Motsawa tare da cat zuwa ƙasar
Cats

Motsawa tare da cat zuwa ƙasar

Alexandra Abramova, masanin Hill, mashawarcin dabbobi.

https://www.hillspet.ru/

Content

  1. A wane shekaru ne za a iya kai cat zuwa kasar? Shin yana da daraja ɗaukar dabbar dabba tare da ku idan za ku tafi kawai don karshen mako.
  2. Abin da kuke buƙatar yi kafin tafiya, nawa lokaci yana ɗauka.
  3. Yadda za a shirya shafin don zuwan dabbar.
  4. Wace hanya ce mafi kyau don jigilar dabba idan za ku yi tafiya ta mota da jirgin ƙasa.
  5. Abin da kuke buƙatar ɗauka tare da ku don dabbobin da masu shi su ji daɗi.
  6. Shin wajibi ne a canza abincin dabbobin kuma yana da daraja ɗaukar abinci tare da ku.
  7. Idan kun ji tsoron cewa dabbar na iya gudu, wane mataki ya kamata a dauka.

Winter a ƙarshe yana rasa matsayinsa, kuma yana da wuya a zauna a gida. Yawancin mazauna birni suna ƙoƙarin zuwa dachas ɗin su da wuri-wuri. Yadda za a magance da ƙaunataccen dabba a cikin wannan harka? Shin yana da daraja ɗauka tare da ku? Idan karshen mako ne kawai za mu yi fa?

Babu amsa guda ɗaya. Ba a ba da shawarar fitar da kyanwa a ƙarƙashin shekarun watanni huɗu ba, saboda. kawai a wannan shekarun keɓancewar ke ƙarewa bayan rigakafin dole. Yawancin ya dogara da dabbar kanta: shin irin waɗannan tafiye-tafiye sun saba da shi? Zai fi kyau a bar shi a gida na kwanaki biyu don kiyaye yanayin motsin rai na yau da kullun. Tabbas, yana da kyau idan wani ya kula da shi a wannan lokacin.

Tafiya zuwa ƙasar abu ne mai daɗi. Yi ƙoƙarin sanya shi haka don dabbar ku.

Abin da kuke buƙatar yi kafin tafiya, nawa lokaci yana ɗauka

Kuna buƙatar fara shiri don tafiyarku da kyau a gaba. Babban aikin shine kare kanka da dabbobin ku daga cututtuka daban-daban waɗanda zai iya kamuwa da su. 

Tabbatar cewa an yi wa dabbar allurar rigakafin cutar huhu, saboda wannan cuta ce mai saurin kisa, mai haɗari ga ɗan adam. A yankuna da yawa na kasarmu, yanayi ba su da kyau ga ciwon huhu, don haka ya zama dole a dauki wannan matsala da mahimmanci. Don yin wannan, kwanaki 10-14 kafin rigakafin da aka tsara, muna ba cat maganin anthelmintic (akwai da yawa daga cikinsu, zaɓi wanda ya dace da ku don farashi da sauran halaye. Kuna iya tuntuɓar likitan dabbobi a gaba). Lura: idan kuna deworming cat a karo na farko ko ba bisa ka'ida ba, yana da daraja maimaita wannan hanya sau biyu, tare da tazara na kwanaki 10-14. 2-3 kwanaki bayan shan miyagun ƙwayoyi, kana buƙatar bi da dabba daga ectoparasites (fleas, ticks, da dai sauransu) ta amfani da saukad da, Allunan, da dai sauransu. 

Don haka, lokacin da aka gama duk jiyya, ana iya yi muku alurar riga kafi. Yawancin lokaci maganin alurar riga kafi yana da rikitarwa, kuma kuna yi wa dabba alurar riga kafi daga yawancin cututtuka da suka fi yawa a lokaci ɗaya. Amma, bisa buƙatar ku, likita na iya yin allurar rigakafi kawai daga rabies. Bayan alurar riga kafi, kana buƙatar ajiye dabbar a gida a keɓe na kimanin kwanaki 30. A wannan lokacin, rigakafin abokinka zai dawo daidai.

Idan kuna yiwa dabba alurar riga kafi a karon farko, tabbatar cewa lokacin rigakafin bai ƙare ba.

Tafiya babbar gwaji ce ga cat, don haka 'yan kwanaki kafin taron, zaku iya fara ba ta magungunan kwantar da hankali wanda likitan dabbobi ya ba da shawarar.

Yadda za a shirya shafin don zuwan dabbar dabba

Babu buƙatar kulawa ta musamman don zuwan dabbar. Tabbatar cewa babu abubuwa masu haɗari a kan yankinku wanda zai iya cutar da dabba, ramuka mai zurfi, wasu tsire-tsire na iya zama guba ga cat. Idan kun bi da wurin da kwari, yi shi a gaba, aƙalla makonni 2 kafin dabbobin ku ya bayyana a can. 

Kuna iya sanya masu sakewa don rodents, saboda. Cats da yawa suna son farautar su, kuma hakan zai taimaka wajen kare su daga cututtuka daban-daban waɗanda rodents ke ɗauke da su. Kada ku yi amfani da sinadarai kawai: wannan na iya cutar da ba kawai rodents ba, har ma da abokin ku na furry.

Katsi yana saba da gidan, ku taimake ta ta saba da sabon wuri.

Wace hanya ce mafi kyau don jigilar dabba idan za ku yi tafiya ta mota da jirgin ƙasa

Don jigilar dabba, yana da kyau a yi amfani da jaka na musamman - "ɗauka", tare da ƙasa mai wuya da raga ko taga mai laushi. Kada ku bari cat ɗinku ya fita cikin sufuri, a cikin jama'a da kuma a cikin mota: sautunan da ba a saba ba, wari, yanayi na iya tsoratar da dabba, kuma yana cutar da kansa ko ku. A cikin mota, wannan na iya haifar da haɗari. 

Kada ku ciyar da dabbar ku kafin tafiya don guje wa matsaloli a hanya (bayan haka, yana iya yin rashin lafiya). Tabbatar bayar da ruwa. Sanya kushin abin sha a ƙasan mai ɗaukar hoto.

Abin da kuke buƙatar ɗauka tare da ku don dabbobi da masu shi su ji daɗi

Tabbatar ɗaukar abubuwan da kuka saba da cat ɗin ku zuwa dacha: kwano, kwanciya, wurin da aka zana, abin wasan yara da aka fi so. Musamman idan ta fara barin gidan. Don haka daidaitawa zuwa sabon wuri zai yi sauri da sauƙi. Bama barin gidan da tire. Wataƙila wannan zai sa fur ɗin ku ya fi dacewa kuma ya zama sananne. 

Kula da kayan taimako na farko, inda za ku iya sanya chlorhexidine da levomekol don magance raunuka, enterosorbents da ake amfani da su don guba. Don ƙarin magani mai mahimmanci, tabbatar da tuntuɓi likitan dabbobi.

Canja abincin dabbobin ku kawai idan ya cancanta.

Shin wajibi ne a canza abincin dabbobin kuma yana da daraja ɗaukar abinci tare da ku

Ɗauki abincin dabbobin ku na yau da kullun tare da ku zuwa dacha, kar ku canza zuwa abinci daga tebur. Duk da haka, kamar yadda aka ambata a sama, tafiya na iya zama damuwa ga cat. Kuma damuwa, a halin yanzu, an dauke shi mafi mahimmanci a cikin abin da ya faru na cystitis na idiopathic (ICC) - cutar da aka fi sani da cats, wanda shine kumburi na bangon mafitsara. 

Don haka, idan dabbar ku tana da wahala tare da wannan yanayin ko kuna ziyartar a karon farko, don Allah ku tambayi likitan ku game da yiwuwar yin amfani da abinci wanda zai rage yiwuwar sake dawowa da alamun feline idiopathic cystitis kuma yana dauke da sinadaran don magance damuwa. , kamar Hill's Prescription Diet c/d Damuwar Urinary. Ana ba da shawarar gabatar da sabon abinci a hankali, maye gurbin wanda ya gabata a cikin kwanaki bakwai. 

Idan kuna jin tsoron cewa dabbar ku na iya guduwa, wane mataki ya kamata a ɗauka

Tabbas, cat ba zai iya zama a wuri ɗaya ba. Mafi mahimmanci, za ta bincika yankin, nemi sababbin wurare masu ban sha'awa. Idan kuna jin tsoron rasa dabbar ku, yana da kyau a sanya shi microchipped a gaba a asibitin dabbobi. Hakanan zaka iya sanya abin wuyan dabbobi tare da medallion, inda aka nuna bayanan ku, ko tare da mai bin GPS. A wannan yanayin, abin wuya ya kamata ya zama sauƙi a kwance, saboda cat zai iya kama wani abu kuma ya ji rauni ko ya mutu.

karshe

  1. Ko don ɗaukar cat tare da ku zuwa gidan ƙasa don karshen mako ya dogara da yadda dabbar ta yi da tafiya. Yana da kyau kada a fitar da kyanwa 'yar kasa da wata hudu daga gida.

  2. Kafin tafiya, kuna buƙatar aiwatar da duk allurar rigakafi da jiyya ga dabba. Idan kuna yin haka a karon farko, zai fi kyau ku fara kusan watanni biyu kafin tafiyarku.

  3. Babu buƙatar kulawa ta musamman don zuwan dabbar. Tabbatar cewa babu wurare da abubuwa masu rauni akan sa.

  4. Don jigilar dabba, yana da kyau a yi amfani da jaka na musamman - "ɗauka".

  5.  Ɗauki tare da ku zuwa ƙasar abubuwan da kuka saba da ku, ciki har da tire. Kula da kayan agajin farko.

  6. Ɗauki abincin dabbobi na yau da kullum tare da ku zuwa gidan ƙasa, idan cat ya damu sosai, za ku iya fara amfani da abinci na musamman a gaba.

  7.  Idan kuna jin tsoron rasa dabbar ku, yana da kyau a yi microchip a gaba, saka abin wuya tare da medallion mai ɗauke da bayanan ku, ko tare da mai bin GPS.

Dry Cat Foods Rigar Cat Abincin Cat Bitamin & Kari na ƙuma & Maganin Tick

Leave a Reply