Ana shirya kare don wasan kwaikwayo
Kulawa da Kulawa

Ana shirya kare don wasan kwaikwayo

Baje kolin ba wai kawai na al'ada ba ne, amma har ma da jin tsoro da kuzari da makamashi, duka ga mai shi da kuma kare. Baƙi a kusa da, sauran dabbobi da sabon yanayi - duk wannan zai iya rashin daidaituwa ga dabba, tsoratar da shi. Don hana faruwar hakan, dole ne ya kasance cikin shiri. yaya?

Ƙasancewa

Abu mafi mahimmanci a cikin tarbiyyar kowane kare, duka masu nunawa da kuma na talakawa, shine zamantakewa. Ana aiwatar da shi a cikin shekaru biyu ko uku, lokacin da kwikwiyo ya fi karɓuwa ga duniyar waje. Dole ne mai shi ya nuna wa dabbar cewa mutane, dabbobi, karnuka, motoci duk wani bangare ne na rayuwar yau da kullun, kuma kada ku ji tsoronsa.

Ajin nunin "Baby" ya ƙunshi sa hannu na 'yan kwikwiyo daga watanni 3. Tuni a wannan shekarun, kare ya kamata ya yi tafiya a hankali a kusa da zobe, ba tare da wani abu ya damu ba. Domin dabba ya nuna kansa a hanya mafi kyau, ya zama dole don fara zamantakewa da wuri-wuri. Idan wannan lokacin ya zo daidai da keɓe masu ciwo, masu kula da kare suna ba da shawarar yin tafiya tare da ɗan kwikwiyo a cikin jigilar kaya don kada su yi masa haɗari.

Training

Duk karnuka a cikin zobe suna motsawa a cikin wani mataki na musamman - a trot; bisa umarnin, dabbar dole ne ya tsaya ya tsaya a wani matsayi. Yana da mahimmanci cewa kare baya tsoma baki tare da nazarin hakora. Yana yiwuwa a cimma sauƙin aiki na duk dabaru da bayyana halin nuni kawai ta hanyar horo.

Yawancin masu mallaka suna sha'awar yadda za su shirya kare don nunin da kansu kuma yana yiwuwa. Idan babu ko rashin isasshen ƙwarewa wajen kiwon dabbobi, ba zai yi aiki da kanku ba.

Idan kuna da tsare-tsare masu mahimmanci don kare, ya fi kyau ku nemi taimakon ƙwararrun ƙwararru - mutumin da ke nuna karnuka a nunin.

Wannan ita ce hanya mafi aminci; Babban aikin ƙwararren shine horar da dabbar dabba, amma tabbas zai ba mai shi cikakken shawarwari game da horo. Duk da haka, sau da yawa mai kula da shi ne ke kawo kare a cikin zobe. A matsayin mai sana'a, zai iya yin la'akari da amfani da rashin amfani na kare kuma ya nuna shi daga mafi kyawun gefen a gaban alƙalai.

Grooming

Wani muhimmin sashi na shirye-shiryen baje kolin shine adon ado. Wannan ra'ayi ya haɗu da gashin gashi, kula da fata, faranti, kunnuwa, har ma da goge hakora - duk hanyoyin da suka danganci bayyanar dabbar dabba. Ana iya ba da amana ga ƙwararru, ko kuma za ku iya yin shi da kanku a gida idan kun kasance da tabbaci kan iyawar ku.

Yawan hanyoyin ya dogara da nau'in kare. Alal misali, karnuka masu dogon gashi suna sheke idan ma'auni ya ba da shi, kuma an gyara wakilan masu gashin gashi. Kwanaki kadan kafin taron, ana yiwa kare wanka, a tsefe shi, a yi masa salo, a gyara masa farce, a goge masa hakora.

Na dabam, yana da daraja ambaton nau'in m. Dole ne a kula da fata mai laushi na irin waɗannan dabbobin gida kullum, saboda yana da wuyar bushewa. Don haka, masu karnuka ba tare da gashi ba ya kamata su sami shamfu na musamman, mai mai daɗaɗawa har ma da sunscreens a cikin arsenal.

Takardun

Lokacin shirya don nunin, ya kamata a biya kulawa ta musamman ga jerin takaddun da ake buƙata don rajista da shiga.

Don haka, mai kare zai buƙaci:

  • Katin ƙanƙara ko ɗan kwikwiyo (na karnuka a ƙarƙashin watanni 15) - don tabbatar da nau'in dabbar;

  • Fasfo na dabbobi tare da duk allurar rigakafi da alamun deworming.

Masu shiryawa kuma suna da haƙƙin buƙatar ƙarin takardu. Misali, don shigar da kare a cikin aji mai aiki, dole ne a gabatar da takardar shaidar aiki ta FCI.

Hotuna: collection

Leave a Reply