Ana shirin ɗaukar kyanwa
Cats

Ana shirin ɗaukar kyanwa

 Shawarar faɗaɗa iyali a kashe sabon gida, ko da yake mai laushi ne, al'amari ne mai alhakin. Kuma kuna buƙatar kusanci shi da dukkan mahimmanci. Yadda za a shirya don ɗaukar kyanwa a cikin gida?

Yin yanke shawara

Kafin yanke shawarar ɗaukar kyanwa, auna duk fa'idodi da rashin amfani. Dabba, ko da ƙarami kuma da alama mara kyau kamar cat, halitta ce mai rai tare da bukatunta, sha'awarta da halinta. Ba za ku iya saka shi a cikin akwati don hutu ba kuma ba za ku iya kashe shi ba idan ba ku son magana. Cat zai shiga rayuwar ku fiye da shekara guda, kuma tare da wannan a zuciya, dole ne ku tsara rayuwar ku ta gaba. Shin kun shirya don wannan? Tabbatar ku daidaita waɗannan batutuwa tare da dangin ku. Shin akwai wani a cikin gida yana da allergies? Ko da alama ba haka ba, yana da kyau a tabbatar a gaba. Alal misali, ziyarci gidan gandun daji kuma ku ɗan ɗan lokaci a can. Ko aron cat daga abokai na 'yan kwanaki. Ana iya yin gwajin allergen. A matsayin makoma ta ƙarshe, yarda da mai kiwon cewa idan akwai yanayi mara kyau, zaku iya dawo da kyanwa a cikin makonni 1-2. Lura cewa kyanwa ba kawai abin farin ciki ba ne, har ma da wasu matsaloli. Misali, kyanwa na iya karce ko lalata fuskar bangon waya da kayan daki. Idan ba a kula da akwatin dattin cat da kyau ba, za a sami wari mara kyau a cikin gidan. Kuma wani lokacin masu haya masu ƙafa huɗu suna watsi da tire. Matar ta kasance mai zaman kanta kuma tana iya ɗaukar fansa idan kun cutar da ita. Ko tsalle a kan ku daga kabad, yi kwanto a kusa da kusurwa. A ƙarshe, sau biyu a shekara, tana zubarwa, kuma kayan daki da kafet suna da wahalar tsaftacewa daga ulu. Shin za ku shiga irin wannan wahalhalun kuwa? Idan amsar har yanzu eh, za ku iya fara shirya don zuwan sabon aboki. 

Amintaccen gida don kyanwa

Yi tunani a gaba. Cats suna son kallon taga ko tafiya akan baranda. Don hana dabbar dabbar daga fadowa, wajibi ne a shigar da raga ko gratings. Akwai haɗari da yawa a cikin gidan kyanwa da kansa: tanda, murhun iskar gas, kayan tsaftacewa da wanki, da na'urorin lantarki. Yi tunanin yadda kuke kare dabbar ku daga haɗarin mutuwa. Dole ne ku ɓoye ƙananan abubuwa waɗanda jaririn zai iya haɗiye. Sanya wurin wasa. Bugu da ƙari, kyanwar za ta buƙaci kusurwoyi masu ɓoye inda zai iya yin ritaya idan ya so. Yana da mahimmanci a zaɓi wurin da ya dace don bayan gida. Ya kamata a yi shiru kuma a ɓoye.

Shirye-shiryen kasafin kuɗi don adana kyanwa

Da alama dai cat yana ƙarami, wanda ke nufin yana da arha don kiyayewa. A zahiri, kyanwa za ta buƙaci kuɗaɗe masu yawa daga gare ku. Na farko, abinci mai inganci yana da tsada sosai. Kuma tanadi akan ciyarwa zai haifar da ƙarin farashi ga likitan dabbobi. Na biyu, kula da lafiyar dabbobi, ko da an tsara shi, ya kamata a yi la'akari da shi. Waɗannan su ne alluran rigakafi, deworming, haifuwa, idan ya cancanta, jiyya. Na uku, zaku buƙaci samfuran kula da cat: akwatunan zuriyar dabbobi, shamfu, da sauransu.

Zabar kyanwa

A halin yanzu, akwai nau'ikan kuliyoyi iri-iri, don haka kowa da kowa zai iya zaɓar dabba don dandana. Don yin zaɓinku, tambayi kanku ƴan tambayoyi.Kuna son kyanwa mai tsafta ko balaga?Kuna iya mayar da hankali kan iyawar kuɗi da abubuwan da kuka zaɓa. Idan kuna shirin shiga cikin nune-nunen, zaɓi cat tare da tsattsauran ra'ayi.Kitten ko babba cat?A matsayinka na mai mulki, masu mallaka na gaba sun fi son ƙananan kittens - suna da kyau, masu ƙauna da wasa. Duk da haka, ƙarfinsu yana cika, kuma suna binciko duniyar da ke kewaye da su. Adult Cats, a matsayin mai mulkin, ba su da hankali kuma suna da hankali, ba sa buƙatar kulawa da kulawa. Amma a wannan yanayin, ba za ku ji daɗin kallon yadda jaririnku ke girma ba.Cat ko cat?Hali ya fi tasiri da hali fiye da jinsi, don haka kusan babu bambanci a wannan ma'anar. Duk da haka, manyan kuliyoyi marasa daidaituwa na iya zama masu tayar da hankali kuma suna neman soyayya da kasada. Bugu da ƙari, wani lokacin suna alamar yankin su (ciki har da takalma da kuka fi so). Wani cat a lokacin lokacin "farauta" na iya kira da karfi ga mazaje kuma, idan ba a kallo ba, ya kawo zuriyar da ba a zata ba.

Kitten da baby

Kyanwa na iya zama aminiyar gaskiya ga yaranku. Bugu da ƙari, cat zai iya koyarwa da yawa. Yaran da ke da kyan gani a gida galibi ana bambanta su ta hanyar rashin jin daɗi, tawali'u, kerawa, da 'yancin kai. Koyaya, aikinku shine bayyana wa yaro cewa kyanwa ba abin wasa bane. Ba za a iya jan shi da wutsiya ba, a matse shi da ƙarfi ko a bata masa rai. Yi gargadin cewa dabbar na iya amsawa daidai da haifar da ciwo: cizo ko karce. Kada ku sami kyanwa a cikin tsammanin cewa yaron zai kula da shi. Haka ne, yara masu shekaru 5 suna iya ciyarwa ko tsefe cat, suyi wasa da shi. Dalibin zai iya tsaftace tire (a ƙarƙashin ƙa'idodin tsafta). Duk da haka, yaron bai shirya don ɗaukar cikakken alhakin rayuwa da lafiyar wani halitta ba.

Sadaki ga kyanwa

  • Gidan.
  • Tire da filler (zai fi kyau a fara da wanda mai kiwo ke amfani da shi).
  • Ciyarwa (yana da kyau a fara da wanda mai kiwo ke amfani da shi).
  • Bowls don abinci da ruwa (zai fi dacewa bakin karfe ko yumbu).
  • Rubutun gogewa.
  • Kayayyakin gyaran fuska: farce, tsefe, ruwan kunne, da sauransu.
  • Toys (lafiya).
  • Daukewa (lokacin zabar girman, ku tuna cewa kittens sukan girma).

Leave a Reply