabo.

Yana da mahimmanci a tuna cewa dole ne a guje wa masu tsabtace tururi da masu tsaftacewa dangane da fasahar zafi. Daga tasirin zafi akan tabo, ƙamshin ƙamshin sunadaran fitsari kawai zai ƙara shiga cikin filaye na kafet. A sakamakon haka, warin ba zai yiwu a cire ba, in ji Cuteness.

Yadda ake wanke warin fitsarin kare daga keji ko gado

Wani lokaci, sakamakon irin waɗannan abubuwan da suka faru na bazata, ba kafet ne ke shan wahala ba, amma gadon kare. Kuna iya tsaftace fitsari daga gadon kare da kuma kejin kare ta hanyoyi masu zuwa.

kejin kare

  1. Cire duk kayan kwanciya daga keji.
  2. Ɗauki kejin waje a fesa shi da bututun lambu, ko sanya shi a cikin baho kuma a kurkura sosai da ruwa da kuma abin wanke-wanke mai lafiyayyen dabbobi. Idan wannan ba zai yiwu ba, fesa kejin tare da maganin tsabtace gida mai lafiya kuma a shafe shi da rag.
  3. Idan kejin filastik ne, zai iya sha warin fitsari. Kuna buƙatar fesa ƙasan keji tare da mai tsabtace enzymatic kuma bari ya bushe gaba ɗaya.

karen kare

Ana iya wanke gadon kare a cikin injin wanki bisa ga umarnin idan ya dace. Bai kamata a wanke shi a yanayin zafi ba, saboda warin na iya ci gaba da zama a ciki. 

Yi amfani da abu mai laushi, mai lafiyayyan dabba, ƙara vinegar, bleach oxygen, ko mai tsabtace enzymatic don kawar da wari da cire tabo.

Don gadaje waɗanda ba na'ura ba za a iya wanke su, kuna iya amfani da shawarwari masu zuwa daga Dogster:

  1. Idan gadon yana da murfin cirewa, cire kuma wanke shi bisa ga umarnin lakabin.
  2. Tsaftace gado don cire gashin kare ko dander wanda ya faɗi ƙarƙashin murfin.
  3. Sanya gadon a cikin wanka tare da dumi, amma ba zafi ba, ruwa da ɗan wanka mai laushi. Ƙara vinegar, oxygen bleach, ko maganin enzyme a cikin ruwa don kawar da wari kuma cire tabo. Rike gadon a cikin wanka don ya cika gaba ɗaya, kuma shafa masana'anta da kayan wanka.
  4. Zuba baho kuma sake cika shi da ruwa mai sanyi, mai tsabta don wanke gadon. Dole ne a sake maimaita hanya har sai an wanke duk mai tsaftacewa. Kila ka cika baho sau da yawa.
  5. sai a matse shi a busasshen gado.

Idan ƙananan matsaloli suna faruwa sau da yawa

Idan kare ya daina zama ɗan kwikwiyo wanda har yanzu yana buƙatar horar da tukwane, kuma har yanzu puddles suna bayyana akan kafet, ya kamata a tuntuɓi likitan dabbobi. Ko da yake matsalolin da tsarin yoyon fitsari ba su da yawa a cikin karnuka fiye da kuliyoyi, yawancin abubuwan da suka faru a cikin gida na iya nuna mummunar matsalar lafiya. 

Kuna iya tattauna wannan matsala da duk wani canje-canjen da ake gani a halin dabba tare da likitan ku. Kwararren zai haifar da tsarin kulawa wanda zai taimaka wa kare ya koma lafiya da yanayi mai kyau.

Piss a kan kafet ba shine abu mafi ban sha'awa ba, amma an yi sa'a, tare da irin wannan yalwar mafita mai yiwuwa, mai shi ba zai daɗe da wannan warin ba.

Leave a Reply