Ƙwararriyar ƙanƙara
Duk game da kwikwiyo

Ƙwararriyar ƙanƙara

Yin jifa da haifuwa na dabba har yanzu batu ne mai kawo cece-kuce ga mutane da yawa. A cikin labarinmu, zamuyi magana game da menene waɗannan hanyoyin, ko ɗan kwikwiyo yana buƙatar jefar da shi kuma a wane shekaru, da kuma shirye-shiryen tiyata da kulawa bayan tiyata. 

Simintin gyare-gyare da haifuwa ba ma'ana ba ne, amma gaba ɗaya mabanbanta ra'ayoyi ne dake nuna hanyoyi daban-daban. 

Duk hanyoyin biyu suna hana dabbar dabbar ikon haifuwa. Duk da haka, idan an zubar da karnuka, ana kiyaye gabobin haihuwa, kuma idan aka jefar, ana cire su. Wace hanya ce ta dace don kare ku ne likitan ku na jinya zai yanke shawara.

Ga bitches, zubar da jini da zubar da ciki aiki ne na ciki. Ga maza, hanya ya fi sauƙi. A yayin aikin, an yi wani ɗan ƙaramin karen da aka saƙa a cikin wani karen da aka yi wa allurar rigakafi kuma an cire ƙwayoyin cikin sauri. A wannan yanayin, ƙananan suturar ciki ɗaya ne kawai ake amfani da su, wanda a zahiri ya narke a cikin kyallen jikin jiki na tsawon lokaci. Ana iya samun kumburi a wurin rauni na kwanaki da yawa bayan aikin, amma gabaɗaya, kare ya warke sosai cikin ƴan sa'o'i. An rubuta maganin rigakafi don lokacin bayan tiyata.

Idan fitarwa ya bayyana a wurin rauni, ciki har da jini, ya zama dole a tuntuɓi likitan dabbobi da wuri-wuri.

Hanyoyin tiyata a cikin jiki kullum suna tare da wani haɗari. Wataƙila wannan shine kawai rashin lahani mai tsanani na hanya. Amma godiya ga kayan aiki na zamani da ƙwarewar likitoci, an rage shi.

Daga cikin rashin amfani za a iya ambata da matsanancin nauyi, wanda aka jefar da kuma haifuwa dabbobi sun fi dacewa. Duk da haka, a cikin wannan al'amari duk ya dogara ne akan ciyarwa da motsi na dabbar. Akwai isassun karnuka masu nauyi a cikin waɗanda suka ci gaba da aikin jima'i.

Muhimmin muhawara game da simintin gyare-gyare da haifuwa: kare dole ne ya ji kamar uba, ba za ku iya hana shi cikar rayuwa ba! Me za a iya cewa game da wannan?

Karnuka su ne manyan abokanmu, cikakkun ’yan gidanmu, kuma, ba shakka, muna ba su jin daɗin ɗan adam har ma da ƙa’idodin ɗabi’a da ɗabi’a. Amma wannan ba daidai ba ne, domin karnuka suna da mabanbanta ilimin halin dan Adam, dokoki daban-daban. Don haka, neman wanda za a aura don neman kare ilhami ne kawai, wanda ba shi da wani tushe na ɗabi’a. 

Idan ba ku shirya yin kiwo ba, to, kawar da dabbar ku na dabi'ar kiwo ba kawai rashin tausayi ba ne, amma, akasin haka, mutuntaka. Ku yi imani da ni, karenku ba zai ji wani bakin ciki game da wannan ba, rayuwarsa ba za ta zama kasa ba. Ko akasin haka!

Namiji da aka tsinkaya ba zai amsa wa mace cikin zafi ba kuma ba zai gudu ya bi ta ba, yana yin kasadar bata ko mota ta buge ta. Maza da ba su da ƙarfi ba sa yaƙi don mata kuma ba sa samun rauni a waɗannan faɗan. Maza da ba su da rarrafe ba sa alamar yanki kuma gabaɗaya sun fi takwarorinsu da ba a tsakiya ba. Bugu da ƙari, mazan da aka zubar suna rage haɗarin kamuwa da ciwon daji da cututtuka na tsarin genitourinary.

Ma'abucin kare yana iya ruɗewa ta fuskar kyawun al'amarin: buhunan fata mara komai a wurin ƙwayoyin da suka rigaya sun yi kama da sabon abu. Wannan bai kamata ya damu da ku ba, tunda gyaran filastik ya zama ruwan dare a yau. Nan da nan bayan aikin, ana shigar da siliki na siliki a madadin gwangwani - kuma bayyanar namiji ya kasance iri ɗaya.

Kamar yadda kake gani, yana da wuya a yi jayayya da fa'idodin hanyar. Wannan ma'auni ba wai kawai ya kawar da irin waɗannan halaye marasa kyau ba kamar alamar yanki, amma har ma ya sa rayuwar kare ta fi aminci. 

Dabbobin da aka zube da haifuwa suna rayuwa tsawon lokaci da kusan 20-30%.

Ƙwararriyar ƙanƙara

A wane shekaru ne ya kamata a yi wa ƴaƴan kwikwiyo ko zube? Amsar wannan tambayar ya dogara da nau'in, akan girman dabbar. 

Mafi kyawun shekaru don hanya don ƙananan kare ko matsakaici ba a baya fiye da shekara 1 ba, don babba - 1,5-2 shekaru, saboda. Manyan kwikwiyo suna ɗaukar lokaci mai tsawo don girma. A kusan wannan shekarun, karnuka suna fara balaga, kuma aikin ya fi dacewa a wannan lokacin. Da fari dai, ɗan kwikwiyo ba zai sami lokacin koyan halin “kuskure” da ilhami na haifuwa ke nufi ba. Na biyu, jikin matashi yana murmurewa da sauri, kuma zai kasance da sauƙi ga ɗan kwikwiyo ya yi aikin tiyata.

Wannan ba yana nufin cewa ba zai yiwu a jefa babban kare ba. Ga wani balagagge lafiya kare, castration ne mai lafiya, amma akwai hadarin cewa bayan da aiki da kare zai ci gaba da yin alama a cikin ƙasa ko gudu daga mai shi (riga daga tsohon memory, kuma ba kore ta ilhami) ko zai dauki. dogon lokaci don murmurewa bayan aikin.

Amma hanyar da ba ta kai ba (kafin balaga) na iya zama haɗari da gaske, domin ɗan kwikwiyo bai yi ƙarfi ba tukuna kuma bai cika ba. Ba a ba da shawarar jefa kwikwiyo a ƙarƙashin shekara ɗaya ba.

Shekaru ya yi nisa da kawai alamar aiki. Yawancin masana suna jayayya cewa babban abin ba shine shekarun kare ya kamata a jefar ba, amma yanayin lafiyarsa. Misali, tsofaffin kare lafiyayyan za a yi masa tiyata cikin sauki fiye da matashin kare da ke fama da munanan cututtuka. Saboda haka, duk abin da ke nan na mutum ne. Likitan likitan ku na iya taimaka muku tantance haɗarin. 

Yarinyar da za a yi masa tiyata dole ne ya kasance lafiyayye kuma yana da karfin rigakafi. Farfadowa bayan tiyata ya dogara da rigakafi, kuma bai kamata a lalata shi ba. Wannan yana nufin cewa kwikwiyo yana buƙatar a yi masa alurar riga kafi (aƙalla wata ɗaya kafin a yi masa tiyata), a cire tsutsotsi (kwana 14 a gaba) kuma a yi masa maganin ƙwayoyin cuta na waje (kwana 10 a gaba). 

Kafin simintin gyare-gyare, ana yin gwajin dabbobi don ware kasancewar contraindications ga maganin sa barci da kuma aikin kanta.

A general shiri domin hanya ne quite sauki. An dakatar da ɗan kwikwiyo yana ciyar da sa'o'i 12 kafin aikin, ba a buƙatar ƙuntatawa na ruwa. Gaba ɗaya, dabbar ya kamata a huta kuma ya ji daɗi. Tabbatar cewa a jajibirin aikin jariri ba ya da damuwa kuma zai iya yin barci mai kyau.  

  • Idan aikin ya yi nasara, kwikwiyo zai murmure da sauri. Duk da haka, har yanzu ana shawartar mai shi da ya ɗauki kwanaki biyu don ya kasance kusa da dabbar dabbar sa idan akwai gaggawa. Kwanaki da yawa bayan simintin gyare-gyare, kwikwiyo na iya samun kumburi, wannan ba abin tsoro ba ne, amma bayyanar fitarwa a cikin yankin rauni shine dalili mai kyau don ziyarci asibitin dabbobi da wuri-wuri. Kada ku yi shakka da wannan!

Ya kamata a kula da raunin da aka bari bayan tiyata (misali, tare da fesa Baimicin) kuma a kiyaye shi daga lasa. Don yin wannan, kwikwiyo zai sa wani abin wuya na musamman. Hakika, ba kowane kare zai so irin wannan abin wuya ba. Amma kada ku damu, nan da nan jariri zai saba da sifa mai ban mamaki kuma ya daina damuwa.

  • Bayan aikin, zazzabin kwikwiyo ya ragu, zai daskare kuma ya girgiza. Don dumi shi, za ku buƙaci bargo mai dumi ko bargo - za ku iya rufe dabbar ku tare da su daidai a kan kujera. Sakamakon maganin sa barci bayan tiyata zai iya ci gaba har kwana ɗaya, kuma dabbar za ta fuskanci rashin fahimta. Don hana jaririn daga cutar da kansa, kada ku bar shi a kan gado ko kujera, daga inda zai iya fadowa da gangan kuma ya ji rauni. Mafi kyawun wuri ga kwikwiyo shine shimfidarsa "waje".

Ƙwararriyar ƙanƙara

  • Don lokacin dawowa, ya kamata a cire ƙarfin motsa jiki mai ƙarfi daga rayuwar aboki mai ƙafa huɗu.
  • Ajiye akan diapers. A cikin sa'o'i na farko bayan aikin, za su kasance da amfani sosai ga jariri mai rauni.
  • Ciwon kwikwiyo na iya zama ba ya nan na sa'o'i da yawa bayan simintin simintin gyaran kafa. Sashin “bayan aikin” na farko ya kamata ya zama rabin abin da aka saba, amma a al’adance ya kamata a samu ruwa kyauta.

Anan mun ba da mahimman bayanan da kowane mai kare ya kamata ya sani. Tabbas, wannan magana ce ta gaba ɗaya kawai, kuma kalmar ƙarshe ta kasance koyaushe tare da likitan dabbobi.

lafiya ga abokinka mai kafa hudu!

Leave a Reply