Wasannin kwikwiyo
Duk game da kwikwiyo

Wasannin kwikwiyo

Duk kwikwiyo na son yin wasa. Wasanni a gare su ba kawai nishaɗi ba ne, amma hanya ce ta fahimtar duniya da kuma tushen ci gaba mai kyau. Don haka dole ne a tunkari su da dukkan wani nauyi. Me yasa kwikwiyo yake buƙatar wasanni da yadda ake yin wasa daidai, tare da fa'ida? Game da wannan a cikin labarinmu.

Me yasa kwikwiyo yake buƙatar wasanni?

  • Wasanni suna da lafiyayyen tunani

Suna ba da adadi mai yawa na motsin rai masu kyau kuma suna sa ɗan kwikwiyo ya yi farin ciki sosai, yana taimakawa wajen samar da kyakkyawan yanayin tunanin mutum.

  • Wasanni hanya ce mai inganci don haskaka kaɗaici

Yawancin 'yan kwikwiyo suna fuskantar damuwa mai tsanani yayin rashin mai shi, kuma yana da mummunan tasiri a kan lafiya da hali. Kayan wasa na musamman don wasa mai zaman kansa zai juya lokacin jiran mai shi zuwa tsari mai ban sha'awa da nishadantarwa. Musamman idan kayan wasan yara ne waɗanda za a iya cika su da magunguna. Da kamshin abincin da ya fi so, kwikwiyo zai yi farin ciki a kalla tsawon yini yana wasa, kuma ba za a sami wurin gajiya da damuwa a rayuwarsa ba.

  • Wasanni babbar hanya ce don kiyaye dacewa

Motsawa yana ba da gudummawa ga daidaitaccen ci gaba da jituwa na kwarangwal da tsokoki, yana kiyaye sautin jiki gaba ɗaya, kuma yana haɓaka rigakafi. Kuma wannan ya zama dole ga matashin kare.

  • Wasanni sune ceto na gaske a lokacin canjin hakora

Hakazalika, kayan wasan yara na musamman na hakori don ƴan ƙwanƙwasa sun zama ceto. An yi su daga wani abu mai laushi amma mai ɗorewa wanda ke da laushi a haƙoran kare ku kuma yana taimakawa rage ciwon ƙoƙon. Da sha'awar taunawa da wasa, ɗan kwikwiyo zai manta game da rashin jin daɗi kuma ba zai sami lokaci don lura da yadda haƙoran manya na gaske za su maye gurbin ƙananan ƙananan yara ba.

Wasannin kwikwiyo

  • Wasanni suna da lafiya muƙamuƙi da baki

Yawancin kayan wasan yara suna ba da rigakafin cututtuka na kogin baki, musamman, kawar da plaque. Taunawa yana ba da gudummawa ga ingantaccen ci gaba da ƙarfafa muƙamuƙi. Babban abu shine zabar abin wasa mai kyau.

  • Wasanni ci gaban hankali ne

Akwai ɗimbin wasannin da za su iya sa ɗan kwikwiyo ya shagaltu da shi, da ɗimbin kayan wasan yara da za su taimaka da wannan. Musamman ga karnuka, an ƙirƙira kayan wasan wasa daban-daban waɗanda ke haɓaka hazaka kuma suna koya musu su nemo sabbin mafita! Kuna da kowane zarafi don tayar da gwanin kare!

  • Wasanni wata hanya ce ta dogara don kare kayan daki da kaya

Taunawa da nishadi dabi'a ce ta dabi'a ga kare. Krne ko yaushe zai sami abin taunawa. Yana da kyau a samar masa da kayan wasan yara a matsayin albarkatun kasa, ba takalmanku ko ƙafar kujera ba. Sayi kayan wasan yara masu dacewa da yawa don dabbar ku kuma juya su akai-akai don kiyaye sha'awa. Sa'an nan abubuwanku za su kasance lafiya!

  • Wasanni fahimtar juna ne tsakanin kare da mai shi

A lokacin wasannin haɗin gwiwa, mai shi da ɗan kwikwiyo suna fahimtar juna da kyau, koyan karanta martani, gane sigina, da amincewa. Kuna juya zuwa ƙungiyar gaske wacce zata iya yin komai. Kuma kuna dariya tare, domin ana iya ɗaukar wutsiyar ku a matsayin murmushi!

Wasannin kwikwiyo

Yadda za a yi wasa da kwikwiyo?

  • Kar a mayar da wasanni zuwa motsa jiki mai gajiyarwa

Wasanni koyaushe farin ciki ne da farin ciki. Kuma ba gwaji mai wahala ba, wanda a lokacin kuma za a hukunta su sau da yawa. Ko da kun aiwatar da umarni yayin wasan, ba za ku iya matsa lamba kan kare ba kuma kuna buƙatar babban sakamako daga gare ta. An keɓe lokaci dabam don horo.

  • Zaɓi wasannin da suka dace

Kuna iya yin wasan debo da tug, kamawa, ku shawo kan cikas tare da ƙware hanyoyin raye-raye. Babban abu shine cewa wasan ya dace da shekaru, yanayi da halaye na mutum na dabba. Koyaushe mayar da hankali kan kwikwiyo kuma kada ku nemi abin da ba zai yiwu ba daga gare shi. Yana da mahimmanci a zabi kayan wasan kwaikwayo masu kyau don kada wani ƙarin kaya akan muƙamuƙin jariri.

Lura cewa a lokacin lokacin canza hakora tare da kwikwiyo, ba a ba da shawarar yin wasan tug na yaki ba. Wannan na iya yin illa ga cizon kare.

  • Kula da kwikwiyonku

Wasanni masu aiki suna da kyau, amma bai kamata a bar ɗan kwikwiyo ya yi yawa ba. Yin nauyi mai yawa ba zai amfanar da mai rauni ba.

  • Kiyaye shi lafiya

Zaɓi kawai kayan wasan yara na musamman don karnuka waɗanda suka dace da halayen kowane ɗayan dabbobin ku. Lokacin wasa a waje, tabbatar da yankin yana da lafiya: babu tarkace ko tarkace akansa wanda kare zai iya ji rauni a kai. Zaɓi wurare nesa da hanyoyi.

  • Koyaushe zama aboki

Duk wani kare, har ma fiye da kwikwiyo, amincewar mai shi yana da mahimmanci. Koyaushe goyan bayan kwikwiyo, yabo, mu'amala da shi. Gabaɗaya, ku ba shi ƙaunar ku. Bayan haka, menene zai iya zama mafi mahimmanci?

Leave a Reply