Ƙananan horon kwikwiyo
Dogs

Ƙananan horon kwikwiyo

Wasu mutane suna tsoron fara horar da ƙaramin kwikwiyo don tsoron “hana masa ƙuruciyarsa.” Shin waɗannan damuwa sun dace? Shin zai yiwu a horar da karamin kwikwiyo? Kuma idan eh, ta yaya za a yi?

Shin zai yiwu a horar da karamin kwikwiyo?

I mana! Bugu da ƙari, ya zama dole. Bayan haka, yana da sauƙi kuma mafi inganci don fara koya wa dabba dabi'a daidai fiye da gyara kurakurai daga baya.

Kamar yadda yake, da yawa za su yi fushi. Bayan haka, wannan shine rashi na ƙuruciyar kwikwiyo! A'a a'a kuma sau ɗaya a'a. Ilimi da horarwa ba sa rufe yarinta na kwikwiyo ta kowace hanya. Tabbas, idan sun tafi daidai.

Kuma daidaitaccen horo na ƙaramin kwikwiyo ana aiwatar da shi ne kawai a cikin wasan. Kuma gajerun zama sau da yawa a rana. Tare da yin amfani da ƙarfafawa wanda kwikwiyo ke buƙata a wannan lokacin.

Yadda ake horar da karamin kwikwiyo

A zahiri, a cikin sakin layi na baya, mun riga mun amsa wani bangare na wannan tambayar. Duk da haka, wannan dabara ce. Kuma wace hanya ce mafi kyau don fara horar da ƙaramin kwikwiyo, kuna tambaya. Mun amsa.

Ana iya gabatar da kwikwiyo zuwa sunan barkwanci. Haka kuma don koyar da canza hankali daga abinci zuwa abin wasa (kuma akasin haka), daga wannan abin wasa zuwa wancan. Kuna iya fara aiwatar da kiran. Zai yi kyau a gabatar da kwikwiyo zuwa ga maƙasudi, wanda jaririn zai taɓa hanci da tawul. Horar da zuwa wurin ku kuma ku sanya wannan wuri mai kyau a idanun dabbar. Saba da abin wuya da kayan doki, a hankali tuƙi akan leash. Koyar da ayyukan tsafta.

Gabaɗaya, akwai ɗimbin damammaki don kiwon da horar da ƙaramin kwikwiyo. Yana da mahimmanci a yi komai daidai kuma a kai a kai, ba tare da amfani da tashin hankali ba.

Idan ba za ku iya kula da horar da ƙananan kwikwiyo a kan ku ba, za ku iya neman taimako daga ƙwararren wanda ke aiki ta hanyar ingantaccen ƙarfafawa. Ko kuma yi amfani da kwas ɗin bidiyo akan haɓakawa da horar da ɗan kwikwiyo da hanyoyin ɗan adam.

Leave a Reply